Hạng B2
8/4/19
465
413
66
Mình đang lăn tăn giữa con city rs và con này, vì nhu cầu của 2 vk chk chỉ vậy, đi gần đi xa đều ok. Tiết kiệm, bền bĩ với Hon da, công nghệ an toàn ok, lắp thêm 4 cái cảm biến lùi phía sau nữa là luồn lách khắp nơi được
bác lấy hrv gầm cao cho khỏe

Hạng D
24/2/20
4.910
8.364
113
37
Aduma i_vtech HRV mà ngon hơn Cx5 luôn hả mấy anh ? Chả bù cho em chạy con xe lăn bánh 1,5 tỷ mà thiên hạ cứ nói em chạy con xe 750tr nhưng em chả bao giờ phải thanh mình làm chi vì tính em ko thích kiểu phông bạt cứ kệ mọe thiên hạ nói miễn ko đụng dến chén cơm của em là được. Nhìn HRV đúng là nịnh mắt thật nhưng xe bé con con, độ ồn là đặc sản và giá ngáo thì nó bị Creta, Seltos và Cx5 base vả cho ko trượt phát nào cũng là điều dễ hiểu.Mà gu bác chủ cũng lạ thật thích ghế nỉ trong khi khí hậu miền nam và trung nóng quanh năm thì mùi nỉ bốc lên chắc ố dề lắm nhỉ. Ko biết bác chủ chạy cx5 mới chưa nhỉ mà bảo Cx5 chòng chành hơn HRV hay lại chỉ nghe nói .Em tính lấy thêm xe để đi phố có đi lái thử HRV thì bỏ luôn ý định vì xe quá ồn bà cả ko chịu được và máy lạnh thì quá yếu sinh lí.. Dù sao cũng chúc mừng bác chủ đã hạnh phúc với lựa chọn của mình chỉ có điều là lần sau mà bác lên OS đăng bài thì tiết chế bớt lại chứ ko bọn đi xe cỏ như tụi em cào phím thì về nhà bác nhìn con xe lại tụt hết cả hứng.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
24/2/20
4.910
8.364
113
37
Chật nhất đám kia là CX5 nhé bạn, sao đó tới Toy Cross. Còn Creta, Seltos độ thoải mái ngang ngừa với HRV.
Ý bạn nói là người cao trên 2m ngồi chật đúng ko. Dân Việt mình toàn < 1m8 -> nên cơ bản ngồi HRV thoải mái.
Cx5 chật hơn HRV? Cx5 nằm mâm trên và chiều dài trục cơ sở hơn HRV gần 10cm ngoài ra còn phải tính tới độ thỏa mái của ghế ngồi như độ dày của nệm hay bề ngang của ghế nữa.

Hạng C
20/4/18
973
1.802
108
48
Bình Dương
Anh cho ý kiến đi chứ " Vầng " thế này ai biết ngứa chỗ nào mà gãi.
Thì nó đúng như chủ tus nói đới, xe đẹp, nếu đứng ở ngoài dòm... giá giảm thêm 50tr nữa thì ngon! Cái hộp số all in one thì phải bảo dưỡng định kỳ nhé... điểm yếu nó ở đó thôi! Còn 700 thì tưởng 900 được rồi, nói 1 tị nó thêm 1 số 0 thì lại cố quá... Rứa!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
30/4/16
980
369
63
Dạo gần đây Honda họ thiết kế xe nom cứng cáp liện mạch và khá đẹp, mẫu city là sự khác bọt lớn so với vài năm trc.

Hạng B1
1/10/15
66
42
18
54
He he! Chúc mừng bác chủ cưới được vợ hai. Mình cũng mới lấy em HR-V bản RS từ cuối tháng 04/23. Hiện giờ cũng đã đi được 1 vạn km rồi. Tính làm một bài review chi tiết mà bận qúa nên chưa làm được. Nhưng có hai thứ mà mình thấy là điểm yếu: xe nhỏ, ngồi chật hàng sau, xe 5 chỗ nhưng chỉ dùng được 4 chỗ, ghế giữa hàng sau coi như bỏ vì được các chú kỹ sư Hòn đá làm cao hơn hai ghế bên cạnh, lại nhỏ nên người ngồi giữa rất khổ nếu đi xa và đi full. Máy lạnh khá gắt, mùa hè, bên ngoài trời nắng hơn 40 độ C mà lúc nào điều hoà mình cũng để 2 gió và nhiệt độ 25.5. Bà xã ngồi sau than bị lạnh suốt ngày. Còn nhiều thứ mà con xe gần tỷ này chưa xứng đáng. Nếu chỉ để đi loanh quanh trong phố thì được, đi xa tầm 200km thì quá mệt mỏi và cũng bất tiện. Hệ thống Honda sensing thấy ổn. Lên cao tốc, mình cứ đặt cruise control và hỗ trợ giữ làn, tốc độ khoảng 80km/h, chấp luôn các chú chạy ẩu tạt đầu.