Hạng B2
16/5/17
344
1.519
93
Đợt đầu tiên tui với thèn bạn tới chổ lày dòm thấy cái bãi xe cont ...sale chém gió là bên cty em sắp hết hạn hợp đồng...chỉ còn vài tháng nữa hết hợp đòng là lấy lại, rồi làm lại hạ tầng...thèn bạn tui nó nói nhỏ với tui chắc điều ấy sẽ còn kéo dài...nghe lời nó có mà bán lúa giống...
Tui có thèn bạn khi đi dòm đất đai đều đi chung với nhau để cả hai cùng tìm hiểu rồi đưa ra quyết định là có nên mua hay không. Nó ghiền đất như con nghiện ghiền sì ke vậy đó. Ta noi là khi nào tui muốn đi coi đất thông báo cái là nó sẳn sàng bỏ hết công việc đi với tui...có khi đi cả ngày trời mà vẫn chưa tìm mua được...
Ha ha ha....
Lỡ dính vào BDS là mê liền, mê không dứt.
Đi đâu nhìn lô nào đẹo, dự ớn nào đẹp là lại ước ao, giá như có triền, quất liền :)

Hạng C
4/1/11
616
1.420
93
Bác CivicLE đã đầu tư ở đâu là cũng nghiên cứu dữ lắm :).
Mỗi nơi có mỗi ưu nhược điểm khác nhau, cũng như Thạnh Mỹ Lợi đợt trước bác đầu tư vậy :).
BRC quá trời nhược điểm nhưng ưu điểm là giá và vị trí và tiềm năng tăng giá đột biến khi có thay đổi hạ tầng.
Em thì nhìn nhận BRC chủ yếu giá trị định cư hoặc mở văn phòng, cty thôi chứ buôn bán thì cũng kg phải là hợp.
Nhất trí với bác tôi cũng mới nhìn ra được giá trị nghỉ dưỡng do gần sông và mở văn phòng (thật ra giờ mở vp ở đâu cũng được vì liên lạc dễ dàng, trừ những vp cần phải tạo ấn tượng tốt cho khách hàng, đối tác - mấy tập đoàn khủng bên Mỹ cũng bắt đầu đầu từ gara xe haha).
TML thì con đường phát triển khá rõ, nhưng bên đây kết quả đầu tư hoàn toàn phụ thuộc những bên chúng ta chưa rõ, và track record làm xói mòn lòng tin.
Cạnh đó mấy đường dây điện cũng phải quan tâm, tác hại ra sao còn nhiều tranh cãi.
Phải tiếp tục điều nghiên thôi :)

• Like
Reactions: Tony.bui
Hạng C
4/1/11
616
1.420
93
Bác Trang có xèng sẵn thì nên ưu tiên 2 lô của bác Chedoanvien.
Thường thì các lô góc sẽ cố mua lô bên cạnh để mở rộng mặt tiền.
N24 và N25 liền nhau như vậy mà N24 là lô góc như vậy thật đẹp.

Như bác CivicLE thăm thực địa thì cần correct lại thông tin 1 chút về đường cạnh cảng, đó là con đường tạm. Đường chính là đại lộ đông tây, đúng là ẩn số ở đầu ra XLHN, còn đầu ra Đại Lộ 3 thì đất có vẻ đã gần sạch rồi.
Còn 1 con đường khác song song với đại lộ đông tây là con đường Thủy Lợi 30m giáp Bách Giang, cũng là ẩn số luôn :).
Hiện tại phần lớn anh em BRC vẫn án binh chờ mấy ẩn số này được giải quyết :).
Thanks bác chia sẻ tt. Tôi sẽ dành thời gian coi tiếp.

• Like
Hạng C
4/1/11
616
1.420
93
Đợt đầu tiên tui với thèn bạn tới chổ lày dòm thấy cái bãi xe cont ...sale chém gió là bên cty em sắp hết hạn hợp đồng...chỉ còn vài tháng nữa hết hợp đòng là lấy lại, rồi làm lại hạ tầng...thèn bạn tui nó nói nhỏ với tui chắc điều ấy sẽ còn kéo dài...nghe lời nó có mà bán lúa giống...
Tui có thèn bạn khi đi dòm đất đai đều đi chung với nhau để cả hai cùng tìm hiểu rồi đưa ra quyết định là có nên mua hay không. Nó ghiền đất như con nghiện ghiền sì ke vậy đó. Ta noi là khi nào tui muốn đi coi đất thông báo cái là nó sẳn sàng bỏ hết công việc đi với tui...có khi đi cả ngày trời mà vẫn chưa tìm mua được...
Ha ha ha....
Haha sales chỉ đưa cho chúng ta được vài thông tin cơ bản, phần còn lại phải tự xử thôi bác.
Vấn đề là cái ICD, nếu dọn đi thì bãi xe cũng tự đi nốt. Đây là cả một cái cảng, có đầy đủ trang thiết bị và một bộ máy khủng vận hành. Chưa kể đây là con gà đẻ trứng của một nhóm lợi ích, và cam kết của nhà nước khi Gemadept đầu tư ở đây, không phải chỉ muốn quét là được.

Attachments

• Like
Hạng D
20/5/13
1.162
2.852
113
www.flickr.com
Có thể tăng nhiều lần nếu hạ tầng tốt và pháp lý đầy đủ, bác nào có tiền thì múc thôi, 5 năm, 10 năm hoặc lâu hơn nữa, miễn là có niềm tin vào tương lai tươi sáng:
http://m.bizlive.vn/thi-truong/hon-...-phia-tay-khu-the-thao-sea-games-3388759.html

Vâng bác ạ, chữ NẾU :( nếu ko có chữ nếu thì giờ này các bác trong thớt đang bàn xây nhà mấy lầu, mua Mer hay Bim, cuối tuần đánh sân Hồ Tràm hay Long Thành rồi bác nhỉ :D

Hạng C
13/5/16
540
1.454
93
53
Vâng bác ạ, chữ NẾU :( nếu ko có chữ nếu thì giờ này các bác trong thớt đang bàn xây nhà mấy lầu, mua Mer hay Bim, cuối tuần đánh sân Hồ Tràm hay Long Thành rồi bác nhỉ :D
Cũng là hy vọng thôi bác à, em thấy mấy năm nay cứ mua đất ở đâu cũng trúng đậm cả, chỉ riêng khu này là tăng ít nhất, biết đâu mai này lại tăng nhiều nhất cũng nên bởi xung quanh nó đều cao giá lắm rồi, ai còn trẻ và trường vốn thì cứ quăng đấy mai này sẽ hưởng viễn cảnh như bác nói là điều có thể ạ.

Hạng D
20/5/13
1.162
2.852
113
www.flickr.com
Cũng là hy vọng thôi bác à, em thấy mấy năm nay cứ mua đất ở đâu cũng trúng đậm cả, chỉ riêng khu này là tăng ít nhất, biết đâu mai này lại tăng nhiều nhất cũng nên bởi xung quanh nó đều cao giá lắm rồi, ai còn trẻ và trường vốn thì cứ quăng đấy mai này sẽ hưởng viễn cảnh như bác nói là điều có thể ạ.

Cũng oải lắm bác nếu nhìn lại quãng thời gian qua.
Em biết đến khu này từ những năm 2008-2010.
Dọn về đây ở năm 2013.
Từ đó đến nay, ngoài con đường trục Đông Tây được thảm nhựa, còn lại e ko thấy biến chuyển gì thêm về hạ tầng.
Em có anh bạn trong khu Ô tô 6, nhà đẹp vậy nhưng điện đóm cà xịt cà đụi, than cháy thiết bị điện hoài luôn.
Em ở ngoài Saca, đc cái may mắn, điện nước nhà nước, internet VNPT đầy đủ, cáp điện và internet đi ngầm. Ngoài ra, UBND Q9 cũng đã có qđịnh tên đường trục thành đường 410, các nhà quanh đó cũng đã có số đàng hoàng. Dù giờ chưa quen nhưng chỉ còn dẹp cái bãi xe để thông ra xa lộ nữa là ngon.
Ngoài ra, đi làm nhanh và tiện. Em làm q1, sáng phi 1 mạch xa lộ về NHCanh, chiều đi ngc lại về. Khỏe re.
Ngay cả về quê, chạy ù ra Nút giao Cát Lái - Mai Chí Thọ vòng lên Cao tốc; về Sgn thì hết Cao Tốc về Mai Chí Thọ kéo ra cầu RC về nhà rất nhanh.
Đợt rồi, KDC làm con đường từ chân cầu RC vào. Lưu lượng người dân trong khu Phước Bình dùng con đường này tăng cao. Nếu mở được đường thông ra xa lộ thì đúng là đường trục của KDC. Mật độ lưu thông sẽ đông đúc, tạo cơ hội làm ăn cho KDC. Chứ ngay lúc này, ko có tạp hóa, ko siêu thị, ko nhà hàng quán ăn. Hơn 4 năm e ở đây e toàn vào các quận trong để ăn :D
Nói chung, đều có tốt có nhược điểm, nhưng nhược điểm nhiều hơn và nhược điểm từ chủ đầu tư hết. Mà đã gàn 20 năm chủ đầu tư bỏ bê kiểu bỏ sỉ kiểu này thì em cũng oải cùng cực.