Thảo Luận Chung Chi phí khi học lái xe!

Tập Lái
23/1/08
16
0
0
RE: Chi phí khi học lái xe!

Ôi các bác sao nói nặng thế? Mình học ở Trung Tâm ĐTLX Thuận An, Dĩ An, Bình Dương thì thấy khá tốt. Mà mình thấy nghề đào tạo lái xe vất vả thật, ngày nào cũng bị học viên cho lên xe "lắc" tơi bời, mà run chết đi được, giao tính mạng cho những tay lái còn đóng bỉm, nam mô nam mô... Các bạn chưa học lái thì chịu khó tìm hiểu trung tâm nào dạy tốt rồi chăm chỉ nghe lời thầy nhé, rồi cả đời sẽ thấy biết ơn thầy!

Hạng B2
9/4/07
239
3
18
HN

Trích đoạn: ejc

Trích đoạn: Alexandre Ciskob

Trích đoạn: PhanCantho
Em có nghe câu: " đồng tiền đi trước là đồng tiền khôn" em thấy rất đúng vì nói thật với các bác tuy em hơi bị hao tốn nhưng bù lại thầy đối xử cũng rất tử tế, không biết trong trường hợp khác sẽ như thế nào? nhưng em thấy nếu muốn học lái mà không có khoảng 7T thì khó mà lấy bằng lắm, cũng phải xoay sở rất chật vật.
Bác sai lè, lớp em học mấy trăm thằng, 3tr nhẹ nhàng ko mất thêm gì mấy.[:-]
Em nghĩ bác sai à, em ko biết bác tính giá thời điểm nào nhưng bây giờ dưới 6tr ko có bằng đâu bác ơi. Tất nhiên là trừ quen biết, quan hệ linh tinh, giá 3tr là siêu rẻ rồi.:mad:
Em ko biết bác ở đâu nhưng nếu ở HN các bác cứ vào C500 Thanh Xuân mà học, đóng học phí đúng quy định, khi học chỉ mất tiền ăn trưa cùng các anh em 25k/người. Bồi dưỡng thầy dạy 100k/buổi chia đều cho 6 học viên/xe(20k/người).
Học xong thi. Chấm hết, đừng dại mà mất tiền cho cò, mình học cho mình cơ mà, lái tốt thì ngon, chứ các bác lái dở lại chạy cho qua thì sau này các bác lĩnh hậu quả:(
Em học xong t9/2007, ko nghỉ buổi lái nào, chỉ nghỉ lý thuyết, xong thỉnh thoảng ra đường chạy ngon lành, ko ai biết em mới học lái. Vấn đề là nghe giáo viên nói và làm đúng như vậy. Ví dụ em chờ đèn đỏ ở chỗ dốc, em làm i sì như bài dừng xe giữa dốc khi học lái, thằng nào đằng sau còi ầm ầm lên em kệ mẹ nó:D

Tập Lái
9/3/07
44
0
0

Em t6 tuần sau mới thi, chi phí đến giờ:

- 6500kvnd, không học lý thuyết, không học lái, điểm danh và thi chứng chỉ hết 3 ngày (đóng 2 lần).
- 100kvnd tiền quỹ lớp hôm khai giảng
- 350kvnd tiền phí không đi dã ngoại.

Dự tính chi tiếp, khoảng 1500kvnd:
- Dã ngoại đợt 2.
- Thuê xe chíp
- Thi
- Liên hoan lớp
- Bo cho thầy

Nếu đỗ đợt 1 thì tổng cộng là khoảng ~ 8,5 - 9,0

Hạng C
22/2/08
777
1
18
TP. Cần Thơ

hehehe, các bác học mấy cha đó bị là phải rồi
em có kinh nghiệm thế này nhé..ko tính tiền học phí, chỉ tính tiền khi đi học thôi...
em lấy bằng B2 năm 2003..học ở Trường dạy nghề số 9 - Vĩnh Long
Tổng chi phí khi đi học là:
1/ Tiền xe đi 30 ngày từ Cần Thơ Vĩnh Long là 50K - bi giờ vật giá leo thang thì khoảng 70K là cùng (bao gồm xăng, ăn sáng, cf ôm...hehe)
2/ Tiền bồi dưỡng giám khảo là 100K trước khi thi
Vị chi là ngoài tiền học phí, em chỉ tốn có 1.600.000 đồng thôi, chẳng có thằng nào đòi thêm hay đòi đi nhậu gì hết

--vài dòng chia sẻ với các bác

ah, P/S: lớp em học là lớp tập huấn, học chỉ 1 tháng thôi, mỗi ngày học 1 buổi, sáng hoặc chiều

Hạng B2
24/2/08
113
11
18
Sài Gòn

Sao ghê vậy ta.

Xưa tui học (2005) mất có 1tr8 tiền học, bo cho thầy (sau khi học xong - thi đỗ à nha) 500k, lệ phí thi hình như là 100k, dượt sa hình mấy vòng hình như là 50k. Hết!

Hạng B2
12/2/06
173
9
18
HCMc

Em học ở Hoàng Gia, tính ra tổng cộng cả tiền học+ tiền lệ phí tất cả+ thêm tiền xăng mỗi lần đi học hay lên Q12 dợt cảm ứng là khoảng 4,5tr chả có tốn thêm xu nào cho thầy cả:). Em thi đợt 21-1, khi chạy đường trường cũng chả phải chung chi cho giám thị nữa, mặc dù thằng giám thị đó đàn bà kinh khủng, nhìn mặt thấy ghét lắm các bác ạ. Các bác cứ học theo trường lớp đàng hoàng, đừng có đưa đầu đưa cổ cho mấy thằng "thầy" nó chém nhá.;)

Hạng B2
14/8/07
257
3
0
53
Tp. HCM

Học phí ở Hoàng Gia kể từ 25/2 (đúng ngày xăng lên giá !:() là 3.2 T, tính luôn 12 giờ thực tập với Lanos. Đăng ký hôm nay phải chờ đến tháng 11 mới thi = 9 tháng 10 ngày ![&:].

Đến lúc đó, tổng thiệt hại phải trên 5 T, chưa kể chi phí thuê xe tập dượt để chống... quên :D

Hạng D
24/2/08
3.608
1.011
143
0989.21.22.50
yeuxehoi.com.vn

em vừa đăng ký học ở Hoàng Gia đóng học phí hết 3 chai, rồi lệ phí thi và thi cảm ứng nữa là khoảng 5 chai ,mà tới thắng 11 mới dc thi lấy bằng dc .Bác nào học ở HG rồi cho em biết , là có phải chung chi cho thấy ko ? nghe nói ở đây học rất pro ! tỉ lệ đậu có cao ko các bác,mà chỉ học có 1 tháng (16 tiếng ,mỗi buổi học 2 tiếng vào thứ 7 cn)học xong tới tháng 11 mới thi .như vậy ko tập thường xuyên từ giờ tới tháng 11 chắc khó đậu bác nhỉ / Các bác cho em hỏi là thuê xe ngoài học theo giờ khoảng bao nhiêu tiền thế các bác .Cám ơn các bác nhìu

Tập Lái
4/11/07
25
0
0

Trích đoạn: yeu xe hoi

em vừa đăng ký học ở Hoàng Gia đóng học phí hết 3 chai, rồi lệ phí thi và thi cảm ứng nữa là khoảng 5 chai ,mà tới thắng 11 mới dc thi lấy bằng dc .Bác nào học ở HG rồi cho em biết , là có phải chung chi cho thấy ko ? nghe nói ở đây học rất pro ! tỉ lệ đậu có cao ko các bác,mà chỉ học có 1 tháng (16 tiếng ,mỗi buổi học 2 tiếng vào thứ 7 cn)học xong tới tháng 11 mới thi .như vậy ko tập thường xuyên từ giờ tới tháng 11 chắc khó đậu bác nhỉ / Các bác cho em hỏi là thuê xe ngoài học theo giờ khoảng bao nhiêu tiền thế các bác .Cám ơn các bác nhìu
Sao lâu thế bác? Tới 9 tháng mới thi sao? Bác học bây giờ bỏ quên tới đó thi là rớt chắc.

dcv confirmed
Hạng D
9/7/06
1.455
1.976
113

Tự học đi thi được không mấy bác ? E thì có bằng rồi, bây giờ hướng dẫn cho bà xã được o?