Tập Lái
19/2/09
4
1
3
Xin chào các ace dùng xe nissan xtrail! Xin anh em các hướng dẫn xử lý khóa cửa bên tài xế! Tôi dùng xe nissan xtrail loại 2.5 mua năm 2019.

Gần đây bị lỗi rất lạ là cứ đậu xe ngoài trời nắng (nếu trời mát hoặc di chuyển nhiều trong ngày thì không thấy hiện tượng này) là không thể mở cửa bên tài xế được(cho dù là bấm nút unlock trên cửa hay trên remote key).

Tất cả 3 cửa còn lại đều mở từ bên ngoài bình thường, và cửa bên tài xế mở từ phía trong xe vẫn bình thường. Hãng xe nissan tại Bình Dương thì cũng chưa biết cách xử lý.

Mong nhận được hướng dẫn sớm ạ, trừ việc kêu em vậy thì cứ đậu xe trong mát :((

Cách xử lý khóa cửa Nissan X-Trail 2019
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng F
7/8/17
7.467
10.170
113
Lúc nó bị như thế bác mở cửa từ bên trong ra. Xong lại ra bên ngoài vẫn để cửa mở tiến hành mở lại xem chốt cửa có di chuyển k.

Hạng F
29/10/16
11.585
22.225
113
Pháp
Chưa hiểu lắm, cho nên không tư vấn cho bác được ... Bác có thể viết rỏ ràng được không ?

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Bên tài hình như nó có remote hay cảm ứng gì đó. nếu bác mở không được thì khả năng cao là bộ phận điều khiển mở khóa của bác bị quá nhiệt. nó sẽ... đứng hình 1 thời gian. bác thử nói thợ mở ra xem bảng điều khiển khóa xem có chỗ nào bị lung lay không, hàn nó lại, cách nhiệt cho nó chút xíu.

D23 confirmed
Hạng C
27/5/15
796
1.539
93
Saarland, Deutschland
shopee.vn
Chưa hiểu lắm, cho nên không tư vấn cho bác được ... Bác có thể viết rỏ ràng được không ?
Ý bác ấy là cửa xe bên tài, chốt cửa không mở bằng chìa khóa điện được . Mở manuel từ trong và 3 cửa còn lại thì vẫn bình thường.
Bác chủ có thể test bằng cách dùng chìa khóa cơ (chìa đi kèm cái chìa điện tử keyfob ấy). Nếu chìa cơ mở được thì có 2 nguyên nhân:
- mô tơ điện của chốt cửa bị chập trờn hoặc sắp hỏng.
- địên nguồn cấp cho mô-tơ này, hoặc dây mass của nó bị lỏng hoặc chạm mạch

• Like
Reactions: thinhduc and Osin
Hạng F
29/10/14
8.533
11.205
113
Tóm lại là cửa bên tài chục trặc. Chắc do cái chốt nó bị kẹt, lúc được lúc ko. Mở từ trong ra thì pác dùng cơm kéo lẫy thì đương nhiên được.
ông nissan hay bị kẹt mấy cái chốt vớ vẩn lắm. Xe em suốt ngày kẹt cái chốt mở lắp bình xăng. Thỉnh thoảng phải bơm cho nó ít nhớt thải vào nó mới trơn.
Xử lý: pác mở cửa ra tìm cái chốt nó thò ra thụt vô lúc đóng mở cửa rồi bôi cho nó ít nhớt vào

Hạng D
25/10/07
1.316
6.170
113
Bán xe thôi anh.

Đến lúc phải chia tai rầu.

Hạng B1
15/8/16
65
22
8
34
Xin chào các ace dùng xe nissan xtrail! Xin anh em các hướng dẫn xử lý khóa cửa bên tài xế! Tôi dùng xe nissan xtrail loại 2.5 mua năm 2019.

Gần đây bị lỗi rất lạ là cứ đậu xe ngoài trời nắng (nếu trời mát hoặc di chuyển nhiều trong ngày thì không thấy hiện tượng này) là không thể mở cửa bên tài xế được(cho dù là bấm nút unlock trên cửa hay trên remote key).

Tất cả 3 cửa còn lại đều mở từ bên ngoài bình thường, và cửa bên tài xế mở từ phía trong xe vẫn bình thường. Hãng xe nissan tại Bình Dương thì cũng chưa biết cách xử lý.

Mong nhận được hướng dẫn sớm ạ, trừ việc kêu em vậy thì cứ đậu xe trong mát :((

View attachment 2646397*Ảnh minh họa
Vấn đề có thể ở cái đèn chiếu dưới cánh cửa xe mà hãng lắp thêm. Xe em và nhiều xe đã bị. Thấy mấy lần ms hết. Bác nói Gara bỏ đèn đó đi thử xem hết ko.