Hạng B2
17/10/13
177
96
28
Khổ là cả đám mấy chị em ko ai biết trang điểm, nên cứ mộc cho nó nhanh. Bác @Conga chỉ em sao em chụp nó cứ mờ mờ có phải em lấy nét ko chuẩn ? hay em ko biết set cái máy của em? chiều qua 17h 30 chiều nên lấy sáng khó, em còn đổ thừa được, dưng sáng nay nắng chói chang mà em cũng bị mờ còn mờ hơn hôm qua là sao nhỉ?

Hạng D
2/10/14
1.466
256
63
La cà đâu đó
Em tìm bác có chiếc xe này để xin lỗi vì hôm qua các bạn này dựa vào xe bác chụp hình mà ko xin phép trước, em hứa là các bạn í ko làm trầy xe bác tẹo nào, nhưng mà các bạn í mang xe bác lên facebook khoe là xe của chúng nó. À nói thêm là hôm qua em có dòm vào nhà bác để xin phép nhưng ko thấy ai trả lời em cả ạ!
Câu lạc bộ chụp hình GMFC

Hình của mợ mong manh , nhìn mộc mạc , chân thực . Em thích xem như vậy nè m cũng trắng trẻo , cũng trẻ trung , cũng xinh đẹp , cũng chưn dài như ai vậy thôi .

• Like
Reactions: mongmanh
Hạng B2
17/10/13
177
96
28
Hình của mợ mong manh , nhìn mộc mạc , chân thực . Em thích xem như vậy nè m cũng trắng trẻo , cũng trẻ trung , cũng xinh đẹp , cũng chưn dài như ai vậy thôi .
cám ơn bác đã động viên, em thích mấy tấm hình lung linh như các bác khác chụp hơn, nên đang cố gắng. Chắc em phải làm phiền topic này lâu lắm đây !

Hạng D
13/5/07
1.458
582
113
53
Em chọn tấm cuối để retouch, mợ coi đúng ý chưa?

Xử lý background thôi nhé, chứ hình gốc bị out nét em thua :D

• Like
Hạng B2
17/10/13
177
96
28
Em chọn tấm cuối để retouch, mợ coi đúng ý chưa?

Xử lý background thôi nhé, chứ hình gốc bị out nét em thua :D
rồi cám ơn bác, giờ cho em hỏi cách nào để ko out nét? với sửa đen thui thế này như thế nào?

Hạng D
13/5/07
1.458
582
113
53
Dễ ẹt.....
Bước 1: Ra gặp bác conga
Bước 2: Chầu Kem Trái Dừa.
Em không còn teen để ăn kem :D

Để sửa "đen thui" thì tăng giảm brightness và contrast cho đến bao giờ thấy vừa mắt thì thôi. Cái này mợ nên tự mày mò tăng giảm từ từ sẽ có kinh nghiệm. Theo em thì nên giảm brightness và tăng contrast, nhưng đừng tăng quá mà hình cháy khét lẹt. Sau đó, nếu còn những chỗ "cứng đầu" chưa chịu đen (ví dụ cái miếng màu nằm ở giữa góc bên tay phải) thì mợ dùng tool "brush" để tô màu đen lên. Quen tay thì toàn bộ thời gian retouch không quá 2 phút.

Vụ out nét là kỹ thuật chụp, lỗi từ khâu chụp chổ này photoshop không can thiệp được nhiều (trừ khi mợ đầu tư vô máy ảnh xịn có khả năng "chụp trước lấy nét sau" https://www.tinhte.vn/threads/ces-2015-tren-tay-may-anh-chup-truoc-lay-net-sau-lytro-illum.2412632/ )

• Like