HMG
Hạng D
14/8/12
2.198
525
83
TP.HCM
Các bác cho em hỏi: tại sao chênh lệch giá phụ tùng chính hãng mazda và ngoài thị trường lại quá lớn như vậy???
Thế này nhé: xe em mazda 626-2001 bị hỏng cụm tổng phanh, em có hỏi giá trong hãng (mazda Cộng Hòa) được báo giá hơn 9 triệu, em tìm hiểu thì bên ngoài họ bán có 2 triệu, em mua về so sánh hình dáng giữa cái trên xe và cái mới mua y chang nhau, lắp cái mới mua vào xe thấy phanh ngon lành cành đào.

Hạng B2
5/12/12
290
12
18
Đây cũng là 1 vấn đề em thắc mắc, tâm lý mua xe đã bỏ ra 1 đống tiền, cũng ko tiếc tiền vào hãng làm luôn cho nó chính chủ, có điều chi phí trong hãng có vẻ hơi đắt à... Hôm rồi miếng nhựa ốp dưới cửa bên ghế phụ có bị vênh ra do em đi bị quệt vào phần vỉa hè hơi cao, vào Mazda hỏi thì các bác ý nói sửa hết hơn 2 tr, bao gồm tháo miếng nhựa ra, nắn lại, nắn lại sợ làm ảnh hưởng đến phần cửa, phải sơn lại cửa, chi phí hơn 2tr :( cho dù miếng nhựa chỉ bị xước nhẹ đâu liên quan đến phần kim loại của cửa đâu :( Ko bít bảo hiểm có ok ko nữa, ko ok chắc em ra ngoài làm mất :(

HMG
Hạng D
14/8/12
2.198
525
83
TP.HCM
Giá cái tổng phanh em thấy chính hãng chênh 5 lần so thị trường thì thật quá vô lý??? Em mua và mang xuống gara Dũng Văn lắp, bác Văn ghi nhận là hàng tốt dùng OK. Em lắp vào xe thấy phanh ngon hẳn.
Em lập thớt để phản ảnh thực trạng là các hãng xe VN khi sửa chữa nâng cấp phụ tùng xe đã ăn quá nhiều. Thực chất các hãng có quyền nhập linh kiện với thuế ưu đãi nhưng lại bán lại cho thượng để của họ với giá trên trời. Mua xe đã quá đắt nay thay thế linh kiện hư hỏng lại bị bóp cho lè lưỡi thụt C...

Hạng B2
5/12/12
290
12
18
Vụ này em cũng thắc mắc lâu ồi mà chưa đi khảo giá ở ngoài nên là cũng hem dám post linh tinh, các bác dịch vụ Mazda hem bít có lý do j ko nhi? Hay là chạy đua doanh thu??

Tập Lái
1/9/13
9
9
3
Mua phụ tùng trong hãng mà đắt hơn 5 lần thì quá đáng thật. Đắt nhưng kg xắt ra miếng. Dịch vụ bảo trì bảo dưỡng thì kém. Chỉ chực khách hàng cần dịch vụ là chặt chém. Kinh doanh theo kiểu ăn xổi. Tầm anh Hải thì chỉ chừng đó thôi.

Hạng C
28/4/09
993
56
28
50
Nơi Bác ra đi...
vtkien04 nói:
Mua phụ tùng trong hãng mà đắt hơn 5 lần thì quá đáng thật. Đắt nhưng kg xắt ra miếng. Dịch vụ bảo trì bảo dưỡng thì kém. Chỉ chực khách hàng cần dịch vụ là chặt chém. Kinh doanh theo kiểu ăn xổi. Tầm anh Hải thì chỉ chừng đó thôi.
Chẳng phải a Hải, a nào ở cái xứ này cũng thế thôi.

KMP
Hạng B2
30/5/13
220
71
28
Em thấy giá cả cũng đâu nhiều đâu bác. Bữa em vô mazda Phú Mỹ Hưng bảo dưỡng 1k km tầm khoảng 1tr. Cũng bằng giá bảo dưỡng con Altis lúc trước của em. em chạy CX-5

Hạng B2
5/11/12
222
47
28
Vũng Tàu
KMP nói:
Em thấy giá cả cũng đâu nhiều đâu bác. Bữa em vô mazda Phú Mỹ Hưng bảo dưỡng 1k km tầm khoảng 1tr. Cũng bằng giá bảo dưỡng con Altis lúc trước của em. em chạy CX-5
Chac Chiec Altis cua bac cung bao duong o Hang roi

KMP
Hạng B2
30/5/13
220
71
28
VungtauFun nói:
KMP nói:
Chac Chiec Altis cua bac cung bao duong o Hang roi
Đúng rùi bác. Mua xe thì vô hãng cho nó lành. Lỡ có chuyện gì còn có người nắm đầu. :D
Lúc trước e cũng mấy lần ra ngoài làm. Nhưng nói thiệt, e ko yên tâm. Rẻ hơn vài trăm mà ko biết hàng lấy từ đâu. Em dư là hàng hồ cẩm đào nên rẻ vậy chứ. Còn mấy thằng trong hãng, mặc dù giá có hơi cao nhưng mặt bằng ở thiên đường xe hơi của VN thì còn mong gì hơn..:(

• Like
Reactions: Thế Hùng TH