Thảo Luận Chung Chân ga và chân thắng

Hạng B2
3/3/07
219
0
0
RE: Chân ga và chân thắng

Cái này đi nhiều thì quen thôi bác àh....Quan trọng là giờ tập bay nhiều + bình tĩnh một tí !!!

Hạng B1
14/1/08
58
0
0

Nói chung mới lái thì còn nhiều vấn đề lắm bác ạ. Em hồi trước toàn quên phanh tay, đánh xe tới có 10m mà chết máy 3 lần, không hiểu tại sao :D. Chưa kể sang lái xe lạ, khác dòng, nhiều cái vẫn luống cuống.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.975
113

Không tin vào chính mình? Không phải thế. Nhưng còn lái xe là còn học mãi. Lái 4B đã lâu, nhưng hể leo lên 2B là em vẫn dùng chân phải kiểu 4B:D

13/3/08
184
1
0

Em cũng có thắc mắc như thế này, em học ở trường thống nhất, ông thầy nói bây giờ Cấm Không Cho Tập Xe trông nội ô thành phố nữa rồi nên dẫn em ra Trung Sơn tập, không biết có đúng không mấy pác, em nghĩ cứ tập hoài ở chố vắng người thì sao tay chân "lên được" chỉ có quẹo trái, quẹo phải mà không cần phải phanh, trả số ... thì sao có thể biêt lái duoc sau khi có bằng nhỉ ?

Hạng B2
11/11/07
115
1
0

Ai mới chẳng như bác. Cứ cưỡi lên vợ 2 nhiều sẽ thuần thục

Hạng C
19/12/06
734
368
63
Ngôi Sao Ba Cánh

hic , gặp ông thầy em là ổng chửi um luôn
có dạo em làm xe bị tắt máy ổng khẽ tay !
mẹ em vẫn nhầm ga và thắng bác ợ , nên em thì chân trái chỉ côn thôi , rồi chân phái vừa ga và thắng
bác đam mê học lái thì sẽ tiến rất nhanh , y như bác bomdien đã nói , phải có máu mê xe , mê tung hoành thì học nhanh lém !
như mẹ em chỉ thích tài xế nên lẹt đẹt hoài !

Hạng B1
13/5/07
55
0
8

Hồi trước em học buổi đầu tiên, ông thầy hỏi : trước giờ có đi xe Honda 67 chưa?. Em trả lời : có . Không những đã đi xe 67 rồi , mà rất rành về nó nữa. Lúc còn trẻ 18-20 tuổi em thường xuyên chạy Huế - Đà Nẵng qua đèo Hải Vân bằng xe 67, cho nên côn , ga , thắng em rất rành.
Ông thầy nói điều khiển xe hơi cũng giống xe 67 thôi. Em nói : vậy là OK.
Thế là trong những buổi học đầu, thầy khen em sáng dạ, chỉ đâu biết đó. Thậm chí ổng ngăn cản không cho em điều khiển xe bằng động tác là: Khi gần chướng ngại vật hoặc đèn đỏ là em đạp chân côn, không cần thắng. Ổng hỏi sao vậy, em nói chạy vậy cho êm, lại đỡ tốn xăng nữa. Giống như xe 67 mình bóp côn lấy đà chạy tiếp đó mà. Ổng nói trời ơi, xe hơi khác 67. Em nói : sao thầy nói trước đây là giống 67. Ổng nói tốn xăng nhà trường chịu, khỏi phải lo.
Còn chuyện nữa, em tập xe vào mùa mưa. Khi thấy vũng nước là em lách qua , lách lại giống chữ S. Ông thầy la. sao không đi thẳng mà lạng lách. Em nói là cho khỏi dơ xe. Ổng nói : Dơ xe nhà trường rửa, học viên khỏi phải lo.
Còn nhiều chuyên học lái xe nữa, khi nào rảnh em kể cho nghe.

Hạng F
5/3/05
8.717
74.751
113
đây

ổng bảo đúng đó, bác thì sai:
- côn không phải dùng để chạy tiết kiệm xăng, cắt côn liên tục ngoài việc mòn côn còn gây nguy hiểm khi phanh gấp, cái này OS bàn nhiều rồi, và nếu để ý bác sẽ thấy khi tâp lề thầy sẻ yêu cầu về số 2, thả ga, đạp phanh, khi nào xe sật sật sắp chết máy thì mới đạp côn và phanh lại, đó là cách hạn chế rủi ro nếu lỡ xe bị mất phanh đó bác
- xe hơi không oánh võng như xe máy đc vì nó to xác và nặng, nếu như va quẹt xe máy 2 thân chủ còn có sức mà nhảy xổ vào nhau, thì oto quẹt xe máy thì nhẹ cũng gãy chân chứ chả chơi, xe 4b ưu tiên phanh khi gặp chướng ngại, nhất là với người mới tập lái.
Trích đoạn: ledienthinh

Hồi trước em học buổi đầu tiên, ông thầy hỏi : trước giờ có đi xe Honda 67 chưa?. Em trả lời : có . Không những đã đi xe 67 rồi , mà rất rành về nó nữa. Lúc còn trẻ 18-20 tuổi em thường xuyên chạy Huế - Đà Nẵng qua đèo Hải Vân bằng xe 67, cho nên côn , ga , thắng em rất rành.
Ông thầy nói điều khiển xe hơi cũng giống xe 67 thôi. Em nói : vậy là OK.
Thế là trong những buổi học đầu, thầy khen em sáng dạ, chỉ đâu biết đó. Thậm chí ổng ngăn cản không cho em điều khiển xe bằng động tác là: Khi gần chướng ngại vật hoặc đèn đỏ là em đạp chân côn, không cần thắng. Ổng hỏi sao vậy, em nói chạy vậy cho êm, lại đỡ tốn xăng nữa. Giống như xe 67 mình bóp côn lấy đà chạy tiếp đó mà. Ổng nói trời ơi, xe hơi khác 67. Em nói : sao thầy nói trước đây là giống 67. Ổng nói tốn xăng nhà trường chịu, khỏi phải lo.
Còn chuyện nữa, em tập xe vào mùa mưa. Khi thấy vũng nước là em lách qua , lách lại giống chữ S. Ông thầy la. sao không đi thẳng mà lạng lách. Em nói là cho khỏi dơ xe. Ổng nói : Dơ xe nhà trường rửa, học viên khỏi phải lo.
Còn nhiều chuyên học lái xe nữa, khi nào rảnh em kể cho nghe.

Hạng D
25/11/07
1.116
0
0
43
Irac

cứ từ từ chứ bác, trước sau gì thid bác cũng sẽ vi vu trên đường ngon lành thôi