Hạng B2
17/10/13
177
96
28
Theo em thì còn 1 yếu tố nữa là ĐO SÁNG, trên máy mợ set up chế độ đo sáng nào trong hoàn cảnh mợ chụp. Ngoài ra, cũng phải chú ý đến hướng ánh sáng chiếu vào mẫu, mợ mà chụp ngược sáng và chụp theo cách thông thường thì mẫu sẽ tối.

Túm lại là mợ tham gia offcafe hoặc off chụp hình 1 buổi đi, có máy có mẫu ở đó dễ giải thích hơn: bấm chụp thử các chế độ khác nhau sẽ thấy khác nhau là mợ hiểu ngay.
Cám ơn bác, hôm nào các bác hẹn off chụp hình thì cho em tham gia nhé. Em chụp nét chuẩn thì lại vướng vào 1 cái khác là màu nó kỳ kỳ. Nên chắc phải làm như bác nói là đến gặp thực tế để chỉnh thôi ạ!

• Like
Reactions: captiva_11
Hạng D
2/10/14
1.466
256
63
La cà đâu đó
Cám ơn bác, hôm nào các bác hẹn off chụp hình thì cho em tham gia nhé. Em chụp nét chuẩn thì lại vướng vào 1 cái khác là màu nó kỳ kỳ. Nên chắc phải làm như bác nói là đến gặp thực tế để chỉnh thôi ạ!
Phải tầm sư học đạo thôi mợ .

• Like
Reactions: mongmanh
Hạng D
13/5/07
1.458
582
113
53
khà khà, em trình còi nhưng xin góp ý xíu về bố cục thôi: bác để ý xíu là đừng quất model dzô giữa tấm ảnh.
Em cũng abc nên đang tập cái vụ này ^^
Thật ra hình này giống như hình chụp làm kỷ niệm thôi nên em nghĩ không bình luận gì nhiều. Xét về khía cạnh nhiếp ảnh nó hơi nhiều "sạn" :p

Hạng B2
11/3/13
495
111
43
Thật ra hình này giống như hình chụp làm kỷ niệm thôi nên em nghĩ không bình luận gì nhiều. Xét về khía cạnh nhiếp ảnh nó hơi nhiều "sạn" :p
Em biết mà, vì em mới tập chơi, nên còn rất nhiêu thứ cần phải học.
Khi nào các bác offline cho e đú với nha

Hạng D
13/5/07
1.458
582
113
53
Em biết mà, vì em mới tập chơi, nên còn rất nhiêu thứ cần phải học.
Khi nào các bác offline cho e đú với nha
Em không có ý chê hình đâu bác, ý em là hình chụp để lưu lại kỷ niệm thì đụng đâu shoot đó không phải setup gì hết, nên cũng không nên phân tích ở góc độ nhiếp ảnh (chủ thể ngay giữa hình, bố cục hơi rối, etc...)

• Like
Reactions: mongmanh
Hạng B2
17/10/13
177
96
28
Em không có ý chê hình đâu bác, ý em là hình chụp để lưu lại kỷ niệm thì đụng đâu shoot đó không phải setup gì hết, nên cũng không nên phân tích ở góc độ nhiếp ảnh (chủ thể ngay giữa hình, bố cục hơi rối, etc...)
Nghề chơi cũng lắm công phu. Hi vọng mình ko dấn thân vào con đường nghiện ngập.