Hạng D
1/11/09
3.153
2.182
113
37
Bình Dương
XaGan nói:
<span style=""color: #ff0000;"">Nếu đi vào làn trong (hỗn hợp với 2B) thì vẫn được rẽ phải liên tục từ TĐT vào NHC (vì đèn rẽ phải luôn xanh).</span>
Còn nếu đi ở làn chính 4B mới phải chờ đèn.
Mời xem lại hình ảnh (đã post ở một thớt nào đó trước đây)
1. Tôn Đức Thắng (phía trước là đường cong chỗ nhà máy Ba Son). Biển cấm rẽ trái vào Ngô Văn Năm

Biển báo ở làn chính 4B và làn hỗn hợp phía trong chỗ đường cong này.

Làn hỗn hợp có mũi tên đi thẳng và rẽ phải. Đèn rẽ phải luôn xanh.
các bác lưu ý màu đỏ nhé, nếu các bác đi ôtô vào làn xe 2 bánh thì vẫn được vì không có bảng cấm xe ôtô đi vào phần đường này.
Đã có trường hợp em thấy CSGT bắt lỗi trường hợp này. Các bác lưu ý phải tranh luận thật mạnh nhé, vì đi như vậy không sai.

Hạng D
16/4/07
2.336
630
113
Hị hị, em biết không sai nhưng để tránh mất thời gian vô bổ tranh luận với xxx em cũng đi bên ngoài cho đỡ mệt

0t0
Hạng B2
20/11/12
127
1
18
Theo tấm hình thứ 2, có bảng chỉ hướng đi, vậy nếu cần quẹo vào NHC thi cứ vào làn hỗn hợp cho chắc ăn.

Hạng D
16/4/07
2.336
630
113
Cái bảng đó vẽ không chính xác vì đường có 3 lane mà họ chỉ vè 2 lane nên không biết vẽ cái gì. Tuỳ các bác, nhưng bữa nào qưởn thì em đi thử vào lane xe máy xem sao. Bữa nào có việc thì đi lane 2 cho chắc cú, nhỡ gặp dỡ hơi biết bơi thì lại hỏng việc :D

Hạng C
28/2/13
608
16
0
tranthienminh nói:
XaGan nói:
<span style=""color: #ff0000;"">Nếu đi vào làn trong (hỗn hợp với 2B) thì vẫn được rẽ phải liên tục từ TĐT vào NHC (vì đèn rẽ phải luôn xanh).</span>
1. Tôn Đức Thắng (phía trước là đường cong chỗ nhà máy Ba Son). Biển cấm rẽ trái vào Ngô Văn Năm

các bác lưu ý màu đỏ nhé, nếu các bác đi ôtô vào làn xe 2 bánh thì vẫn được vì không có bảng cấm xe ôtô đi vào phần đường này.
Đã có trường hợp em thấy CSGT bắt lỗi trường hợp này. Các bác lưu ý phải tranh luận thật mạnh nhé, vì đi như vậy không sai.
Cái biển có mũi rẽ phải chỉ có hiệu lực ở làn xe ôtô không có hiệu lực ớ làn xe 2B bên trong nhé, biển chỉ có hiệu lực phái sau biển, giả sứ các bác nói nó có hiệu lực thì phải lái lên con lươn cứng vào nhé . Tại sao cứ tuyên truyền cho nhau lái bậy z ?

Last edited by a moderator:
Hạng D
21/2/12
1.435
9
38
tranthienminh nói:
XaGan nói:

Em thấy phần đường ở giữa có 2 làn đường ngược chiều nhau. Nên cái biển 411 màu xanh đó đúng ra phải cắm trên vỉa hè mới đúng chứ ta?

Hạng C
28/2/13
608
16
0
ToanSaigon nói:
Sáng nay lúc 4H30 sáng tài xế của em chạy xe theo hướng từ Ba son quẹo phải ra hướng Nguyễn hữu Cảnh.xe vừa quẹo vào đường Nguyễn hữu Cảnh theo tín hiệu đèn quẹo phải vẫn còn màu xanh thì bị XXX thổi vào.XXX nói vượt đèn đỏ.tài xế xe của em nói với XXX lúc tôi quẹo phải thì đèn rẽ phải vẫn còn màu xanh.nhưng XXX vẩn không chịu.cuối vì phải đi gấp nên tx của em đưa 3 xị nhưng XXX nói bọn tao 4 thằng mày đưa 3 xị thì chia làm sao?.cuối cùng phải móc thêm 1 xị nưa đưa cho bọn nó để đi.
em viết cho các bác xe không có camera hành trình đi qua đây nên cẩn thận vì đèn rẽ phải ở đây chỉ có màu xanh và đỏ không có đèn vàng và đồng hồ đếm ngược.nên rất khó cãi với bọn xxx
Thằng tài xế đang cười vì lửa được lão chủ khờ 400K , đủ bao ghệ đang sướng . Chuyện này mà cũng tin được.

Hạng B2
20/3/11
198
4
18
Em vẫn hay đi lane hỗn hợp chung với xe máy nhưng phải canh đèn chứ ko thì dừng lại chờ đèn xanh chung xe máy là hứng bao nhiêu ánh mắt hình viên đạn hehe.

Các bác thôi ném đá tx bác chủ nữa, biết đâu bác tx bị trấn lột thiệt. Bởi vậy em mới nói bác chủ gắn camera đi, khỏi lo nghĩ

Hạng D
25/12/12
1.605
631
113
phucminh nói:
Tài xế công ty em đang chở Sếp, nhìn kính hậu thấy Sếp đang ngủ, thấy xxx đang đứng chốt chạy thẳng vào chốt hỏi đường, lên xe Sếp hỏi gì vậy, báo là bị xxx phạt 500k, Sếp chẳng biết gì móc 500k đưa tài xế.
Em nghĩ là bác đùa hoặc anh sếp này hơi bị ngu. Tài xế chạy bị phạt thì tự bỏ tiền túi. Ai mà trả giùm. Tài xế đụng chết người, sếp ở tù giùm ah

Last edited by a moderator:
OSOM
23/4/07
9.162
10.189
113
baden nói:
Cái bảng đó vẽ không chính xác vì đường có 3 lane mà họ chỉ vè 2 lane nên không biết vẽ cái gì. Tuỳ các bác, <span style=""color: #ff0000;"">nhưng bữa nào qưởn thì em đi thử vào lane xe máy xem sao</span>. Bữa nào có việc thì đi lane 2 cho chắc cú, nhỡ gặp dỡ hơi biết bơi thì lại hỏng việc :D
Thế bác không thấy xe mình và 2 xe phía trước đi trong làn hỗn hợp và sau đó rẽ phải vào NHC sao ?