Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
RE: Công tắc lock & unlock cửa xe Premacy

Trích đoạn: thumaz

. để kính xe có thể tự động quay lên ngay khi tắt máy xe hoặc sau khi bấm điều khiển. Nếu nghiên cứu thành công vụ này, anh em sẽ tôn Bác làm sư phụ và khăn gói đến nhà Bác học hỏi. OK?
Cái này mới thật là hay nè các bác, nếu được em xin đem con xe ghẻ xuống gặp bác MDF làm chuột bách nhé..:)
:)

MDF confirmed
Hạng C
20/3/07
754
25
28
Cần Thơ

theo thiết kế, thì chỉ có cửa sổ bên tài là có chức năng tự động lên xuống, do đó về lý thuyết thì có thể làm nhưng chỉ có hoạt động được bên tài thôi, còn các cửa khác thì không.
Mặt khác do xe thường xuyên đóng cửa sổ mở điều hòa thì sao phải chế thêm chức năng này.
nhưng nếu các bác có nhu cầu, thì để lúc mình dán cách âm sẽ tranh thủ ngâm cứu rồi báo cáo các bác:D

Hạng B1
1/7/07
93
1
0

Nếu mà bác chế được sao cho khi tắt chìa khóa điện, ra khỏi xe và lock cửa bên tài thì sẽ tự động gập gương+lên 4 kính+lock tất cả các cửa nhằm mục đích đề phòng trường hợp quên không lên kính các cửa phụ và quên khóa xe thì tuyệt vời hơn nữa.

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
55
Việt Nam

Cái này đã được nhiều người làm rồi, bọn Tàu nó có cái hộp nhỏ cỡ bao thuốc á, có thể đưa vào trong canh cửa đấu nối với công tắc tổng của kính, khi lock bằng điều khiển hoặc bằng tay qua công tắc chế thêm thì lần lượt lên 4 tấm kính 4 cánh cửa. nó tự động ngắt khi lên hết hành trình, gương cũng có thể tự gập được mà, giá cũng đâu mấy trăm ngàn thôi
Trích đoạn: ntdung241

Nếu mà bác chế được sao cho khi tắt chìa khóa điện, ra khỏi xe và lock cửa bên tài thì sẽ tự động gập gương+lên 4 kính+lock tất cả các cửa nhằm mục đích đề phòng trường hợp quên không lên kính các cửa phụ và quên khóa xe thì tuyệt vời hơn nữa.

MDF confirmed
Hạng C
20/3/07
754
25
28
Cần Thơ

bác biết chổ nào bán chỉ giúp anh em với:D

Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113

Trích đoạn: ntdung241

Bác MDF chế theo cái cơ bản có sẵn thui, còn gập gương thì phải cần mua thêm cái môtơ gắn thêm vào, đấu dây, giá khoảng 800k là ngon lành, bán ở mấy tiệm làm kính, đèn xe đường Hùng Vương & Trần Bình Trọng.

Hạng B1
1/7/07
93
1
0

Trích đoạn: nho_vo

Cái này đã được nhiều người làm rồi, bọn Tàu nó có cái hộp nhỏ cỡ bao thuốc á, có thể đưa vào trong canh cửa đấu nối với công tắc tổng của kính, khi lock bằng điều khiển hoặc bằng tay qua công tắc chế thêm thì lần lượt lên 4 tấm kính 4 cánh cửa. nó tự động ngắt khi lên hết hành trình, gương cũng có thể tự gập được mà, giá cũng đâu mấy trăm ngàn thôi
Bác có biết tại HN có chỗ nào bán cái đó không? tên gọi của nó là gì?

Bộ này hình như gọi là steelmate bác ợ, nó hỗ trợ luôn chế độ bác quên khóa cửa mà chạy xe đạp phanh lần đầu nó sẽ tự lock cửa luôn, có cả chức năng nổ máy bật điều hòa từ xa cho bác,...

Hạng B1
1/7/07
93
1
0

cảm ơn các bác, tôi phải chiến một bộ thôi.
nhưng các bác cho hỏi là khi lắp thêm bộ steelmate gì gì đó thì cái bộ điều khiển zin của xe sẽ tháo bỏ đi à?
xe tôi là PREMACY

Hạng B2
13/5/07
163
2
16
Linh Đàm- Hà Nội

Trích đoạn: focker

Cảm ơn bác MDF đã post hình hướng dẫn;
Bác chế thêm công tắc này chi cho phức tạp vậy... Mỗi lần muốn lock/unlock cả 4 cửa từ bên trong xe, em chỉ với tay ấn/kéo chốt cửa bên tài là xong. Dĩ nhiên, nếu có thêm công tắc này thì tiện lợi hơn nhiều....
Nhân tiện, bác đã mở tấm ốp cửa rồi thì sao không dán vài tấm cách âm cho cánh cửa luôn, hoặc chế thêm cái đèn led để mỗi lần mở cửa thì sáng lên, cảnh báo cho người bên ngoài phía sau.

Bác focker bày em cách lắp đèn led với . Thanks bác