Hạng B2
1/11/11
206
188
43
Re:Cảm Nhận Pajerosport 4x4

Nếu không phải là người quen lái những chiếc xe nhập khẩu , người ta chắc sẽ hài lòng với những trang bị vừa phải trên một chiếc Pajero sport MT . Ngoại trừ phiên bản máy xăng 3.0 có khá hơn nhưng tôi chắc không mong đợi gì nhiều hơn trên một chiếc SUV giá rẻ như Pajerosport MT .

Dù nhắm tới mục tiêu off-road nhưng những thử nghiệm trên địa hình cho thấy với tự trọng hơn 02 tấn , động cơ chỉ khoản 130 Hp là không đủ cho những tính năng off-road . Pajero sport được trang bị hộp giảm tốc giúp tăng gấp đôi lực kéo , cộng với khóa vi sai trung tâm đã tăng khả năng hoạt động của nó trên những địa hình hiểm trở . Tuy nhiên thử nghiệm thực tế trên địa hình cát và sình lầy đã bộc lộ các khuyết điểm về sự thiếu hụt của động cơ cũng như trở ngại do tự trọng của nó .

Cảm Nhận Pajerosport 4x4

Last edited by a moderator:
Hạng B1
10/8/07
52
1
0

pajerosport_4x4 nói:
Dù nhắm tới mục tiêu off-road nhưng những thử nghiệm trên địa hình cho thấy với tự trọng hơn 02 tấn , động cơ chỉ khoản 130 Hp là không đủ cho những tính năng off-road . Pajero sport được trang bị hộp giảm tốc giúp tăng gấp đôi lực kéo , cộng với khóa vi sai trung tâm đã tăng khả năng hoạt động của nó trên những địa hình hiểm trở . Tuy nhiên thử nghiệm thực tế trên địa hình cát và sình lầy đã bộc lộ các khuyết điểm về sự thiếu hụt của động cơ cũng như trở ngại do tự trọng của nó .
Không biết RC có cải thiện được tí nào trong mấy cái địa hình này không bác nhỉ?

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658

SG đã có mấy bác PS và một bác Triton lắp RC rồi; công suất tăng thấy rõ, nhưng miền nam toàn chọn chế độ "êm ái- không khói".
Bác muốn thử thì đi cafe hàng tháng với Mit.

Hạng B2
1/11/11
206
188
43

Bác Vutamhoan@, bác Truong195@ em cũng nghe nhiều về việc mấy bác Hà Nội gắn thêm Racechip trên Triton và PS . Khi có dịp em sẽ thử

Hạng B2
1/11/11
206
188
43

Nói chung Pajerosport có thể đáp ứng nhu cầu off-road nhè nhẹ , lội nước biển chơi cho đở ghiền . Còn để tham gia thể thao Off-road - đừng có điên

Hạng B2
1/11/11
206
188
43

Dù sao cũng phải nói lại cho rõ Pajerosport là một chiếc xe xứng đáng để chọn trong phân khúc của nó tại Việt Nam . Nếu không chỉ muốn mua cái tên Pajero-X cho le lói và hài lòng với tiện ích của một xe AT , thì Pajerosport MT là một lựa chọn khó thể khác của giới thể thao_X với số tiền còm cõi .

Thực sự cái mình muốn mua không phải là cái tên Pajero hay Mitsubishi . Cái mình muốn có là cái khóa vi sai trung tâm mà nó lại dính vào chiếc Pajerosport . Tất nhiên nó cũng vô tình dính vào một vài chiếc xe nào khác nhưng thú thật , lòng yêu nước của mình chỉ đến mức sport mà thôi ...

Hạng B2
1/11/11
206
188
43

Một số nhiều người sẽ không cảm thấy thuyết phục khi một chiếc xe được đánh giá nhiều ưu điểm như Pajerosport có một doanh số hết sức đáng thất vọng và với đa số người , trí tuệ tập thể luôn đúng ...

Hạng D
21/3/09
1.021
112
63
Saigon

em thì không " quen " lái những chiếc SUV cao cấp , nhưng " được " lái thì có nhưng em ít khi so sánh , em chỉ cố hiểu thật rõ chiếc xe mình lái , nó như người bạn với mình ... đôi khi trong cuộc sống , bạn của mình khác xa bạn của người khác ...có thể thấp hơn , xấu hơn nhưng sẽ vẫn là ...bạn !
Với PS 4wd MT , em thực sự " thương " nó vì em hiểu nó ...giá chấp nhận được , khung gầm cao và chắc chắn , tiết kiệm nhiên liệu , hộp số tốt ....
Với offroad ...con người vẫn là quyết đinh , nếu bạn không đánh giá được hiểm nguy trước mặt thì xe ....gì cũng ...chết ,
Nói tóm lại , có nhiều yêu cầu mà người mua xe cần tới nhưng không có chiếc xe nào thỏa mãn hết tất cả ...vậy thì mình phải hiểu mình khi đi chọn xe ...
Với PS 4wd MT em cảm giác mình không có sự chọn lựa nào khác vì nó thỏa mãn qúa nhiều yêu cầu của em ...với tình hình Ăng& Ăng này , em nghĩ chắc PS sẽ là người tình chung thủy nhất của em ...
Lâu qu1a không gặp bác MC ....

Hạng B2
7/9/11
192
30
28
56
Hà Nội

Bọn em sau chuyến đi off chui đường dài Bắc Cạn - Cao Bằng - Pắc Bó - Thác Bản Giốc - Phục Hòa - Đông Khê - Thất Khê - Lạng Sơn , trên cung đường khoảng 930km với đầy đủ các loại đường : cao tốc , đường đèo , offroad , đường hẹp , đường đang thi công ... thì mới thấy sức mạnh và khả năng vận hành của PS quả thật là vô địch .
Trên những đoạn đường đẹp , đường đèo thì PS chạy đua với tốc độ rất tốt , muốn vượt bất cứ xe nào chỉ cần đè ga một phát là vọt qua rất nhanh dù có lúc khoảng cách an toàn để vượt rất ngắn nhưng PS vượt rất nhẹ nhàng, thừa lực và rất chắc chắn .

Đoạn đường từ Quảng Uyên vào đến thác Bản Giốc thì thôi rồi , toàn những hố , mố , ổ voi , đường sống trâu lồi lõm nói chung rất xấu , xe gầm cao thì đi được nhưng em vẫn thấy có cả những xe Morning , Matiz phi vào nhưng có lẽ vào đến nơi phải đến tối vì chắc vừa đi vừa kê ván . Nhưng với PS thì bất chấp tất cả những con đường xấu , vẫn phi nhẹ nhàng qua những ổ voi, ổ trâu với tốc độ vượt trội so với tất cả các xe đi trên đường ngày hôm đấy , ngay cả anh Land Cruise đời mới to vật vã cũng bị qua mặt như không , còn mấy bác SF hôm đó thì hoàn toàn không đua nổi với PS trên những đoạn đường xấu từ Cao Bằng đi Bản Giốc
http://psc.vn/forum/showthread.php?t=51&page=9

P/S : Xe em PS MT lắp thêm RaceChip Pro , chạy bốc chả kém gì xe PS G . Nên em xui khôn bác lắp thêm quả RaceChip Pro nữa thì thấy sức mạnh của PS tăng lên rất nhiều