Tập Lái
25/10/16
49
41
18
42
Chào bác,
Họ lấy cớ là diện tích đất lớn quá, ko xin được, bây giờ phải làm lên dự án cấp Thành phố. Khu đó đẹp nên quy hoạch bắt xây diện tích lớn theo nhà kiểu mẫu. Xây sẵn nhà rồi bán lại. Người mua buộc phải chịu. Hồi xưa đường xẽ ngang, bây giờ đổi hướng xẻ dọc. Mình nghĩ hồi xưa bác ấy có chung tiền cho các quan, nhưng chắc chung ko đủ. Bây giờ gặp người khác ko thể chung thêm nữa. Đó là chưa kể như lời các bác nói trên đây, quan trên lấy cớ quy hoạch để lấy đất dân, vì khu đó quá đẹp
- Quy định 50, 60 m2 chỉ là quy định về tách thửa của Hộ gia đình (QĐ 60 Của UBND là văn bản dưới Luật có tính chất hướng dẫn thực hiện những cái chưa quy định cụ thể trong Luật); đây làm Dự án (ko phải tách thửa) nhà ở (phải phê duyệt 1/500 - Đáp ứng các tiêu chuẩn, quy chuẩn ....) để thực hiện các thủ tục Phát triển Dự án phải căn cứ Luật Xây dựng số 50/2014/QH13 ngày 18/6/2014 tại Khoản 1 Điều 50 “Trình tự đầu tư xây dựng”; Nghị định số 59/2015/NĐ-CP ngày 18/6/2015 tại Điều 6 “Trình tự đầu tư xây dựng”). Các thủ tục chi tiết cho các dự án đầu tư cụ thể cần được quan tâm tìm hiểu thêm thông qua các quy định liên quan khác như Luật Đất đai, Luật Đầu tư số 67/2014/QH13, Luật Đầu tư công số 49/2014/QH13, Luật Doanh nghiệp... Đặc biệt cần đối chiếu với Nghị quyết 43/NQ-CP ngày 06/6/2014 Về một số nhiệm vụ trọng tâm cải cách thủ tục hành chính trong hình thành và thực hiện dự án đầu tư có sử dụng đất để cải thiện môi trường kinh doanh và các quy định cụ thể tại từng địa phương .... Nên Cty đã phải Ký Hợp đồng với 1 cty để Lập Dự án rồi còn gì Bác?

Tập Lái
25/10/16
49
41
18
42
Nếu bác nói vậy thì nếu thực hiện dự án này lỗ bao nhiêu? 30-50 tỷ không? cty có đủ tiền bù lỗ không, cty này cũng đâu có nhiều dự án
Năm 2016, 2017 bác có biết là họ đã kiếm được bao nhiêu Tiền từ Vốn chung của ace để phát triển các Dự án nhà ở tách thửa tại Q9, Q2 ...; mà Bác Tuấn Kiệt có thuyết âm mưu gì mà cứ xoáy chuyện đó nhỉ????

Hạng D
13/4/16
1.869
3.050
113
Hồ Chí Minh
quangcaosanpham.com
- Quy định 50, 60 m2 chỉ là quy định về tách thửa của Hộ gia đình (QĐ 60 Của UBND là văn bản dưới Luật có tính chất hướng dẫn thực hiện những cái chưa quy định cụ thể trong Luật); đây làm Dự án (ko phải tách thửa) nhà ở (phải phê duyệt 1/500 - Đáp ứng các tiêu chuẩn, quy chuẩn ....) để thực hiện các thủ tục Phát triển Dự án phải căn cứ Luật Xây dựng số 50/2014/QH13 ngày 18/6/2014 tại Khoản 1 Điều 50 “Trình tự đầu tư xây dựng”; Nghị định số 59/2015/NĐ-CP ngày 18/6/2015 tại Điều 6 “Trình tự đầu tư xây dựng”). Các thủ tục chi tiết cho các dự án đầu tư cụ thể cần được quan tâm tìm hiểu thêm thông qua các quy định liên quan khác như Luật Đất đai, Luật Đầu tư số 67/2014/QH13, Luật Đầu tư công số 49/2014/QH13, Luật Doanh nghiệp... Đặc biệt cần đối chiếu với Nghị quyết 43/NQ-CP ngày 06/6/2014 Về một số nhiệm vụ trọng tâm cải cách thủ tục hành chính trong hình thành và thực hiện dự án đầu tư có sử dụng đất để cải thiện môi trường kinh doanh và các quy định cụ thể tại từng địa phương .... Nên Cty đã phải Ký Hợp đồng với 1 cty để Lập Dự án rồi còn gì Bác?
Có thể là dự án nhà nhưng khi nào cty giao đất xây nhà, 5-10 năm nữa? hay ngâm luôn

Hạng D
13/4/16
1.869
3.050
113
Hồ Chí Minh
quangcaosanpham.com
Năm 2016, 2017 bác có biết là họ đã kiếm được bao nhiêu Tiền từ Vốn chung của ace để phát triển các Dự án nhà ở tách thửa tại Q9, Q2 ...; mà Bác Tuấn Kiệt có thuyết âm mưu gì mà cứ xoáy chuyện đó nhỉ????
Tôi vẫn biết khi cty dính APĐ thì rút về Q.9, nhưng độ lầy của mấy ông thì ai cũng biết

• Like
Reactions: nguyen don
Tập Lái
25/10/16
49
41
18
42
Nếu bác nói vậy thì nếu thực hiện dự án này lỗ bao nhiêu? 30-50 tỷ không? cty có đủ tiền bù lỗ không, cty này cũng đâu có nhiều dự án
Tôi vẫn biết khi cty dính APĐ thì rút về Q.9, nhưng độ lầy của mấy ông thì ai cũng biết
Có thể là dự án nhà nhưng khi nào cty giao đất xây nhà, 5-10 năm nữa? hay ngâm luôn
Đầu tư thì phải biết phân tích, phán đoán Logic, đặt niềm tin đúng chỗ, xuống tiền và ngồi chờ đợi với niềm tin chờ đợi là hạnh phúc - Các Dự án hiện nay trung bình phải 2 đến 3 năm mới hoàn thiện thủ tục để thực hiện Dự án, Dự án này cũng cơ bản đã hoàn thiện các thủ tục rồi mà
https://thanhnien.vn/tai-chinh-kinh...-2-chu-dat-o-du-an-bi-chan-duong-1019679.html

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
10/8/18
711
797
93
44
Đại khái là cũng mong bác sẽ có sổ đất, có nhà nếu dự án khả thi. Nhưng cũng khuyên ai chưa dính dự án này tránh xa ra.
Vì nếu dự án khả thi thật thì khi các lô bỏ chạy bán với giá 24tr/m2 rồi, sao chủ đầu tư không mua vào. Nhưng tới giờ thấy vẫn có người bán giá 30tr, vậy là chủ đầu tư không gom, hoặc quá nhiều người lo lắng nên rút ra...

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: tuấn kiệt
Hạng C
10/8/18
711
797
93
44
Chào các bác, đặc biệt là bác Tuấn Kiệt, Bo Nguyen, Nguyễn Don.
Chỗ 200 nền ấy, cách đây mấy tháng cò rao mua bán 24tr/m. Đại khái sẽ chỉnh lại bản vẽ, trước đây phân lô 50m, bây giờ phân 80m và xây theo thiết kế có sẵn. Người mua buộc phải mua thêm đất hoặc bán lại với giá 24tr/m nếu ko đủ điều kiện mua. Bảo là tháng 11 có diễn biến mới, làm hạ tầng gì đấy, show cho xem cả hợp đồng với bên thầu luôn. Nhưng nay là tháng 12 rồi vẫn im hơi lặng tiếng. Thực sự quá mệt mỏi với bác Thuận Hiếu này. Mong là sẽ không có thêm người nào mới dính vào Công ty bác này nữa. Làm ăn mất uy tín như vậy mà sao tới giờ này vẫn còn tồn tại được nhỉ? Bây giờ tiến thoái lưỡng nan !
Theo mình biết một lô nhỏ bên 200 nền là 51 tới 55m2. Nếu 2 lô nhập lại một sẽ là hơn 100m2. Sao giờ phân lô 80m2. Vậy hơn 20m dư ra đó làm gì ? Chủ đầu tư mua lại để bù cho 5m (cộng thêm 7m là 12m đường), hay là các lô bán cho nhau vậy bạn???

• Like
Reactions: tuấn kiệt