Tập Lái
17/2/20
45
22
8
29
cả 2 đều tốt thật, sau khi bán mấy dự án của Capitl va keppel em vẫn thấy bàn giao Keppel cao cấp hơn í, nhưng Capital luôn mang lại sự cộng đồng khi bàn giao căn hộ 1 thời gian ngắn thì tỉ lệ dân cư về sinh sống lấp đầy căn hộ nhanh dã man :))

Tập Lái
9/8/20
27
31
13
34
Bác muốn so sánh ở điểm nào. Em thì thấy 2 thằng đều ổn. Tài chính tốt ( đều có vốn của Cp Sin ) , làm dự án có lộ trình, điểm mạnh của 2 cdt vẫn là phần landscape ( vẽ 10 về đích cũng 8,5/10), sổ sách đoàng hoàng, đều phát triển cùng các cdt local có quỹ đất sẵn, Kep phát triển quỹ đất đẹp hơn Cap.
e muốn hỏi về chất lượng xây dựng phòng ốc của 2 thằng thôi ạ.
Như e thấy cả 2 thằng đều toàn xây rất cao tầng, mật độ cũng có thấp lắm đâu nhỉ.
Với cả e cũng ko rõ cái cảnh quan chúng nó xây có gì tốt, trừ cái khu bể bơi thì to hơn CĐT Việt Nam.

• Like
Reactions: YOLO
Hạng D
26/9/09
1.965
6.063
113
Keppel land vs Capital Land thì thằng nào ok hơn các a nhỉ?
ok hơn thì chung chung quá , đều ok nhé
nhưng Kep có vẻ định vị cao cấp hơn tý tầm 8-9 điểm , còn Cap thì khá tiệm cận cao cấp tầm 7-8 điểm , này chắc do chiến lược của 2 thằng ở VN , chứ tầm cty thì chưa bàn đến

• Like
Reactions: cakhotieu
Hạng D
6/8/16
2.420
18.366
113
e muốn hỏi về chất lượng xây dựng phòng ốc của 2 thằng thôi ạ.
Như e thấy cả 2 thằng đều toàn xây rất cao tầng, mật độ cũng có thấp lắm đâu nhỉ.
Với cả e cũng ko rõ cái cảnh quan chúng nó xây có gì tốt, trừ cái khu bể bơi thì to hơn CĐT Việt Nam.
hơn cđt Việt. cđt VN bàn giao sau 5 năm lag bầy hầy. Mấy thằng Capital land, Keppel land, Sunwha.... 10+ năm vẫn vậy.