Hạng C
20/5/18
620
29.790
93
Mình đặt vé cho bé nhà mình về quê mà bé ko về được, đặt từ tháng 7/ 2020. 17 ngày trước khi bay thì xác định là ko về được, mình gửi Email yêu cầu hoàn vé thì VNA chỉ trả lời là sẽ xử lý. Như mọi lần thì tiền sẽ được trả lại TK sau khi trừ phí, nhưng mình chờ gần nửa năm mà họ ko trả lời hay chuyển tiền gì hết. Mình đến VP của họ thì họ gọi điện một chặp rồi trả lời anh cứ về đi, sẽ có email gửi hướng dẫn anh chọn cách hoàn tiền.
Và đây là 2 email họ gửi:
Chán cho Travel Voucher của VietnamAirline...

Thành thật xin lỗi Quý khách do nhầm lẫn trong thư trước.

Chúng tôi xin thông báo phí áp dụng cho vé người lớn là 300000VND. Như vậy giá trị của TRAVEL VOUCHER sẽ là 649000VND.

Chúng tôi xin thông báo lại như sau:
Chán cho Travel Voucher của VietnamAirline...

Giờ mua vé phải ra Đại lý mua! Chán vãi!

Thánh Nhảm
10/3/17
821
77.107
93
47
Mình đặt vé cho bé nhà mình về quê mà bé ko về được, đặt từ tháng 7/ 2020. 17 ngày trước khi bay thì xác định là ko về được, mình gửi Email yêu cầu hoàn vé thì VNA chỉ trả lời là sẽ xử lý. Như mọi lần thì tiền sẽ được trả lại TK sau khi trừ phí, nhưng mình chờ gần nửa năm mà họ ko trả lời hay chuyển tiền gì hết. Mình đến VP của họ thì họ gọi điện một chặp rồi trả lời anh cứ về đi, sẽ có email gửi hướng dẫn anh chọn cách hoàn tiền.
View attachment 2398845

Chúng tôi xin thông báo phí áp dụng cho vé người lớn là 300000VND. Như vậy giá trị của TRAVEL VOUCHER sẽ là 649000VND.

View attachment 2398846
A giáo ạ.
A nên viết cái mail có nội dung sau:
ĐCMCM
Rồi tập trung chuyên môn.
Là một QOLL, lọ mọ tới đại lý để kiện 600k, a k thấy xấu hổ với mấy e nhân viên sao?

• Sad
Reactions: Tadenday
Hạng D
21/5/14
2.456
29.787
113
33
View attachment 2398845

View attachment 2398846
Má nó hoàn em mấy cái voucher nayd em còn đé o thèm xài, anh còn cho thì ai xài

• Like
Hạng C
20/5/18
620
29.790
93
A giáo ạ.
A nên viết cái mail có nội dung sau:
ĐCMCM
Rồi tập trung chuyên môn.
Là một QOLL, lọ mọ tới đại lý để kiện 600k, a k thấy xấu hổ với mấy e nhân viên sao?
Đúng là chẳng bõ! Nhưng tiếc tiền lắm anh Đào ạ! Có thể trên Tuyết Sơn ko biết tiêu tiền vào đâu...

Tập Lái
11/1/13
42
947
83
Đang chờ chính phủ rót vốn giải cứu.
Từ từ sẽ trả. Làm gì dữ vậy.
Kế toán làu bàu sex.

• Haha
Hạng B2
14/12/14
319
4.367
93
Moon
Mình 12 vé, chưa thấy trả lời trả vốn gì luôn. Chắc phải vác thân lên ngồi đập bàn mới được quá.

• Wow
Tomb Raider
29/6/17
1.958
36.670
113
Nó bắt xài đúng người luôn kìa! Ba trợn thiệt!
Hic, e trước giờ chả bao giờ đâm đầu vào mấy cái vourcher kiểu này. Nào là hot deal, mua chung, vourcher tự phát hành...
Nói chung chả có cái gì là miễn phí. Nếu có thì đó chính là ng mua :D

• Like
Hạng D
13/1/10
2.009
40.515
113
53
Đúng là chẳng bõ! Nhưng tiếc tiền lắm anh Đào ạ! Có thể trên Tuyết Sơn ko biết tiêu tiền vào đâu...
mình deal giá hàng nhập tỡi ba con số thập phân
mấy em ngân hàng : sao anh không làm tròn :)
mình trả lời - anh làm cho anh nên keo lắm em ơi

• Haha