Thảo Luận Chung Chân ga và chân thắng

13/3/08
184
1
0
Số là thế này, hôm qua em đi tập lái (giờ thứ 7-8), ông thầy cho chạy số 3 nên cho đệm ga 1 tí, khi dang chạy thì có gặp 1 sự cố, thế là theopha3nx xạ em lại nhấn chân ga ...hên là chỉ nhấn nhẹ và bên ông thầy có thắng nên ông thắng lại. Các bác ơi, em tập đến 7-8h mà nhiều lúc đạp thắng chưa nhớ là phải đạp côn, cũng như chân còn lọng cọng chưa rành lắm, nhìn gương cũng chưa quen, và vẫn cảm giác cái xe nó to quá, không biết ở vị trí đó là có cán hoặc đụng vật cản phía trước không ? vậy như em là có tệ quá không máy bác ??? Sao thấy buồn quá!

Hạng B1
24/3/08
68
0
6
RE: Chân ga và chân thắng

Hồi mới đầu học em cũng chú ý đạp cả côn lúc phanh nhưng mà vì phải chú ý cả côn + phanh nên dễ bị cà cuống và nhầm phanh vào ga.
Nhưng sau đó ông thầy bảo là mới học thì không phải đạp côn ngay khi phanh, cứ chú ý đạp phanh thôi cho đỡ cuống. Bình thường phanh giảm tốc độ thì cũng đâu có cần đạp côn, chỉ đạp côn khi phanh mà xe dừng hẳn lại thôi. Luyện phanh và ga trước cho ổn sau đó tiếp tục đến cả phanh + côn + ga.

Đến bi giờ thì không hiểu do thầy dạy thế hay do quen chân mà cũng đỡ bị nhầm phanh vào ga.

Trích đoạn: Bate

Đến bi giờ thì không hiểu do thầy dạy thế hay do quen chân mà cũng đỡ bị nhầm phanh vào ga.

Vậy thỉnh thỏang vẫn bị hả bác:D:D

Bây giờ lái quen rồi thì em lại buồn chân....chẳng biết có cái gì để "đạp đạp" nữa:D

Hạng B2
3/12/07
190
0
0
42

Ừ , bác cũng ...tệ thật ! Học đến 7 ,8 buổi rồi mà còn mắc lỗi căn bản ![:'(] Gặp Thầy em ổng chửi nghe đã lun !:mad: Mà bác học trường nào vậy ? Có lẽ Thầy bác kèm bác không kỹ nên bác mới vẫn còn chưa quen cảm giác và sợ xe ! Bên trường em học hôm đầu tiên chưa tập trong trường đã cho HV ra đường lái lun ! Sợ mún chít !!! Nhưng nhờ có va chạm nhiều nên bây giờ đa số HV học từ buổi thứ 5 trở lên lái đã ok ! Nhưng em thấy điều wan trọng nhất là fải bình tĩnh bác ợ ! Bác mà cuống lên là hư bột hư đường hết ! Phải xem lái xe như đang chơi game vậy !Mà bác cứ chạy từ từ thôi , để có j còn xử lý kịp ! Và lúc đầu chưa quen , bác dừng xe có khỏang cách xa chút so với xe phía trước cho an toàn , khỏi lăn tăn suy nghĩ ! hì hì , mà nói vậy thôi , chứ tuần trước em cũng mới ...hôn đít 1 anh đi xe máy nè ! Hix , em chưa quen chạy ESC , chưa canh được , nên dừng đèn đỏ chủ quan , đường đâu có chật đâu mà cũng ráng chạy lại gần sát nút chiếc xe máy mới chịu thắng , tới lúc đó thì ôi thôi đã muộn , 2 anh xe máy giật mình quay lại tính chửi em , em buộc fải giở tuyệt chiêu ,nở nụ cười thật tươi , mắt chớp chớp , giơ tay ra ý xin lỗi , 2 anh í cũng cười đờ mi lại , hú hồn !!!

Thui vài lời chia xẻ với bác , chúc bác chạy mau lên tay , lên chân nhé !:):D

Hạng D
15/5/07
1.488
2.037
143

Mấy chiếc xe dạng ESC, Zace, ....vị trí ngồi cao hơn cả dòng sedan, dễ chạy hơn ấy chứ! Có lẽ do các bác mới tập lái nên cảm giác thế. Thời gian sẽ làm lái lụa ngay :D

Hạng B1
24/3/08
68
0
6

quote:

Trích đoạn: Bate

Vậy thỉnh thỏang vẫn bị hả bác
Bác soi kinh quá

Hê hê, hết bị rồi

Hạng C
22/2/08
777
1
18
TP. Cần Thơ

TỪ từ rồi sẽ quen thôi bác ah, lúc đầu ai mà chẳng vậy, nhưng mà bác phải đam mê thì mới mau quen xe được