Tập Lái
15/5/08
22
0
0
RE: Công tắc lock & unlock cửa xe Premacy

@ MDF & Focker
Em đã tháo 3 con ốc trên cánh cửa xe nhưng vân không dật được miếng ốp cửa xe Pre các bác ah.
CÁc bác làm ơn chỉ giùm em cách tháo miếng ốp cửa xe Pre với nhé.
Thanks

Hạng B1
31/7/07
54
0
0

Bác khéo tay thật, làm xong nuột nà như trong hãng ý. thanks!

big
Hạng B2
26/7/05
210
2
18
53

Trích đoạn: nho_vo

Cái này đã được nhiều người làm rồi, bọn Tàu nó có cái hộp nhỏ cỡ bao thuốc á, có thể đưa vào trong canh cửa đấu nối với công tắc tổng của kính, khi lock bằng điều khiển hoặc bằng tay qua công tắc chế thêm thì lần lượt lên 4 tấm kính 4 cánh cửa. nó tự động ngắt khi lên hết hành trình, gương cũng có thể tự gập được mà, giá cũng đâu mấy trăm ngàn thôi
Trích đoạn: ntdung241

Nếu mà bác chế được sao cho khi tắt chìa khóa điện, ra khỏi xe và lock cửa bên tài thì sẽ tự động gập gương+lên 4 kính+lock tất cả các cửa nhằm mục đích đề phòng trường hợp quên không lên kính các cửa phụ và quên khóa xe thì tuyệt vời hơn nữa.

Em đọc trong manual, hãng nó khuyến cáo không nên đóng, hạ kính đồng thời từ 2 cửa trở lên, không biết đóng liền 4 cửa 1 lúc có xảy ra ấn đề gì không các bác nhỉ?

Hạng B2
20/6/05
233
3
0
HCM

Hay quá .. e khoai mấy cái vụ DIY (do it yourself) này lắm ... vote bác 1 phiếu...

P/s: sao bác không chơi cái nút có màu đen thì nhìn hợp hơn.

MDF confirmed
Hạng C
20/3/07
754
25
28
Cần Thơ

Trích đoạn: dell600

@ MDF & Focker
Em đã tháo 3 con ốc trên cánh cửa xe nhưng vân không dật được miếng ốp cửa xe Pre các bác ah.
CÁc bác làm ơn chỉ giùm em cách tháo miếng ốp cửa xe Pre với nhé.
Thanks

tất cả có 4 con bác ơi, bác cạy nắp chụp tay nắm, phía trong sẽ có 2 con nữa, tháo 2 con đó rồi đẩy tấam ốp cửa hướng lên trên rồi lấy ra thôi,
chúc bác làm tốt

Tập Lái
15/5/08
22
0
0

@MDF: cảm ơn bác, tí em thực tập lại luôn .

Hạng D
23/10/04
2.240
2.022
113

Hôm nay mới đọc bài của bác, bác MDF chịu khó mày mò ghê! em cũng đang có nhu cầu làm chế về điện nhưng không phải lock/unlock tự động mà muốn làm cái đèn báo khi để đèn đờmi, nhiều lúc đậu ban đêm, muốn cho xe khác nhìn thấy nên em hay để đèn đờmi, tuy nhiên khi lên xe nhiều lúc quên vì đèn đờmi nó bật luôn đèn taplo, ý tưởng chế cái đèn LED chớp chớp gây chú ý trên taplo nếu để vị trí đèn đờmi!

Hạng D
23/10/04
2.240
2.022
113

Em vừa nghĩ ra cái đồ để lock cửa, bác nào góp ý thêm, nếu máu, anh em cùng làm cùng tìm hiểu thêm.

http://www.otosaigon.com/Forum/tm.aspx?m=990240&mpage=3&key=&#1053346

Hạng B2
20/6/08
281
0
16
45
Việt Nam
www.otosaigon.com

Không cần cầu kỳ thế đâu bác chay ra gara bảo họ cắm cho một con remote khác tự động khoá cửa khi bác đạp phanh.và khác mở khoá khi bác tắt máy mà.em cũng mới làm bộ đó. dùng hay lắm bác ạ.còn có chỗ sơcu cho bác thửa chìa khoá nữa đó.có sẵn phôi bác photo copy chìa cả bác vào đó luôn không phải thay ổ khoá đâu bác a

Tập Lái
9/9/08
3
0
0
RE: Chế công tắc lock & unlock cửa xe Premacy

Chào các bạn! Tôi đang có 4 má phanh sau cua Premacy mới tinh, ai có nhu cầu mua cho tôi biết nhé.