Thảo Luận Chung Chỉ hộ: Chung chung_"diary"

Hạng D
29/1/15
2.461
28.800
113
q11
..Thật ra là vào tới TP.Bạc Liêu rồi e ko ăn gì cả, ngoại trừ "Bún Nước Lèo", cơm cũng ko ăn, chỉ ăn BNL` thôi :D. Ở BLieu^ có 2 qan' BNL rất nổi tiếng, để khi ghé vào ăn, rảnh e chụp hình tiệm qan' up lên đây cho bác nào nếu thích thì biết dắt gia đình ăn..
Và đặc biệt tiệm bánh bán "Mè Xửng" dưới Cầu Quay, nếu ai biết ăn thì cực kỳ ngon, bảo đảm SG mình ko có chỗ nào bán. E khi về đó nhất định sẽ mua, bác nào muốn gửi mua hộ thì gửi - e ship 1kg 50K thôi...hahahaha :p
P/S: E hỏng có kinh doanh àh ngen!
mua dùm mình mè xửng đc ko chế. mình ở q11 luôn nè.:D:D

Hạng C
27/8/14
903
1.191
93
TP.HCM
Bác lên gồ tìm đt chỗ bánh đó rồi điện hỏi ngta bán bao nhiêu 1kg trc' đi, đc thì đặt mìh, jo` mìh ngủ gòy, chưa có ra đó và cũg chẳg bik' jờ ngta bán bnhieu^. Đc thì ib số ký muốn mua và cả đ/c bác nữa lên đây....Va` nhớ 1kg ship 50K nhoa, nhiều ký trở lên thì 25K/kg...hhhh :D

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Tohoa
Hạng C
25/7/16
519
5.841
93
..jờ đây trời ui ui qa'. E ngủ lại, chúc các bác ăn ság ngon... :》View attachment 750366
Chế ngủ ở đó thì đi bộ qua tới tiệm bánh 100m hà, qua cầu là tới òi. Chiều chế qua đường Ninh Bình ăn, bên đó nguyên khu ăn uống, hải sản BL, gía hợp lý.
P/s: e chạy xe khách, mấy nay kẹt tài xế nên hok gặp chế được. Hẹn có 1ngày mềnh gặp nhao nhóe.

• Like
Reactions: Chế H
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Mè xửng đâu phải đặc sản của Bạc Liêu đâu ta?
Nói đến mè xửng là người ta nghĩ ngay tới Huế, cũng như kẹo mạ ở Quảng Ngãi, hay kẹo cu đơ ở xứ Nghệ vậy.
Đặc sản mè xửng Huế có Thiên Hương cũng nổi tiếng và có đại lý ở HCMC và có giao hàng tận nhà nếu mua nhiều mà.

P/S Qua Sóc Trăng chế nhớ mua bánh pía Vũng Thơm nha.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
25/7/16
519
5.841
93
Nói đến mè xửng là người ta nghĩ ngay tới Huế, cũng như kẹo mạ ở Quảng Ngãi, hay kẹo cu đơ ở xứ Nghệ vậy.
Đặc sản mè xửng Huế có Thiên Hương cũng nổi tiếng và có đại lý ở HCMC và có giao hàng tận nhà nếu mua nhiều mà.

Mè xửng này của người Hoa bác à. Ăn thử cho biết, nhá.

• Like
Reactions: Chế H
Hạng C
27/8/14
903
1.191
93
TP.HCM

Bánh ở Huế khác, ở Bạc Liêu khác nha bac'
P/S: Sao...bác muốn gửi e mua bánh pía zùm luôn àh? ^_~

• Like
Reactions: bacai