Hạng B1
14/6/07
56
0
6
cắt hệ thống báo động của Morning???
Em ở HN, vì em Morning nhà em lúc mua chỉ có 1 chìa khoá (có khoá từ + điều khiển từ xa) nên thấy không an toàn lắm nếu mất chìa khoá. Em đã đi lắp thêm điều khiển từ xa của TQ (chỉ để mở cửa còn chìa khoá gin thì luôn để trong xe vì chỉ có nó mới khởi động được) nhưng chưa sử dụng được vì hệ thống báo động chống trộm gin của nó sẽ kêu ầm ĩ nếu dùng điểu khiển mới để mở cửa. Các bác có biết chỗ nào giỏi về việc cắt hệ thống này không, em không muốn đưa ra mấy hàng đồ chơi oto vì sợ họ chọc ngoáy lung tung có khi lợn lành lại thành lợn què. Cám ơn các bác.

Hạng D
25/2/05
1.377
14.505
113
سايغون
RE: cắt hệ thống báo động của Morning???

Chỉ có chìa zin mới khởi động được hả Bác? [8|] Em mới biết đấy.Thế thì tiêu em rồi,mua xe nó đưa có một cái chìa có sẵn remote.Lỡ mất thì toi à? [:-]

Hạng B2
24/3/07
178
0
0
51

Đáng lẽ ra bác nên dánh một cái chìa phụ để phòng khi mất chìa chính . Đến lúc đó bác đi lắp cái của Tầu vào thì không sao cả ,còn bây giwò khuyên bác không nên dùng song song hai cái đấy . Nó làm mất cái nguyên bản đã khá hiện đại của đồ zin :D

Tập Lái
18/7/04
30
0
6

Trích đoạn: bon2001

Đáng lẽ ra bác nên dánh một cái chìa phụ để phòng khi mất chìa chính . Đến lúc đó bác đi lắp cái của Tầu vào thì không sao cả ,còn bây giwò khuyên bác không nên dùng song song hai cái đấy . Nó làm mất cái nguyên bản đã khá hiện đại của đồ zin :D
Theo em biết thì cái chìa đánh thêm nếu không phải là zin của Kia Morning thì sẽ không dùng được (không đề được và nó sẽ kêu ầm lên), các bác có thể mua 1 cái phôi chìa của em nó và mang ra hàng khóa copy là xong.

Hạng B1
14/6/07
56
0
6

Trích đoạn: bon2001

Tôi có đánh chìa phụ rồi, chính vì đánh chìa phụ tôi mới biết chìa khoá gin của em nó có mã từ đấy chứ, cái này nếu là xe bán chính thức ở vn thì dễ thôi, nếu mất chìa khoá hoặc muốn đánh mới ra đại lý là làm được, nhưng em Morning là nhập từ Hàn về nên tôi chịu, nếu mất chìa khoá gin thì mệt lắm (tôi chỉ có duy nhất 1 chìa). Đánh khoá phụ xong thì có thể mở được cửa nhưng là mở trực tiếp với ổ khoá, còn tôi vì muốn dùng có remote nên mới lắp thêm bộ remote TQ, bộ remote này thì mở được cửa nhưng bị hệ thống báo động kêu ầm ĩ nên coi như vô tác dụng, tôi đã hỏi mấy hàng đồ chơi ôtô thì họ nói có thể mò mẫm để cắt hệ thống này đi nhưng cũng hơi sợ mấy ông thợ VN mò mẫm có khi cắt mẹ nó cái không cần cắt thì toi.

Hạng B1
14/6/07
56
0
6

Đúng rồi bác ơi, lúc khởi động bác thấy trên taplo có hiện hình chìa khoá đấy, chính là nó đang kiểm tra mã từ của chìa khoá, tôi mở bằng khoá phụ mới đánh thêm thì biểu tượng này không mất đi nên không start được.
Trích đoạn: dinhtrung

Chỉ có chìa zin mới khởi động được hả Bác? [8|] Em mới biết đấy.Thế thì tiêu em rồi,mua xe nó đưa có một cái chìa có sẵn remote.Lỡ mất thì toi à? [:-]

Hạng B2
27/3/07
426
0
16

Các bác cho em hỏi các bác mua xe vào thời điểm nào và giá bao nhiêu vậy?Bây giờ mà mua thì giá bao nhiêu là hợp lý,em đang muốn lấy 1 em, cám ơn các bác nhiều