Thảo Luận Chung Chân ga và chân thắng

Hạng C
9/4/06
576
357
63
49
Quận 2
RE: Chân ga và chân thắng

Thực hành nhiều mới mau tiến bộ bác à. Giống như phi công lái nhiều giờ bay thì nhiều kinh nghiệm, ô tô cũng thế. Bác phải lái nhiều để trải qua nhiều tình huống khác nhau: trong thành phố, ngòai đường trường, đường đèo dốc, kẹt xe trên cầu, chạy đêm, v.v.... Chúc bác mau tiến bộ :)

Hạng D
3/5/07
1.963
523
113

Em cũng đang học lái, mới bữa đầu tiên mà ông thầy cho em chạy từ bãi tập về trường lun, em lái mà mồ hôi như tắm, khi lái đoạn vắng thấy thầy đeo kiến đen thẳng chân thoải mái ko bít là ngủ hay thức nữa làm em sợ quá trời luôn:D:D, các bác có bí quyết nào để canh đầu xe chỉ em với, em ko có chuẩn nào hết, chạy nội thành honda nhìu quá sợ lắm:(:(

Hạng C
2/1/08
678
7
18

Từ từ rồi bác sẽ quen thôi, cái gì cũng phải từ từ.....!

Hạng B2
14/4/08
158
6
18
54
Hà Nội

Bác cứ tập thật nhiều. Nhiều giờ Bay là sẽ quen, về sau se thành phản xạ. Chúc Bác mau tiến bộ.:D

Hạng B1
16/7/07
93
3
8
kiddytitcoi.ucoz.com

Trích đoạn: Đằng Sau Tay Lái

Số là thế này, hôm qua em đi tập lái (giờ thứ 7-8), ông thầy cho chạy số 3 nên cho đệm ga 1 tí, khi dang chạy thì có gặp 1 sự cố, thế là theopha3nx xạ em lại nhấn chân ga ...hên là chỉ nhấn nhẹ và bên ông thầy có thắng nên ông thắng lại. Các bác ơi, em tập đến 7-8h mà nhiều lúc đạp thắng chưa nhớ là phải đạp côn, cũng như chân còn lọng cọng chưa rành lắm, nhìn gương cũng chưa quen, và vẫn cảm giác cái xe nó to quá, không biết ở vị trí đó là có cán hoặc đụng vật cản phía trước không ? vậy như em là có tệ quá không máy bác ??? Sao thấy buồn quá!
ai mới lái cũng vậy cả thui, bác đừng buồn, theo kinh nghiệm của tôi, người mới lái để tránh các trường hợp đáng tiếc xảy ra thì khi không có ý định tăng ga thì chân cứ để sẵn sang phanh, lúc nguy hiểm có giật mình thì cũng đạp phanh chứ không đạp ga:D

Hạng B2
28/2/08
116
0
16

Từ từ quen thôi.Đừng lo lắng quá Bác ơi !
Woman còn làm được mà.Yên tâm mà cố gắng lên Bác.

Hạng B1
20/2/08
63
0
0
41

Còn KN của em khi xưa là học đạp phanh trước khi đạp ga.

Bác bảo Thầy chỉnh ga lớn 1 tí, bỏ hẳn chân phải vào phanh luôn, nhả côn ra là từ từ xe chạy, có sự số thì phấn nhanh + côn.
Bác chỉ chạy phanh + côn (không sờ tới chân ga) trong 3 ngày đảm bảo Bác quen ngay thôi ;)

Hạng B2
23/7/07
272
414
63
HCM

Em cũng thế ạ. 2 ngày đầu tập xe không đụng gì đến ga là quen chân luôn. Đến giờ nhảy lên xe AT thấy ngượng :D

Hạng D
15/1/08
1.037
3.735
113

Trích đoạn: wanabeme308

Yên tâm đi bác, tông vài lần là quen ngay :) :) :)
Không biết có còn cơ hội để quen không.[&:]:D