Luật Giao Thông Căm phẫn

Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
11/1/08
2.042
603
113
RE: Căm phẫn

Trích đoạn: khoa

Pải vụ này xảy ra hôm xơi "thịt chó " k vậy bác ?? [8|][8|]

Hôm uống cà phê với khoa đó:D

Hạng D
16/8/07
1.934
683
113
53

Thôi mấy bác, một sự nhịn có kết quả tới chín sự lành lận mà, lời quá chừng.

Tập Lái
22/6/08
19
0
0
nơi xa ..xa lắm

Trích đoạn: hnhcuong

Cám ơn bác Chiến Binh Đất Nung:D

Nếu sử dụng luật rừng thì em đã làm từ hôm đó.
Và vì đã xác định làm theo pháp luật em mới mạn phép mở thớt ở box "Các thông tin Pháp Luật liên quan" này.
Em biết OS mình có nhiều bác Luật Sư, em xin ý kiến các bác ạ![8|]

Thật sự thì rất chia sẽ cùng bác ! Nhưng theo em như thế cũng cho hắn bài học rồi ! chứ làm to chuyện chưa chắc đạt được mục đích ! Như bác thấy anh em trên 4rum hoàn toàn ủng hộ và cảm thông với bác ... thiết nghĩ đó mới là mục tiêu lớn nhất , mong bác "phóng hạ đồ đao" tha cho em nó - không phải tên nào đến từ một đất nước có tiếng là văn minh thì đều .. văn minh cả ! -
Còn làm tới cùng thì xin thưa rằng .. bất khả thi trong bối cảnh đầy "nhạy cảm " của đất nước mình ,. Bác có biết hành trình Cam và vụ kiện không ? rõ ràng thế ấy mà mình còn bị bác đơn đấy bác . ! .Thôi thì hãy cho mình một góc thanh thản bác nhé ! Em tin sự việc vừa qua hắn cũng " vãi cả linh hồn " rùi !

Hạng B2
10/8/04
143
0
16
Hồ Chí Minh

Bác nào có thông tin về nơi làm việc của thằng Tây đó thì post lên cho anh em biết. Mình thông tin về sự việc này cho đồng nghiệp, cấp trên, đối tác làm ăn của nó cho nó nhục mặt chơi

Hạng B2
8/8/05
499
262
63

Pác ơi văn hoá đi đường mổi nơi mổi khác nhất là các nước phát triển, mổi khi thấy người đi bộ thì xe cộ phải dừng và nhường đường chờ cho người đi bộ đi qua. Tiếc là ông người Nhật nhập gia không tùy tục cho nên mới có chuyện, nếu bác hiểu ra thì cũng không nên nổi nóng mà làm gì.

Trích đoạn: bomdien

Bác Cương, sao bác giống em thế:mad::mad::mad::mad::mad::mad:

Cách đây vài hôm, vào buổi trưa, em vào 3A Tôn Đức Thắng ăn trưa với mấy người bạn....khi lái xe ra cổng...em lái rát chậm để lách ra 2 cách cửa sắt khép vừa đủ chiếc INN em chui ra...thế mà có một thằng Nhật Bản già nó đi bộ ngang qua....em vừa chạy qua nó thì nghe nó đập vào thùng xe em "uỳnh uỳnh"....lộn ruột:mad::mad::mad::mad::mad:...em cúp đều leo lên vỉa hè....chặn nó....em hỏi:

- Mày muốn gì????

- Mày chạy xe ra tốc độ cao gây nguy hiểm cho tao (????)

- Mày nhìn lại cái cổng coi tao có thể chạy nhanh được khg?

- Fuck....chưa kịp hết câu là em "múc" nó văng vô tường...:mad::mad::mad::mad:

Mấy chú bảo vệ công ty gì gần đó chứng kiến từ đầu còn đế thêm vài câu kêu "múc" cho trót.

Hạng B2
20/3/07
277
1
18
53

nghe chưởi vậy thì kể cũng căm phẫn thật bác ah. nhưng việc ae định xử lý nó theo tôi mới chỉ giải quyết cái ngọn của vấn đề, chỉ là xử lý 1 thằng Tây trong số ngàn thằng Tây bụi bặm. cái gốc theo tôi ở đây là chúng ta, những người Việt đã ko tạo được sự tôn trọng cho chúng nó, chỉ như vậy thì nó mới dần dần hình thành cách phát ngôn khinh bỉ bẩn thỉu như vậy. một thằng giời đánh đứng trước Mẹ vẫn là 1 thằng con ngoan, không dám hỗn láo 1 câu, vì nó tôn trọng Mẹ. việc giải quyết gốc của vấn đề như thế nào thì em ko dám bàn ở đây vì cả xã hội cũng đang bàn, đang làm hết mình.. mà kết quả chẳng được bao nhiu.

Ký sự 12h đêm sân bay nội bai: tối qua em > 12h về đến sân bay nội bài mà đến bi giờ vẫn thấy buồn: chuyến bay về trễ, chỉ còn 1 số ít taxi, tất cả đã được bọn mặt dô làm giá hết, trên biển ghi sờ sờ 16usd/1 lượt mà bọn nó hét 500.000vnd, tất cả khách đi taxi đều đứng như trời trồng nhìn đám mặt dô+taxi driver chạy như con thoi làm giá, dọa dẫm hành khách. có vài Việt kiều hỏi 1 cách rất .. Tây: sao thấy ghi giá 16usd mà các con đòi nhiều vậy, thằng mặt dô thấy câu hỏi quá đúng và rất lịch sự nên hơi bí rồi trả lời bừa là buổi đêm tăng giá, tôi đã ghi nhận nhiều cái nhìn thảng thốt về cách xứ ta tiếp khách khi họ vừa đặt chân đên nước mình, bản thân tôi là thổ dân, gặp hết xe này đến xe khác mà cũng chẳng ăn thua, nó không chở nếu ko nhất trí cái giá trên trời kia. thỉnh thoảng cũng có mấy xe taxi lượn qua định bắt khách liền bị mặt dô chặn lại, bắt thống nhất giá rồi mới cho tiếp xúc với khách. cuối cùng tôi cũng đi được 1 xe với giá 300kvnd, thằng em lái taxi đó có ve ngượng khi tôi nói với nó bắt chẹt khách cũng vừa vừa thôi chứ, các chú cũng nên để ý đến khách hàng 1 chút. tôi lên xe rồi vẫn còn nhiều người chưa đi trong đấy có cả Tây cả kiều. lên xe rồi, bố vợ tôi năm nay 70 tuổi mới nói rằng thật xấu hổ cho người Việt nam, nếu ông là Tây chắc ông cũng ko dám đến lần 2.
tôi nghĩ răng bác nào làm báo lên đây vào giờ này chắc chắn có bài phóng sự hay và thêm phần kiến nghị tốt mà được để ý giải quyết thì cũng sẽ... giải quyết được 1 phần cái gốc và chắc sẽ giảm bớt những thằng Tây điên làm ta căm phẫn...

vài lời chia sẻ mong các bác bỏ quá.

Hạng B2
21/8/07
381
0
0

Trích đoạn: NARCO

Bác nào có thông tin về nơi làm việc của thằng Tây đó thì post lên cho anh em biết. Mình thông tin về sự việc này cho đồng nghiệp, cấp trên, đối tác làm ăn của nó cho nó nhục mặt chơi

ý HAY ĐÓ, ANH EM NÀO KIẾM ĐƯỢC POST LÊN NHÉ !!!!!!!!!

Hạng B2
26/12/06
136
0
16

chẳng cần pháp luật với thằng này làm chi mất công! thằng khoai tây này nó láo... các bác cứ tưởng tượng mình đang ở TQ, ra đường đụng xe có bao giờ dám nói " Fck U china" k? loại này cứ 1/2 cục gạch vào đầu là xong thôi!
lại nói chuyện tự ái dân tộc: thời em đi học có thằng miên, chẳng biết con bộ trưởng, thứ trưởng gì bên đó, nhưng vàng đeo đỏ người, cúp 81 kim vàng giọt lệ long lanh, lỡ miệng nói "gái VN rẻ nhẩy" thế mà bị trùm mền đánh mềm người, lỗ mũi ăn trầu, mắt như gấu trúc... mà chỉ dám nói ngã xe, ...sau chuyện đó cu cậu cứ là uốn lưỡi 7 lần mới dám phát biểu...

Hạng D
11/1/08
2.042
603
113

Trích đoạn: COSA

chẳng cần pháp luật với thằng này làm chi mất công! thằng khoai tây này nó láo... các bác cứ tưởng tượng mình đang ở TQ, ra đường đụng xe có bao giờ dám nói " Fck U china" k? loại này cứ 1/2 cục gạch vào đầu là xong thôi!
lại nói chuyện tự ái dân tộc: thời em đi học có thằng miên, chẳng biết con bộ trưởng, thứ trưởng gì bên đó, nhưng vàng đeo đỏ người, cúp 81 kim vàng giọt lệ long lanh, lỡ miệng nói "gái VN rẻ nhẩy" thế mà bị trùm mền đánh mềm người, lỗ mũi ăn trầu, mắt như gấu trúc... mà chỉ dám nói ngã xe, ...sau chuyện đó cu cậu cứ là uốn lưỡi 7 lần mới dám phát biểu...

Vụ này em có bít! Bác COSA học ĐH Nông Lâm à?

Hạng B1
12/8/06
85
1
8
34
Dormitary

Bác cứ rình úp sọt nó phát cho em. Chứ em sợ, bác chạy được mấy cái giấy tờ để kiện nó ra toà thì em chẳng biết bác lại bực mình, đ m đứa nào chứ ko phải nó nữa ý chứ.

Status
Không mở trả lời sau này.