Thảo Luận Chung Chỉ hộ: Chung chung_"diary"

Hạng C
27/8/14
903
1.191
93
TP.HCM
...Sẵn cho e hỏi là: Lái xe ban đêm nên đeo kính mát fải ko? Ngoài kính cận ra, thì mẹo đeo kính mát vào là sẽ giúp ta dễ nhìn những điểm mù hơn, đúng ko các bác?
..Hay chỉ là dùng cho trường hợp mưa to jó lớn thôi ta :- ?

Chỉ hộ: Chung chung_"diary"

14/6/17
892
431
63
Ừh mìh sẽ đi theo đg` các bác chỉ, 1 đg` mà tiến thẳng hoài thôi. Cám ơn bác!
...ái chà chà, đang Tháng 7 mòa, bác đã đi cuối tháng 7 rùi àh???
....hihi :- ))

Sorry bác, em bị nhầm là cuối tháng 6. hihhihihihi
Em cũng đi cha Diệp. đường xá thì ok. chỉ có quán ăn Ẩm thực sân vườn Ba ở Bạc Liêu thì nên tránh ra. Món ăn thì dở mà phục vụ cũng chậm.

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Hihi...E trai có ăn cơm ; )
Các bác chỉ rõ dùm mìh cái qan' đó ha. Nhiều lúc đến qan' bún chưa bán, cũng fải ăn cơm thôi..Tks!
Quán này ở gần nhà công tử Bạc Liêu đó chế.

• Like
Reactions: Chế H
Hạng C
25/7/16
519
5.841
93
Từ tp BL đi Cha Diệp 35km nữa, theo QL1A hướng đi Cà mau. Đường Lý Thường Kiệt đối diện mặt tiền Vinpro. Nếu Chế đi từ Phật bà về thì vừa qua Cầu Quay, bỏ 2 ngã 4, đến ngã 3 đầu tiên bên fải là LTK đó. Ban đêm mà đeo kính râm thì thấy cái giề, chỉ đeo ban ngày dù mưa hay nắng.
P/s: có gì cứ hú e, e sẽ làm hướng dẫn ziên qua đt cho chế. 091tắm, ngũ tứ, bát tứ, lục tứ.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Chế H
Hạng C
27/8/14
903
1.191
93
TP.HCM
Từ tp BL đi Cha Diệp 35km nữa, theo QL1A hướng đi Cà mau. Đường Lý Thường Kiệt đối diện mặt tiền Vinpro. Nếu Chế đi từ Phật bà về thì vừa qua Cầu Quay, bỏ 2 ngã 4, đến ngã 3 đầu tiên bên fải là LTK đó. Ban đêm mà đeo kính râm thì thấy cái giề, chỉ đeo ban ngày dù mưa hay nắng.
P/s: có gì cứ hú e, e sẽ làm hướng dẫn ziên qua đt cho chế. 091tắm, ngũ tứ, bát tứ, lục tứ.
Dạ vâng cảm ơn bác trước ^-^
...Còn hướng đi C.D^ thì fải qàh về hướng Đất Mũi. Rồi về SG lại fải qàh lên tiếp, nói chug là ko tiện đường rùi. Thôi chắc ko ge' đó đc òy ; - <
...Hihi, biết là kính mát đeo ban ngày, nhưng bữa đọc đâu đó mìh nhớ có mẹo gì ngta chỉ: "Các bác tài khi lái xe ban đêm....", ík chắc e nhầm rồi, ngta chỉ mẹo khi gặp trời mưa thôi. Ừh thì thôi ban đêm ko đc đeo kính nè (trừ kính cận) hehe ^=^

0918.54.84.64 àh ?

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Dạ vâng cảm ơn bác trước ^-^
...Còn hướng đi C.D^ thì fải qàh về hướng Đất Mũi. Rồi về SG lại fải qàh lên tiếp, nói chug là ko tiện đường rùi. Thôi chắc ko ge' đó đc òy ; - <
...Hihi, biết là kính mát đeo ban ngày, nhưng bữa đọc đâu đó mìh nhớ có mẹo gì ngta chỉ: "Các bác tài khi lái xe ban đêm....", ík chắc e nhầm rồi, ngta chỉ mẹo khi gặp trời mưa thôi. Ừh thì thôi ban đêm ko đc đeo kính nè (trừ kính cận) hehe ^=^

0918.54.84.64 àh ?
Muốn thử tối mang ra thử, đeo trong nhà, ra ngoài đường nhìn xe chạy là biết liền mà.
Đơn giản quá mà chế.

• Like
Reactions: nttanmam
Hạng C
27/8/14
903
1.191
93
TP.HCM
Muốn thử tối mang ra thử, đeo trong nhà, ra ngoài đường nhìn xe chạy là biết liền mà.
Đơn giản quá mà chế.
....Hây za, E hiểu ý các bác nói rồiiiiiiiiiii
.....Nhưng ngc lại ko hiểu ý e zòy :- ??
..Để rãnh tìm lại trang đó đọc, chia sẻ qa cho các b' xem :>

• Like
Reactions: nttanmam