Hạng B1
13/1/13
84
6
8
Vâng thưa các bác các anh,đã 2 năm nay từ lúc gđ e có ý định mua xe,e đã tham khảo thường xuyên trên forum Oto Saigon để tiếp thu kiến thức về xe nói chung và mua xe cho gđ nói riêng...thú thật đến giờ vẫn chưa mua,có thể là sang năm(cái này do Ba mẹ quyết định vì tiền là của họ làm ra)
Năm 2011,khi PS lần đầu đc gt,Với cái nhìn đầu tiên về xe PS là cái đuôi xe hơi xấu...lúc ấy e chán...nhưng sau khi tham khảo forum đã hiểu rằng máy móc PS hơn FT nhiều mặt..nhất là độ an tòan...và đã đưa Ba và mẹ tới tận Isamco và Amc để mục sở thị...e cũng tranh thủ ngồi vào xe và cái cảm giác quan sát ở ghế tài là rất tốt,độ cao ghế với sàn rất Sport thoải mái,còn ngồi ghế FT có cảm giác như bị trói vậy...PS duỗi chân tới bàn đạp rất thích kô như Innova hay FT.
Nói gì thì nói quyết định cuối cùng là của Ba mẹ...mình là con kô làm gì trái ý đc phải kô các bác các a?
Nhưng nếu e có tiền tầm 1 tỷ như vậy sẽ chọn PS chứ kô chọn FT vì cái gì những ng đi trước truyền đạt bao giờ cũng là xương máu cả!!!Cần phải có lập trường khi đã xác định rõ con đường mình theo!
Dù chưa đc 1 lần chạy PS xem e nó thế nào hoặc giả sử gđ mua FT thì e cũng hy vọng nằm ngủ mơ thấy mình đang chạy PS.
E thích PS vì nó cứng cáp-mạnh mẽ-cảm giác lái tốt.Về lâu dài kô bít máy dầu bền đc tới đâu nhưng dù sao cũng là hàng Nhât phải kô ạ?...Thanks các bác các a vì đã cũng thảo luận!!!!!THANKS

Hạng B2
25/7/12
187
27
28
bác buồn làm gì, ba má đã thích toy thì cứ mua toy, cứ để 2 cụ chạy sẽ thấy điểm yếu mà đổi sang mit, mất tiền nhưng cả gia đình thoải mái. bây giờ bác ko tác động được đâu.

Hạng B1
13/1/13
84
6
8
Thanks mọi người !!!e bít mình cần phải làm gì òi.....kiếm xe đạp bán bánh mì hàng ngày đi ngang wa SRoom Mit nhìn vào đó..............lâu lâu ngứa quá thì gửi xe đạp cho bảo về rồi vào trong coi....hi

Hạng F
5/11/10
6.668
15.022
113
nguyenanhson nói:
Chú đắng ký lái thư xe FT chở ông cụ rồi chạy khoảng 60 km/h rồi đánh lái trái , phải gấp hai cái x ông cụ còn muốn mua xe FT nữa hay không. Xong thì lại làm tương tự với xe PS
Bác chở ông cụ thử xe chạy 60 chặt cua kiểu này rủ ổng lên xe khác sao dám lên lần thứ hai, và không bao giờ nhìn FT nữa
(đùa tí), nhưng công nhận giãm xóc PS rất êm khi chạy khá nhanh qua chổ dằn.

Hạng B2
6/8/08
305
306
63
Con FT có chung khung gầm với con bán tải Hilux nên cũng văng đít thôi. Thực tế nhiều người chạy cũng kêu rùi mà.
còn con PS thì chung khung gầm với con Triton. Cho ổng xem cái Video này và cái Video hôm anh em chạy thử ở sân quần Ngựa thì biết ngay mà.
Ô tô quan trọng nhất là phải an toàn.

• Like
Reactions: thuytram_dep
Hạng B1
13/1/13
84
6
8
Vâng e hiểu rồi....làm phiền các bác wá, e ngại ghê!cám ơn các bác đã chỉ bảo!!!

Hạng B1
13/1/13
84
6
8
các bác coi giùm e...hình như là 1 lò độ xe o nước ngoài...có cả PS....coi bộ chuyên nghiệp.