Hạng C
26/5/12
523
261
63
E mới bị ạ
Xe e ko có bảo hiểm tự mua thêm, chỉ có BH bắt buộc
Xe kia nhận lỗi nhưng ko chịu tự thỏa thuận mà muốn kêu bảo hiểm bên họ chi trả tiền sửa xe cho e và alo công an Q3 đến lập biên bản
CA cho xe e ra đi lấy báo giá về nộp lại CA, e đang ở gara chính hãng
E có ghi âm khá đầy đủ nội dung từ lúc tự thỏa thuận đến lúc rời khỏi CA Q3

Xin hỏi thăm các bác chỉ giúp e qui trình kế tiếp thường sẽ như thế nào ạ
ĐA TẠ

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
26/5/12
523
261
63
trích từ CNL ạ
1. Kéo 2 xe về đồn.
2. Gọi bh tới định giá. Ok cho đi sửa tùy gara BH chọn.
3. Sửa xong, ok. Viết giấy bãi nại để bên kia lấy xe ra.

Hạng C
26/5/12
523
261
63
bác cho e hỏi mình chọn gara được ko ạ?

Được. A thích gâra nao cứ kêu họ đến báo giá những hang mục sửa chữa và thay thế. BH trên nguyên tắc sẽ chọn thằng rẻ nhất, phần phát sinh ra a và thằng chủ xe đụng a tự thương lượng. A gấp lấy xe => a trả chênh lệch. Chủ xe đụng a gấp=> chủ xe trả. Hợp ly=> chia đôi phần chênh lệch.

Hạng C
26/5/12
523
261
63
Người đụng xe anh sẽ bị lính phạt hành chánh còn phần hư hỏng bảo hiểm bên kia trả cho gara

Thường bảo hiểm bên kia sẽ chỉ định gara của họ. Nếu anh muốn chọn chính hãng mà bên kia họ kg có thì chi phí thường cưa đôi. Cái này kéo vô CA chi cho rắc rối. 2 bên tự thương lượng được rồi.

He he, thằng tông đít giành hết phần nu người khác. Anh chỉ hơi khó chịu là chờ bh thôi.

Gara BH bên lổi chỉ định.
Anh có quyền yêu cầu làm theo anh. ( vd bể xem hãng hàng lại thì ko đồng ý bắt thay chẳng hạn..)

Hạng C
26/5/12
523
261
63
lúc xảy ra tai nạn, e nói 10tr thiếu e bù, dư e trả, nó ko chịu, dứt khoát nói để BH bên nó lo, và đòi kêu CA ạ

Hạng C
26/5/12
523
261
63
e hỏi thăm CA sẽ giữ xe em đến khi nào ạ? có cách nào lấy ra ko giam xe ko ạ?

Hạng C
26/5/12
523
261
63
dạ vậy là ký giấy trước, tiền bồi thường đưa sau hay trước ạ?

Đúng thôi chứ luật gì. vd cái đèn bể 1 góc nó đem đi hàn lại đâu dc. ví dụ nức nhẹ thì hàn dc.

Khi nào 2 bên ký xong BB thỏa thuận bồi thường, anh làm giấy bãi nại thì CA thả cả 2 xe ra.

Ký là lụm luôn không thôi nó quịch. Còn không phải có bản cam kết của bảo hiểm

Ngay và luôn, ko có vụ chờ tui đi rút tiền, hay đưa trước một nửa nha a.
Tâm sự 1 người từng bị cho hay. Kkkk

Hạng C
26/5/12
523
261
63
e cám ơn ạ
chi phí sửa xe e gara tính 12,7tr
ko tính mắc hay rẻ, BH bên kia chịu trả hết ko ạ hay có giới hạn tối đa cho 1 vụ ạ?

Hạng D
18/1/12
1.716
6.464
113
Nhà em
Khi bên lổi dẩn anh tới chổ làm ( Hãng chẳng hạn) thì 3 bên sẻ chứng kiến để cho kỉ thuật của hãng định giá chi tiết từng phần.
VD: móp phần sắt họ sẻ ghi gò hàn xong sơn,
Bể đèn bể nhìu họ ghi thay mới. bể ít họ ghi hàn lại
... đọc hết biên bản thì 3 bên kí theo đó mà làm.

Bởi vậy mới nói anh chú ý khi họ làm biển bản sửa chửa, coi nhưng cái gì mà mình thấy tệ quá mà họ bảo hàn sửa chửa lại chứ ko thay mới. thì mình bắt thay. và thay đúng đồ bắt họ ghi vô cụ thể chẳng hạn.

• Like
Reactions: Rosi
Hạng B2
11/2/15
286
506
93
45
HCM CITY
Ra đường hầu hết xe nào cũng BH hai chiều,lỡ mê dòm gái mà thông ass anh đi trước,thì xuống vui vẻ xin lỗi,tự thỏa thuận.Giải tỏa hiện trường,tránh kẹt xe,còn mà ngu lỳ,lý sự gọi XXx thì đúng là không có cái ngu nào ngu hơn.Các huynh nào đã từng dây với XXX xử lý tai nạn chắc hiểu nỗi khổ này.