Hạng C
22/12/11
589
20.387
93
Hôm sáng chủ nhật 15/7/2012 tầm 11:30 AM, em từ đại lộ Võ Văn Kiệt ra đoạn Ql1 A chuẩn bị vào cáo tốc Trung Lương ( đoạn vừa qua cầu vượt)....thì một bác tài xe 4B đi vọt lên song song bên phải với em, ra hiệu chỉ trỏ gì đó vào xe em liên tục mà em ko thể hiểu nổi, em hoảng quá liền tạt vào lề kiểm tra, nhìn 4 bánh OK, đuôi xe OK, kiểm tra cửa nẻo cũng OK, gương đèn cũng OK....tần ngần mãi ko biết cái gì.

Đang định dợm bước lên xe đi tiếp thì chợt phát hiện ra cái nắp che của bình xăng bên hông trái nó bung ra.
Hóa ra là vậy.Thế là lấy tay đóng lại trong lòng vui vui vì đường thiên lý có nhiều bác tốt tính.
Cảm ơn bác tài xế không quen đó nhé.

Hạng F
16/11/11
5.407
531
113
Cần Thơ, Vĩnh Long, Đồng Tháp
Nắp che bình xăng thì không sao nhỉ, chỉ có quên vặn nắp bình xăng ( mà có pác bị rồi ) mới đáng sợ nhỉ.
Em hay đổ cây xăng mối, dừng xe là nó tự mở nắp đổ và vặn lại. Sáng nay em cũng ghé đổ, nó vặn ra đổ xong thì không chịu đậy lại. May là em cẩn thận xem xét trước khi chạy.
Kinh nghiệm là dù cây xăng quen hay không em cũng nhảy xuống để kiu đổ cho đúng xăng A95, tranh thủ coi số tiền đã về 0 chưa + nó có lấy cái Vòi đúng ở vị trí A95 không ? cẩn thận xem đã vặn nắp bình xăng kín chưa ?

Hạng D
27/10/10
2.939
8
38
38
mọi người khi điều khiển xe hãy có những hành động đẹp nhé

Hạng C
22/12/11
589
20.387
93
Cái nắp che bình xăng xe em nó nối với nắp bình xăng bằng một sợi dây cao su.
Do đổ xăng xong em vặn thế nào đó nó bị xoắn lại và tạo lực đàn hồi kéo bung cái nắp che bên ngoài.

các bác khi vặn nắp xăng nên chú ý đừng để xoắn dây.

Còn một điều nữa mà các bác hay chủ quan:
1-đổ xăng mà vẫn để máy nổ.
2-Quên đập tay vài cái vào vỏ kim loại xe khử tĩnh điện
Nguy hiểm lắm.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
14/10/11
460
9
18
Vụ này hồi trước tài xế mới bên cty em lên xe cũng bị 1 lần do chỉnh ghế thế nào mà bóc nhầm vô cái cần mở nắp bình xăng nó bật ra luôn. Để vậy chạy về tới Tiền Giang mới phát hiện

Hạng F
16/11/11
5.407
531
113
Cần Thơ, Vĩnh Long, Đồng Tháp
tphuocthai nói:
Vụ này hồi trước tài xế mới bên cty em lên xe cũng bị 1 lần do chỉnh ghế thế nào mà bóc nhầm vô cái cần mở nắp bình xăng nó bật ra luôn. Để vậy chạy về tới Tiền Giang mới phát hiện
Hèn chi, hồi sáng này em mới .... chửi ông Kia, thiết kế cái lẫy nắp bình xăng ở chỗ khó mở quá, ngồi trên xe đã tháo Belt rồi mà lò dò mở nắp che bình xăng khó quá, hồi xưa toàn xuống xe rồi thò tay vô mở. Xin lỗi ông ... Kia

Hạng F
15/11/10
9.329
2.966
113
50
Mượn thớt bác chủ nói luôn chuyện này. Đóng cửa xe không chặt.
1. Hôm trước 1 bác tài taxi đã để khách hàng đóng cửa xe, em chạy sau thấy cửa cứ rung rung và hở ra cả 20mm. Em chạy lên thì thấy người mẹ bồng đứa con ngồi ngay cửa, hết hồn đập cửa cho tài xế biết để mà bảo khách đóng chặt cửa lại. Nếu người mẹ đó tựa vai vào cánh cửa sẽ không biết ra sao nữa.
2. Sáng nay lại một bác chạy I20, cửa sau vẫn nhấp nhô nhấp nhô, trên xe thì chở con gái, chắc chở đi học. Em cũng ra hiệu bác ý dừng xe hoặc báo cho con biết để đóng cửa lại mà bác ý vẫn không hiểu gì. Trường hợp này chỉ cần tựa vào cửa là lọt ra ngoài ngay.

Túm lại: Các bác tự đóng cửa hoặc kiểm tra cửa kỹ trước khi giao thông nhé. Em thấy ghê quá.

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Tài xế Cty em thì đổ dầu mà quên vặn nắp bình dầu lại, đậy nắp che rồi chạy hoài cho đến lần đổ dầu tiềp theo mới phát hiện ra. Cũng may là xe dầu và cty thì phát phiếu dầu mỗi lần có 20 lít nên dầu không trào ra ngoài.

Hạng F
30/10/08
5.192
40
48
53
phucminh nói:
Tài xế Cty em thì đổ dầu mà quên vặn nắp bình dầu lại, đậy nắp che rồi chạy hoài cho đến lần đổ dầu tiềp theo mới phát hiện ra. Cũng may là xe dầu và cty thì phát phiếu dầu mỗi lần có 20 lít nên dầu không trào ra ngoài.
như vậy nước vô thì sao bác.......