Hạng B1
19/6/14
65
21
8
34
Lấy xe trước anh 1 thời gian
Cảm nhận độ ồn: Con xe này nó ồn vọng vào khoang lái rõ nhất là đi vào đường bê tông, đường xấu. Còn nếu đi lại trong phố đường đẹp thì cá nhân tôi thấy bình thường ổn áp. Những cái có thể độ được như ghế da, cảm biến, màn hình thì tuỳ anh em thích độ hay ko thôi
Con này thiết kế thể thao, đẹp mắt, lái sướng (tuỳ anh em cảm nhận) thân vỏ dày dặn (đóng cánh cửa xe không ọp như 1 số xe), khung gầm chắc, các chi tiết nhựa hoàn thiệt tốt, độ bền của xe chắc phải có thời gian dài vài năm mới đánh giá đượcc là tốt hay dở.

Hạng B1
19/6/14
65
7
8
37
Mấy anh trong Os hay quan trọng ghế da cảm biến thế nhỉ? Mấy cái đó độ được và độ được xịn hơn đồ hãng nhiều, cái sensing an toàn ngon ghẻ muốn độ cũng k độ được thì các anh lại k quan tâm. Hayyyza

Hạng B1
12/6/14
68
10
8
34
HRV này được cái ngoại thất đẹp nhất trong nhà Honda, bền dáng và khá là nuột, cái đuôi xe HR-V lần này Honda làm không thể chê đc. Quá đẹp! Nhìn vào 1 phát là liên tưởng ngay tới cái đuôi của Porsche Cayenne :))

Hạng C
27/5/14
58
8
8
32
Thiết kế khá tốt, nhưng HRV trẻ trung, cho cảm giác sang chảnh và hoàn thiện cao cấp hơn.
Không liên quan nhưng có so sánh 1 chút, lúc mình chạy qua chiếc cross của toy, thấy vận hành là 1 bất ngờ của Toy khi cho ra 1 chiếc xe có tay lái và hệ thống treo khá tốt, hơi giống chất honda. Tuy vậy, HRV cảm xúc hơn khá nhiều, đặc biệt là cảm giác tay lái chính xác, thú vị và khả năng tăng tốc tốt và êm mượt.

Hạng B2
13/1/15
119
12.722
93
33
Nhờ anh chủ xíu, cái honda sensing hoạt động ổn không anh? mình chưa thử thực tế
Nhà mình hay sử dụng mấy cái đèn pha thích ứng, ga tự động thích ứng, hỗ trợ chệch và giữ làn đường. Nếu đi đường trường di chuyển vào ban đêm đèn pha thích ứng hoạt động khá nhạy. Khi đi ngược chiều phương tiện khác như ô tô, xe máy, đèn chiếu sang tự động chuyển sang chiếu gần, khỏi phải gạt cần đèn bằng cơm, quá tiện
Chưa kể HRV đời mới có thiết kế quá đẹp, sang chảnh và cá tính chứ không trung tính như các mẫu xe bán chạy khác cùng tầm giá. Mọi người hay bàn về giá nhưg cá nhân mình thấy nên nếu để phục vụ bản thân thì nên đánh giá yếu tố giá trị, cảm giác, tính năng.
Cảm ơn anh đã đánh giá, mình mua xe cũng thế, suy nghĩ đi suy nghĩ lại, trong tầm tiền thì mình so con này với con khác, sau đó là phải đẹp con mắt, đã cảm giác
Lấy xe trước anh 1 thời gian
Cảm nhận độ ồn: Con xe này nó ồn vọng vào khoang lái rõ nhất là đi vào đường bê tông, đường xấu. Còn nếu đi lại trong phố đường đẹp thì cá nhân tôi thấy bình thường ổn áp. Những cái có thể độ được như ghế da, cảm biến, màn hình thì tuỳ anh em thích độ hay ko thôi
Con này thiết kế thể thao, đẹp mắt, lái sướng (tuỳ anh em cảm nhận) thân vỏ dày dặn (đóng cánh cửa xe không ọp như 1 số xe), khung gầm chắc, các chi tiết nhựa hoàn thiệt tốt, độ bền của xe chắc phải có thời gian dài vài năm mới đánh giá đượcc là tốt hay dở.
Nếu thử chạy hết các xe trong phân khúc và cảm nhận thì chiếc này có độ ồn vọng vào ở mức bình thường, nó ngang với các xe cùng phân khúc, mà nếu đi đường xấu đất đá lở thì xe nào cũng sẽ ồn thôi kkk

• Haha
Reactions: HoaDuy
Hạng B2
19/2/14
62
6
18
Mấy anh trong Os hay quan trọng ghế da cảm biến thế nhỉ? Mấy cái đó độ được và độ được xịn hơn đồ hãng nhiều, cái sensing an toàn ngon ghẻ muốn độ cũng k độ được thì các anh lại k quan tâm. Hayyyza
Em cũng nghĩ như bác, cuối tháng 6 mua xe mình đi xem và lái thử xong thì em đã quyết định chọn HRV-G vì sự rộng rãi (cái này em bao rộng), gói an toàn Honda Sensing, form dáng, cảm giác lái tốt, giá cả hợp túi tiền. Em lái mới nên cần an toàn và tiện nghi đủ dùng được rồi!

Hạng B2
19/6/14
56
11
8
35
2022 mình mua xe cũng phân vân, có lăn tăn qua Forester nhưng cái ngoại hình già dặn k hợp gu mình lắm, 2 vợ ck chưa tới 40 nên muốn tìm xe nào thể thao, trẻ trung xíu, sau này lớn tuổi muốn đổi gu thì đổi sau.
Cầm vô lăng cũng trên 7 năm rồi thì cảm giác lái là ưu tiên hàng đầu. Cái gì có thể điều chỉnh chứ vận hành ngon khó mà độ thêm. Nhìn qua nhìn lại nhìn trúng HRV, lái thử 1 vòng cũng tính lấy bản G như anh rồi, nhưng bà cả thích nội thất RS, vì bà cả là người chi tiền nên cả mình và vợ chọn HRV RS 2022.

Hạng B2
13/1/15
119
12.722
93
33
Em cũng nghĩ như bác, cuối tháng 6 mua xe mình đi xem và lái thử xong thì em đã quyết định chọn HRV-G vì sự rộng rãi (cái này em bao rộng), gói an toàn Honda Sensing, form dáng, cảm giác lái tốt, giá cả hợp túi tiền. Em lái mới nên cần an toàn và tiện nghi đủ dùng được rồi!
Bác cũng như mình, bản thân cần an toàn, ngồi sau vô lăng có cả vợ và con cái nên cái nào ưu tiên hơn thì chọn

Hạng B2
23/5/14
58
4
8
34
Mình cũng ưng tính năng kiểm soát hành trình bao gồm tốc độ thấp, xe trước giảm tốc xe mình cũng giảm tốc, cái này quá là phù hợp với cao tốc mà có kẹt xe nhiều như Long Thành - Dầu Giây