Hạng D
13/12/10
4.627
11.706
113
thưa các bác tài xế của em U 50 rồi và đã lái cho em cách đây 3 năm từ hồi em chưa bt 4r này.và tuyến đường này bác tài củng đi thường xuyên nên không có gì là lạ. lúc 4g30p sáng khi tx bị thổi vào tx có nói các anh có nhìn nhầm không.thì xxx nói bọn tui 4 người không thể nhìn lộn được. theo suy nghĩ của riêng em thì có lẽ lúc Tx bẻ cua thì đèn còn xanh khi vừa trả lái thì đèn đỏ.lúc đó xxx nhìn thấy cho là tx vượt đèn đỏ.vì đèn rẽ chỉ có xanh và đỏ thôi ko cò đèn vàng và đồng hồ đếm ngược

Hạng C
6/8/12
806
500
93
TpHCM
wusnat nói:
Sáng nay 6g30 em cũng đi qua chỗ này, nhìn chung là rất dễ đi so với chạy trên Ng văn Linh. Em nghi ngờ TX của bác và tầm 4g30 không lẽ xxx làm việc sớm vậy sao?

Em các nhận với bác là các "chú" ở đoạn đường này đi làm rất sớm ạ. Không những bắt xe hơi mà còn xử cả xe máy ạ.;)

Hạng F
23/12/08
5.072
544
113
43
wusnat nói:
Sáng nay 6g30 em cũng đi qua chỗ này, nhìn chung là rất dễ đi so với chạy trên Ng văn Linh. Em nghi ngờ TX của bác và tầm 4g30 không lẽ xxx làm việc sớm vậy sao?

Tuyến này có xe cont và xe tải hay ra vô nên xxx đứng sớm là dễ hiểu bác ạ.

Hạng F
30/10/08
5.192
40
48
53
Khi bị các anh xxx thổi vào thì tài xế điều cãi lại hết... đúng thì cãi tới bến luôn còn sai thì cãi để hy vọng các anh xxx cho qua

Hạng D
7/9/07
1.763
5
36
Hồ Chí Minh
Ha Sonata nói:
ToanSaigon nói:
tthoai nói:
Trắng trợn vậy ah?
Bác có mặt ở đó ko hay tài xế tường thuật lại vậy bác?
em không có mặt tại đó.tài xế của em chạy tuyến đường này mấy năm rồi.Tx nói ngày xưa chỗ này cho quẹo phải liên tục thì không bị ùn tắc và kẹt xe.giờ kẹt rất nhiều vào giờ cao điểm.và có cái đèn rẽ phải là cái bẫy .
Đúng ngày xưa cho quẹo phải liên tục. Giờ có lúc đỏ rồi. Lái xe phạm lỗi lúc nào chả bảo "tại xxx chứ không phải tại em!" hở bác chủ. Lấy gì làm bằng chứng là "có" hay "không" vượt đèn đỏ ta?
Kể cho anh Hà và các bác nghe chuyện XXX Nguyễn hữu cảnh
Em chạy xe từ Nguyễn Hữu Cảnh về Cầu Sài Gòn, đến đoạn đường cua cong cong trước khi lên cầu thì có có cái đèn xanh, đèn đỏ. Em dừng lại đàng hoàng nha, đợi đến đèn xanh chạy (xe em dừng ngay hàng đầu tiên, nên khi đèn xanh là em rồ ga chạy đầu tiên luôn). Vừa lên dốc cầu thì XXX đi ra giữa đường ngoắc vào
Em xuống chưa kịp chào hỏi gì XXX nói luôn là em vượt đèn đỏ, em cãi là em không có vượt. Em đứng cái chỗ XXX đứng ngó về cái ngã tư, thấy đây là khúc cong, làm sao từ vị trí XXX đứng mà thấy được xe có vượt đèn đỏ hay không? Em cãi đến cùng là em không vượt đèn đỏ, sau đó XXX chắc thấy khó ăn bảo đi đi. Trước khi em đi em còn ra nghe rõ câu "Mia, đéo có tiền mà bày đặt vi phạm"?
Câu này em thề không nghe nhầm

Hạng D
24/5/12
1.559
116
63
45
SFC: 0944506060
Bi giờ thời buổi kinh tế khó khăn nên bẩy được ai thì bẩy. Nhưng như thế thì có các bác làm về Camera xe mới mừng vì bán chạy hàng

Hạng D
16/4/07
2.336
630
113
ToanSaigon nói:
thưa các bác tài xế của em U 50 rồi và đã lái cho em cách đây 3 năm từ hồi em chưa bt 4r này.và tuyến đường này bác tài củng đi thường xuyên nên không có gì là lạ. lúc 4g30p sáng khi tx bị thổi vào tx có nói các anh có nhìn nhầm không.thì xxx nói bọn tui 4 người không thể nhìn lộn được. <span style=""color: #ff0000;"">theo suy nghĩ của riêng em thì có lẽ lúc Tx bẻ cua thì đèn còn xanh khi vừa trả lái thì đèn đỏ</span>.lúc đó xxx nhìn thấy cho là tx vượt đèn đỏ.vì đèn rẽ chỉ có xanh và đỏ thôi ko cò đèn vàng và đồng hồ đếm ngược
Dzị sao bu lại chửi xxx :D? Em không rảnh để bênh vực xxx làm gì (vì em cũng "không ưa" gì họ) nhưng trong việc này chưa sáng tỏ và không có bằng chứng thì không nên chửi người ta.
Em đi về đường này hàng ngày. Bố trí đèn ở đây dở thiệt, nếu cho phép rẻ phải liên tục sẽ giảm tải trên hướng quẹo vì lúc đó 2b cũng đâu có chạy thẳng đâu mà sợ giao cắt nhể. Buổi chiều có khi sếp hàng đến Tôn Đức Thắng luôn.

OSOM
23/4/07
9.162
10.189
113
Nếu đi vào làn trong (hỗn hợp với 2B) thì vẫn được rẽ phải liên tục từ TĐT vào NHC (vì đèn rẽ phải luôn xanh).
Còn nếu đi ở làn chính 4B mới phải chờ đèn.
Mời xem lại hình ảnh (đã post ở một thớt nào đó trước đây)
1. Tôn Đức Thắng (phía trước là đường cong chỗ nhà máy Ba Son). Biển cấm rẽ trái vào Ngô Văn Năm

Biển báo ở làn chính 4B và làn hỗn hợp phía trong chỗ đường cong này.

Làn hỗn hợp có mũi tên đi thẳng và rẽ phải. Đèn rẽ phải luôn xanh.