Hạng C
29/7/06
511
18
18
46
Tp.HCM
www.otosaigon.com
Chào các bác, sau gần 2 năm chạy HL AT em thấy cũng ưng ý lắm. Càng đi càng thấy "ngọt", máy nổ giòn giã (hì hì, động cơ phải có tiếng kêu mới là động cơ chứ các pác nhẩy :)). Chỉ mỗi cái tội tăng tốc chậm và ra hơi nhiều khói. Em chỉ lo mỗi lúc đi đăng kiểm bị chúng nó hành hạ. Còn FE thì... ù tai lắm, em đi thử rồi, đi 1 tí mà hai tai đã ong ong, nhức đầu lắm [8|]. Cảm giác của các bác thế nào, lên 4r anh em cùng chia sẻ :D

Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN
RE: Cảm giác sau 2 năm dùng HL AT

xe bác chạy đường trường là nhất rồi:D đi tiết kiệm nhiên liệu, kiểu dáng đẹp hơn FE nữa, tăng tốc chậm thì bác chịu khó ôm vô-lăng thường xuyên sẽ dần dần mất đi cảm giác đó:D:D em chạy xe bác thấy cũng good lắm mà, tóm lại là phù hợp với công việc của bác đó ;);) có điều cái thắng tay thì em không thích lắm không biết mấy em sau này khắc phục được chưa???
đi đăng kiểm thì chịu khó chút quà vặt gọi là uống bia thì cũng tốt hơn bác ah:D:D mấy bác trên 4R này là "pháp sư" đó, đến xe tăng mang đi đăng kiểm cũng ok tuốt:D:D

Last edited by a moderator:
npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.468
2.210
113
48
TP.HCM

Chào bác Tuanjla, xe mình Hi Lander LS MT cuối 2003, xơi 90k km rồi. Cảm giác giống bác lắm :D:D
Nói chung là tất hài lòng, không có cảm giác ù vì nó ồn quá :D:D
Chạy thoải mái, tiết kiệm, rất đầm, lên 100 rất nhẹ nhàng, và đặc biệt là chưa phải đụng gì đến máy móc hết.
Xe bác chạy nhiều chưa?

Tập Lái
21/7/04
30
4
8

các bác đi HL có bị tình trạng xóc dằn khi qua ổ chim ổ gà không vậy?

Cám ơn trước.

Hạng C
29/7/06
511
18
18
46
Tp.HCM
www.otosaigon.com

Trích đoạn: npt
Chào bác Tuanjla, xe mình Hi Lander LS MT cuối 2003, xơi 90k km rồi. Cảm giác giống bác lắm :D:D
Nói chung là tất hài lòng, không có cảm giác ù vì nó ồn quá :D:D
Chạy thoải mái, tiết kiệm, rất đầm, lên 100 rất nhẹ nhàng, và đặc biệt là chưa phải đụng gì đến máy móc hết.
Xe bác chạy nhiều chưa?

Xe em cũng xơi gần 70k km rồi bác ạ. Cũng chẳng phải sửa chữa máy móc gì cả ngoài việc thay dầu nhớt lặt vặt.

Trích đoạn: tc2271
các bác đi HL có bị tình trạng xóc dằn khi qua ổ chim ổ gà không vậy?

Cám ơn trước.

Tất cả các xe 7 chỗ dùng nhíp xe nào chẳng xóc dằn hơn xe 4 chỗ hả bác. Bác yên tâm đi, HL xài ngon lắm. Sướng nhất là cái lúc đổ dầu :D.

Last edited by a moderator:

em cũng bất ngờ với HL lắm, hôm trước mặc áo mưa dừng đèn đỏ phía trên một xe tải thì phải, lúc đèn xanh xe tải vượt lên, thì ra là một con HL, nghe tiếng máy nổ y chang các bác a.

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.468
2.210
113
48
TP.HCM

Ở ISUZU, chúng tôi gọi đó là "công nghệ mang tính nhân bản" đó bác ạ:):)
Trích đoạn: xdhungviet

em cũng bất ngờ với HL lắm, hôm trước mặc áo mưa dừng đèn đỏ phía trên một xe tải thì phải, lúc đèn xanh xe tải vượt lên, thì ra là một con HL, nghe tiếng máy nổ y chang các bác a.

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83

Trích đoạn: tuanjla

Tất cả các xe 7 chỗ dùng nhíp xe nào chẳng xóc dằn hơn xe 4 chỗ hả bác. Bác yên tâm đi, HL xài ngon lắm. Sướng nhất là cái lúc đổ dầu :D.

7 chổ Pre không dùng nhíp bác nhé!:D:D

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.468
2.210
113
48
TP.HCM

Nhưng Hilander 8 chỗ mà:D:D