Hạng B2
2/11/14
186
213
43
ko phải tiếc chi vài tấm hình với các bác, nhưng e đang tìm hiểu cách up hình lên đây, chưa bít cách up hình
wagon đúng là chạy cũng khá hay, nhỏ nhỏ dễ lách và quay đầu
có 1 lần chở ng bạn đi chơi khi quay đầu xe anh ta ko tin sẽ lấy hết lái dc vì đường nhỏ, quay đầu khó, nhưng mình quay hết dc mà ko leo lên lề, anh ấy tin và nói rằng xe đầu ngắn dễ đi hơn xe đầu dài
chi phí xe chỗ bác phuoc84 = 168tr, trợ lực điện =7tr, đóng thuế = 1,7tr, sang tên xe gần 500ng, chưa đi đăng kiểm vì chưa ra xong cavet, ước tính =700ng, phí đường bộ 1 năm khoảng 1,6tr, bảo hiểm xe chưa đóng khoảng 500ng, thay hết nhớt các loại khoảng 1tr
các bác cứ cộng lại sẽ ra chi phí con này,
dc cái vợ thích vì ngồi rộng rãi dù nhìn ở ngoài ko nghĩ ngồi rộng như vậy
đầu xe ngắn dễ chạy, chiều dài tổng thể xe 3,5m, chiều rộng 1,6m, chiều cao gần 1,6m
đến giờ cũng khá hài lòng với em nó

Hạng B2
25/8/13
194
87
28
ko phải tiếc chi vài tấm hình với các bác, nhưng e đang tìm hiểu cách up hình lên đây, chưa bít cách up hình
wagon đúng là chạy cũng khá hay, nhỏ nhỏ dễ lách và quay đầu
có 1 lần chở ng bạn đi chơi khi quay đầu xe anh ta ko tin sẽ lấy hết lái dc vì đường nhỏ, quay đầu khó, nhưng mình quay hết dc mà ko leo lên lề, anh ấy tin và nói rằng xe đầu ngắn dễ đi hơn xe đầu dài
chi phí xe chỗ bác phuoc84 = 168tr, trợ lực điện =7tr, đóng thuế = 1,7tr, sang tên xe gần 500ng, chưa đi đăng kiểm vì chưa ra xong cavet, ước tính =700ng, phí đường bộ 1 năm khoảng 1,6tr, bảo hiểm xe chưa đóng khoảng 500ng, thay hết nhớt các loại khoảng 1tr
các bác cứ cộng lại sẽ ra chi phí con này,
dc cái vợ thích vì ngồi rộng rãi dù nhìn ở ngoài ko nghĩ ngồi rộng như vậy
đầu xe ngắn dễ chạy, chiều dài tổng thể xe 3,5m, chiều rộng 1,6m, chiều cao gần 1,6m
đến giờ cũng khá hài lòng với em nó

Một lựa chọn sáng xuốt. Chúc mừng anh có vợ hai ưng ý.

Hạng B2
2/11/14
186
213
43
thưa bác @duynt789, bác đừng lăn tăn vụ zin hay ko zin nhiều, cái wan trọng là xe nó đáp ứng cho mình như thế nào, mua về dọn lại bao nhiêu cho ngon lành, chứ xe zin nhìu quá về phải dọn lại nhìu thì quá chết, hơn nữa đây xe cũ, ko nên đòi hỏi quá nhìu dc, nếu dc đòi hỏi thì đã mua xe mới cho lành rùi
bác cứ yên tâm mà mua, mình thấy nhìu ng nói rất đúng xe nhật chạy khá lành hơn xe hàn, hơn nữa đúng wagon là dòng xe rất phổ biến tại nhật bản , dù rằng ở vn bán ế đến nỗi phải dẹp ko sản xuất nữa,
còn bác lăn tăn vụ sửa chữa, cứ ghé bác phuoc84 mà sửa, hay tìm chỗ quen dọn lại, chi phí dọn cũng ko cao lắm, cái chi phí cho con xe cao là bác có đủ khả năng đổ xăng mà đi nhiều dc ko?
cái wan trọng là xe ko thủy kích, đâm đụng, máy móc tương đối là ok, xe của mình càng dọn ,càng sửa càng vui vì mình sẽ bít nhìu bệnh của nó, nên đi xa yên tâm để ko bị nó vật giữa đường, càng sửa sẽ càng kinh nghiệm, tiền sửa dù gì cũng ít hơn nhìu so với bác đổ xăng hàng ngày mà đi trong cái thành phố luôn kẹt xe và "đợi chờ" cho xe mày đi hết rùi tới mình
vài dòng góp ý vui với bạn, mua hay ko còn tùy vào khả năng và cảm nhận của mỗi người, mua bán xe là cái duyên mà

Hạng B2
26/4/14
213
65
28
Các bác nói quá chính xác luôn cứ em nhật mà chơi đi mấy bác, kính thưa em swg ít bị vật lắm , trừ khi chủ không biết thương yêu chỉ biết hành hạ thì mới vật cho bỏ ghét thôi chứ nhớt,nước định kỳ... thì có đi tới đâu cũng hông sợ bị em nó phụ

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
54
Đà Lạt
thưa bác @duynt789, bác đừng lăn tăn vụ zin hay ko zin nhiều, cái wan trọng là xe nó đáp ứng cho mình như thế nào, mua về dọn lại bao nhiêu cho ngon lành, chứ xe zin nhìu quá về phải dọn lại nhìu thì quá chết, hơn nữa đây xe cũ, ko nên đòi hỏi quá nhìu dc, nếu dc đòi hỏi thì đã mua xe mới cho lành rùi
bác cứ yên tâm mà mua, mình thấy nhìu ng nói rất đúng xe nhật chạy khá lành hơn xe hàn, hơn nữa đúng wagon là dòng xe rất phổ biến tại nhật bản , dù rằng ở vn bán ế đến nỗi phải dẹp ko sản xuất nữa,
còn bác lăn tăn vụ sửa chữa, cứ ghé bác phuoc84 mà sửa, hay tìm chỗ quen dọn lại, chi phí dọn cũng ko cao lắm, cái chi phí cho con xe cao là bác có đủ khả năng đổ xăng mà đi nhiều dc ko?
cái wan trọng là xe ko thủy kích, đâm đụng, máy móc tương đối là ok, xe của mình càng dọn ,càng sửa càng vui vì mình sẽ bít nhìu bệnh của nó, nên đi xa yên tâm để ko bị nó vật giữa đường, càng sửa sẽ càng kinh nghiệm, tiền sửa dù gì cũng ít hơn nhìu so với bác đổ xăng hàng ngày mà đi trong cái thành phố luôn kẹt xe và "đợi chờ" cho xe mày đi hết rùi tới mình
vài dòng góp ý vui với bạn, mua hay ko còn tùy vào khả năng và cảm nhận của mỗi người, mua bán xe là cái duyên mà
Ý của bác chuần đấy. Một lý do mà em thích chơi SWG nữa là hiện nay dòng xe này thuộc loại độc và lạ. Nếu bác dọn và chăm cho em nó sạch sẽ bóng bẩy ngất ngời thì khi đi ra đường ai ai cũng trầm trồ mà nhòm theo, chiếc xe của em trên đây bị hoài, mới vừa xuống xe bước vào quán là có người đến nhòm vào xe và nhìn tới nhìn lui xong đến gặp em và nói là anh (chị) thích mua chiếc xe giống như em.... làm thằng chủ xe sướng tê người.
Bác có thể dọn chiếc xe lên như thế này thì đảm bảo là chỉ có phê như con tê tê thôi:
img_1816-jpg.160668

Chi Hội Phó SuzukiFC
14/7/12
1.225
822
113
47
Bình Dương
Các bác muốn up hình thì vào trang này up lên cũng khá nhanh không cần đăng ký tài khoản, nó cũng giống như upnhanh.com trước đây.
Vào trang www.tinypic.com chọn ảnh upload lên và copy link trực tiếp trên dán vào thư mục chèn ảnh của diễn đàn.
Hoặc vào mục tải ảnh đính kèm bên dưới phần trả lời của diễn đàn OS chèn ảnh trực tiếp từ máy tính hoặc điện thoại. (Cái này không thu nhỏ được kích cở ảnh).

Hạng B2
2/11/14
186
213
43
@choixongxu ơi, bác PR quá nên giờ swg đang lên giá lại rùi đó,:)
mình ko cổ vũ cho việc giá xe lên quá trong khi giá trị thật chưa tới, hay thì nói hay, xe nào cũng là xe, nó cũng đầy khuyết điểm đấy chứ,cái wan trọng d/v mình là nó đáp ứng cho mình như thế nào thôi
cũng cám ơn bác @choixongxu đã có rất nhiều bài bổ ích cho anh em nghiên cứu và sửa xe này, cám ơn vì tất cả

Hạng F
4/5/11
5.181
4.036
113
54
Đà Lạt
@choixongxu ơi, bác PR quá nên giờ swg đang lên giá lại rùi đó,:)
mình ko cổ vũ cho việc giá xe lên quá trong khi giá trị thật chưa tới, hay thì nói hay, xe nào cũng là xe, nó cũng đầy khuyết điểm đấy chứ,cái wan trọng d/v mình là nó đáp ứng cho mình như thế nào thôi
cũng cám ơn bác @choixongxu đã có rất nhiều bài bổ ích cho anh em nghiên cứu và sửa xe này, cám ơn vì tất cả
Em chơi xe theo đam mê bác ơi chứ nào dám PR cho xe SWG :3dcuoi:.
Vậy chứ SWG nó nhiều khuyết điểm lắm: Loanh quanh trong thành phố thì không sao, chứ ra ngoài quốc lộ bị mấy anh lớn bắt nạt hoài, nên người chơi SWG phải có thêm tính "nhường nhịn" thôi thì tránh voi chẳng xấu mặt nào thấy mấy ảnh nháy mắt cái là mình phải khép mình nhường cho mấy ảnh qua mặt. Mà được cái là nhiều khi bà cả nhắc là "sao hình như mình hay quên đổ xăng???" cũng đỡ tủi thân phần nào.
Thế đấy bác? Còn khuyết điểm nào bác nhắc cho em 1 cái.