Hạng B2
16/5/17
344
1.519
93
Nhìn cái bản vẽ lại xao xuyến, nhất là do nhờ cái hẻm 4m :(
Em giờ cũng mâu thuẫn :).
Cũng mong Res 10 khởi đông trở lại làm cơ sở hạ tầng cho đẹp để nâng giá trị toàn khu lên.
Vừa mong hạ tầng cứ như vậy thêm 1 vài năm nữa và mong giá đừng lên để khi em gom được xèng để kịp ôm thêm :)

• Like
Reactions: chedoanvien
Hạng D
22/6/15
4.412
20.801
113
Thạnh Mỹ Lợi hẻm xe honda cũng 40 bác ạ.
BRC đúng là rẻ quá.
Đúng ra là vị trí thì ngon, pháp lý thì cũng ok.
Chỉ có cái hạ tầng tai tiếng mười mấy năm và do cái kỳ vọng lúc đầu quá lớn nên giá giờ mới bị dìm giá như vậy so với khu vực thôi.
Đường đình phong phú nó chỉ là đường nhánh của lê văn việt nó lại cong queo thấy ghê mà hẻm của nó giờ 4x rồi đó bác.

Hạng C
4/1/11
616
1.420
93
Vừa ghé vô coi tình hình thực tế. Đã đi thử 2 đường dẫn vô - kinh hoàng, con đường kế bên bãi cont chạy xe đụng gầm, tương đương đường Trường sơn hồi đó :)
Hạ tầng bên trong bầy hầy, nhưng có thể cải tạo được, không lo lắm.

Đường đông tây gì đó là một dấu hỏi lớn. Tuy nhiên ICD thực sự là vấn đề, sản lượng năm 2014 đã cỡ đó thì còn lâu mới đi. Để tôi hỏi tụi bạn bên Gemadept coi có tin gì không.
Lúc ra hơi bất tiện do phải vòng xuống, xe máy đỡ hơn nhưng con đường cũng chả smooth gì.
Song hành đến bờ sông là hết, không phải kết nối gì ghê gớm, chắc ít sức ép phải xong, cũng do đoạn trên đã ngon rồi.
Nói chung nếu đầu tư vào đây xác định là Trường kỳ, để tăng gấp đôi, gấp ba sẽ lâu, phải tính đến những cơ hội khác mất đi khi bị chôn vốn. Và cái khổ nhất của việc đợi là không ước lượng được khi nào, không thấy ánh sáng để tiến bước, dù có xa.
Kiếm kèo nào ngộp hoặc hết kiên nhẫn mà thơm thì có thể bỏ vô hóng gió đông.

Cập Nhật Tình Hình KDC Bắc Rạch Chiếc

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
16/5/17
344
1.519
93
Vừa ghé vô coi tình hình thực tế. Đã đi thử 2 đường dẫn vô - kinh hoàng, con đường kế bên bãi cont chạy xe đụng gầm, tương đương đường Trường sơn hồi đó :)

Đường đông tây gì đó là một dấu hỏi lớn. Tuy nhiên ICD thực sự là vấn đề, sản lượng năm 2014 đã cỡ đó thì còn lâu mới đi. Để tôi hỏi tụi bạn bên Gemadept coi có tin gì không.
Lúc ra hơi bất tiện do phải vòng xuống, xe máy đỡ hơn nhưng con đường cũng chả smooth gì.
Song hành đến bờ sông là hết, không phải kết nối gì ghê gớm, chắc ít sức ép phải xong, cũng do đoạn trên đã ngon rồi.
Nói chung nếu đầu tư vào đây xác định là Trường kỳ, để tăng gấp đôi, gấp ba sẽ lâu, phải tính đến những cơ hội khác mất đi khi bị chôn vốn. Và cái khổ nhất của việc đợi là không ước lượng được khi nào, không thấy ánh sáng để tiến bước, dù có xa.

View attachment 1556215
Bác CivicLE đã đầu tư ở đâu là cũng nghiên cứu dữ lắm :).
Mỗi nơi có mỗi ưu nhược điểm khác nhau, cũng như Thạnh Mỹ Lợi đợt trước bác đầu tư vậy :).
BRC quá trời nhược điểm nhưng ưu điểm là giá và vị trí và tiềm năng tăng giá đột biến khi có thay đổi hạ tầng.
Em thì nhìn nhận BRC chủ yếu giá trị định cư hoặc mở văn phòng, cty thôi chứ buôn bán thì cũng kg phải là hợp.

• Like
Reactions: CivicLE
Hạng B2
16/5/17
344
1.519
93
Em mua củng ý giống bác Tony để ở.
Mà củng đang đắng đi mua miếng giao nền được phép xây dựng.
Bác Trang có xèng sẵn thì nên ưu tiên 2 lô của bác Chedoanvien.
Thường thì các lô góc sẽ cố mua lô bên cạnh để mở rộng mặt tiền.
N24 và N25 liền nhau như vậy mà N24 là lô góc như vậy thật đẹp.

Như bác CivicLE thăm thực địa thì cần correct lại thông tin 1 chút về đường cạnh cảng, đó là con đường tạm. Đường chính là đại lộ đông tây, đúng là ẩn số ở đầu ra XLHN, còn đầu ra Đại Lộ 3 thì đất có vẻ đã gần sạch rồi.
Còn 1 con đường khác song song với đại lộ đông tây là con đường Thủy Lợi 30m giáp Bách Giang, cũng là ẩn số luôn :).
Hiện tại phần lớn anh em BRC vẫn án binh chờ mấy ẩn số này được giải quyết :).

Hạng D
22/6/15
4.412
20.801
113

View attachment 1556215
Đợt đầu tiên tui với thèn bạn tới chổ lày dòm thấy cái bãi xe cont ...sale chém gió là bên cty em sắp hết hạn hợp đồng...chỉ còn vài tháng nữa hết hợp đòng là lấy lại, rồi làm lại hạ tầng...thèn bạn tui nó nói nhỏ với tui chắc điều ấy sẽ còn kéo dài...nghe lời nó có mà bán lúa giống...
Tui có thèn bạn khi đi dòm đất đai đều đi chung với nhau để cả hai cùng tìm hiểu rồi đưa ra quyết định là có nên mua hay không. Nó ghiền đất như con nghiện ghiền sì ke vậy đó. Ta noi là khi nào tui muốn đi coi đất thông báo cái là nó sẳn sàng bỏ hết công việc đi với tui...có khi đi cả ngày trời mà vẫn chưa tìm mua được...
Ha ha ha....

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
20/11/14
5.008
12.089
113
Đợt đầu tiên tui với thèn bạn tới chổ lày dòm thấy cái bãi xe cont ...sale chém gió là bên cty em sắp hết hạn hợp đồng...chỉ còn vài tháng nữa hết hợp đòng là lấy lại, rồi làm lại hạ tầng...thèn bạn tui nó nói nhỏ với tui chắc điều ấy sẽ còn kéo dài...nghe lời nó có mà bán lúa giống...
Tui có thèn bạn khi đi dòm đất đai đều đi chung với nhau để cả hai cùng tìm hiểu rồi đưa ra quyết định là có nên mua hay không. Nó ghiền đất như con nghiện ghiền sì ke vậy đó. Ta noi là khi nào tui muốn đi coi đất thông báo cái là nó sẳn sàng bỏ hết công việc đi với tui...có khi đi cả ngày trời mà vẫn chưa tìm mua được...
Ha ha ha....
ahahaha... tín đồ của BĐS là đây: phải gọi là ông địa

• Like
Reactions: pheo@ and Tony.bui