Hạng B2
14/5/05
254
46
28
RE: Chân ga và phanh-các bác lái ntnào?

Em lái xe là chân không mang gì hết mới chạy được, nếu mang dép hay giày gì chạy cũng không được hết.[:eek:]

Hạng F
13/1/06
13.891
35.970
113

Trích đoạn: kenny

Em lái xe là chân không mang gì hết mới chạy được, nếu mang dép hay giày gì chạy cũng không được hết.[:eek:]

Tui thì ngược lại với bác.:D

Hạng B2
3/5/08
161
1
0

Trích đoạn: natto

Chân phanh luôn quan trọng hơn chân ga, nên phải đặt thẳng thì hiệu quả phanh mới tốt, chân ga chỉ cần với sang đặt nhẹ thôi. Tóm lại theo hướng dẫn của Ford là đúng đó bác. Thói quen ai cũng có, nhưng nên tập cho mình thói quen tốt, để quan trọng nhất là không nhầm chân phanh với chân ga, chạy xa không mỏi, phản xa nhanh.

em cũn gđồng ý với bác, để vị trí chân ga như vậy không mỏi, còn khi thắng mới đủ lực được . Vấn đề chỉnh ghế nữa nghiều bác chân không dài mà chỉnh ghế cứ như nằm ở trên xe, khi sang số 5 thì phải nhỏm khỏi mặt ghế ,làm sao có thể gọi là lái xe an toàn chứ.

Hạng B2
31/1/06
194
0
0
38

E thấy đi chân không là có cảm giác nhất,e tòan chân không đi xe ko ah,:Dđỡ dơ chân phanh và ga.kaka......:D:D

Hạng B2
8/8/06
456
18
28

Em lái xe là chân không mang gì hết mới chạy được, nếu mang dép hay giày gì chạy cũng không được hết.

Tức là đi đất á, hehe buồn cuời quá.:D

Hạng B2
31/1/06
194
0
0
38

Trích đoạn: Sông Cầu

Em lái xe là chân không mang gì hết mới chạy được, nếu mang dép hay giày gì chạy cũng không được hết.

Tức là đi đất á, hehe buồn cuời quá.:D
E không hiểu bác cười gì thế????cười 1 mình kỳ lắm,bác nói cho OS cười cùng với.:D:D:D

Hạng B2
26/2/08
331
11
18
53

Em thử đặt tay ở vị trí này nhưng sao không cảm thấy thoải mái nhỉ, em lái xe toàn đặt tay trái ở vị trí 11 hoặc 12 (chắc là không tối ưu vì chẳng thấy ai khuyên đặt tay ở vị trí đó cả) bản thân em thấy điều khiển xe rất dễ dàng ở hai vị trí này, tay phải còn dư muốn rờ gì thì rờ

Hạng D
3/9/08
4.594
48.157
113

Hic.. Và cũng cần biết thêm khi gặp tỉnh huống khẩn cấp ta mất 1s phát hiện---->+1s xử lý---->+1s chuyển chân phanh.
3s trên nếu thắng dừng lại được trong khỏang bằng 35m cho tốc độ 100km/h/xe hạng tốt.
NHưng cũng 3s trên ta đã đi dược gần bằng 28m/s.cho tốc độ 100km/h.
Hãy cẩn thận đặt chân như thế nào thì tùy để các bác có quyết định chính xác và nhanh nhất, kẻo không thì tèo..!

Hạng B2
29/10/03
190
6
18
53

Trích đoạn: osfan

em muốn hỏi về thao tác dùng chân ga và chân phanh của các bác

em thì di chuyển chân giữa bàn đạp ga và bàn đạp phanh (chân luôn thẳng đứng "|" ở mỗi vị trí). Nhưng em thấy có người thì đặt gót chân ngay dưới phanh, khi đạp ga thì chỉ cần xoay gót sang bàn đạp ga (lúc đó chân sẽ nghiêng ntnày "/"), còn đạp phanh thì chân sẽ thẳng đứng "|". Hôm rồi đọc tài liệu hướng dẫn lái xe của Ford hay Trường Hải gì đó em ko nhớ, cũng hướng dẫn cách xoay gót chân như thế. Em thử thì thấy ko thoái mái lắm và ko nhanh như cách của em.

vậy cho em hỏi các bác thao tác ntnào? Và cách nào thì tối ưu hơn?
Bác vào Gara nhe, kêu nó hàn thêm 1 cái pedal từ chân thắng qua ngay cái chân trái của bác, thể là chân phải ga, chân trái thắng, ko bao giờ mỏi chân và phải xoay xoay phức tạp. :D

Hạng C
1/12/07
719
52
28
Đà Nẵng

Tốt nhất là đạp bên nào để hẳn 1 bên ,xoay qua xoay lại cuốn có ngày ,cứ dở bên này thì bỏ bên kia ,cũng nhanh mà .