Hạng B1
13/1/16
77
82
18
45
Nhậu để lên chức mà....thằng quan nào cũng uống như máy bơm....và cuối cùng dân nghèo lãnh hậu quả của nó gây ra.

Tập Lái
30/6/18
49
67
18
Giờ này vợ con nó đang lo đi sang tên tài sản, BĐS...nghèo không tiền đền hè....kịch bản tái xuất giang hồ hè...
Anh lại không rõ. Chứ nhà th này ba nó chủ doanh nghiệp cũng cỡ ngàn tỏi rồi thì tiền đền chỉ là tiền lẻ với nhà nó thôi. Chủ yếu nó sợ ở tù thôi chứ tiền đền nó không lo.

Hạng C
5/12/16
527
776
93
41
Kịch khung nó cũng chỉ 15 năm thôi bác mà với tư cách COCC kiểu này thì có khi nó vào vài năm lại được thả ra. 3 mạng người, quá rẻ cho bản án.
Chắc tội này phải cho chung thân ko giảm án quá.

Hạng D
16/11/20
2.903
9.129
113
38
Chắc tội này phải cho chung thân ko giảm án quá.
Khung max của tội này chỉ được từ 7 - 15 năm thôi bác ạ. Cao nhất cũng chỉ được 15 năm. Em cũng mong kiếm được tội nào thêm áp luôn mà có vẻ không có.

Hạng B1
31/12/17
55
31
18
33
Cán bộ Sở GTVT, người làm trong cơ quan quản lý quy định giao thông cho người dân mà bản thân lại vi phạm những lỗi chết người như thế thì nói làm gì nữa. Bởi thế các bác này hễ bị kiểm tra lại cậy quan hệ, cậy gia thế mà xin xỏ hoặc mày biết bố mày là ai không là thế đấy, lờn hoặc khinh nhờn quy định pháp luật vì nghĩ mình có đặc quyền. Chỉ tội cho gia đình 3 người nọ, đang yên ấm mà ra đi chắc cũng chẳng hiểu tại sao.
hix, chỉ là 1 trường hợp cá nhân mà bác suy ra cả 1 hệ thống thế này! cực đoan và thành kiến quá

Hạng F
3/10/15
10.621
13.071
113
"Chú không uống là chú không nể anh". Nể anh xong giờ anh có lo gì cho gì chú em không. Thể loại ép nhau này thì nên chia tay sớm cho bớt đau khổ.
Còn nhóm ham vui tự uống thì đi taxi, grab về giúp chứ rượu lái là tan cửa nát nhà.
Chú uống xong thì tan nhậu chú đi đường chú anh chuồn đường anh.
Chú đi Audi anh đi bộ về!!

• Haha
Reactions: nguyenbaonguyen
Hạng F
3/10/15
10.621
13.071
113
Yeah, Mình nói móc vui mà là thật đấy! Mình là dân uống Beer rượu mỗi ngày ( trung bình 1 ngày 6-10 chai Corona Extra) nên biết rõ tửu lượng, luôn sẽ có cái Limit, dưới thì còn Control còn vượt qua dù chỉ 1 chai cũng rớt.
Nhất là khi đi xa Party phải luôn biết Stop khi cần để còn chạy xe về ( Dù thực sự nồng độ cồn vượt xa qui định), khi lái về càng phải chạy chậm và kỹ.
Nhiều lần CS nó biết, nó canh thậm chí nó đi theo, nhưng nếu ko tỏ ra mất kiểm soát, ko quá speed, nó sẽ ko Stop lại dù biết chắc Test là Over.
Thank God, chưa bao giờ bị DUI!
Nói vui chứ ngay lúc comment này là đang uống đấy!
I will show you!
Tuấn Ca Lì cứ như con sâu rượu nhỉ