Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
Mình k nhá đèn, bấm còi gì cả (vì sẽ gây ác cảm cho người đi đường). Mình chỉ đứng yên và làm như k để ý đến nó thôi, vì mình đi đúng luật mà. Vì nó đi sai nên tự nhiên mọi người sẽ phản đối nó thôi mà bác, thực tế là nếu nó đứng vậy coi trướng lắm!
Bác hiền lành, giải pháp mềm mỏng, phục!
Mình nên học! :)

Hạng B2
23/3/14
391
250
43
Mấy thằng như thế này thì trước sau gì cũng phải gặp 1 bài học là: gãy mũi - miệng hô hố - chân tay khập khiễng mà thôi.

Hạng B2
17/2/10
374
226
43
Mình k nhá đèn, bấm còi gì cả (vì sẽ gây ác cảm cho người đi đường). Mình chỉ đứng yên và làm như k để ý đến nó thôi, vì mình đi đúng luật mà. Vì nó đi sai nên tự nhiên mọi người sẽ phản đối nó thôi mà bác, thực tế là nếu nó đứng vậy coi trướng lắm!
Em cũng làm như bác. Trong ngõ từ nhà em ra đường rộng 6 m, có hôm mấy quán cafe lấn không đi được, thấy xe mình tới vẫn ngồi im nhìn. Em kéo thắng tay đứng luôn. Lát mấy xe sau đi không được là họ la làng giúp mình.

Hạng B2
17/1/13
220
191
43
BD toàn Hoa Thanh Quế nha bác. Mịa thế mà thằng tải nó kg hốt đi luôn cho XH nhẹ nợ.

• Like
Reactions: lexus_460
Hạng C
9/4/14
598
629
93
Muốn coi vụ này thì cứ ra ngã 4 Hai Bà Trưng -Điện Biên Phủ có mà đầy, đứng cả ổ chờ đèn đỏ hết cả làn ngược chiều

Hạng F
16/7/15
6.347
26.283
113
sẽ áp dụng cách này nếu gặp tình huống tương tự :D

• Like
Reactions: Mustang Interceptor
Hạng C
21/7/13
763
758
93
Anh ấy rất Tỉnh và Đập chai! :3dcuoi:
Em đã gặp 1 trường hợp này vào buổi tối, sau khi em đá pha 1 cái k thấy chuyển biến gì thì em cho xe tiến sát xe 2 bánh luôn .....lý do ... đường hẹp, k rộng để lách như In và xe Bác Chủ, nên đành đối đầu mấy anh cô hồn này.

Hạng B2
3/5/10
368
2.454
93
View attachment 392721
Thanh niên đứng giữa ngã 4 ngược chiều với thái độ rất ung dung mặc cho ô tô đang đi tới trước mặt. Các bác đi đường chắc cũng gặp cảnh này nhiều nhưng chắc cũng chỉ bấm bụng cho qua thôi. Mấy anh này gặp những tài xế con đồ chắc no đòn.[pagebreak][/pagebreak]
Ảnh chụp màn hình từ clip, tại ngã tư đất thánh, Bình Dương. Gặp cảnh này các thánh xử sao? em rẽ trái đã mở lái hết cỡ cho thẳng xe rồi lủi vào dừng ngay trước đầu thằng áo đỏ này, đợi anh innova bên cạnh rẽ xong mình mới né sang đi tiếp.

Anh ấy còn kênh mình mới cáu mà thôi phải nhịn, trên xe còn người lớn tuổi với phụ nữ chứ ko thì 3 thằng tụi em cũng dừng xe ngay mặt nó kéo thắng tay đứng kênh nhau chơi quá.

View attachment 392730
View attachment 392734

BD thì chắc 3x rồi bác, nó thế!