Hạng C
5/11/13
850
662
93
xe e là PS D ATđã đi duoc 60000km.xin nhờ các bác tư vấn dùm e nơi xử lý được tiếng kêu rít rít khi đi vào những đọan đường hơi hơi xấu .e đã lắng nghe rất kỹ tiếng này.chắc chắn ở các tapi cửa.đi vào đường tốt thì ok êm ru.ghét quá e đã đi táo tapi cửa ra để cách âm nhưng vẫn bị kêu.mục đích cách âm của e là để nhờ thợ tháo ra xem coi như thế nào thôi.rồi e vô amc Q4 cũng đã nhờ kỹ thuật xem dùm.kỹ thuật cũng đã xác nhận tiếng kêu từ cửa,họ đã chạy thử và tháo 2 tapi cửa trước ra thì thấy khu vựa lái hết kêu,nhưng tiếng kêu lại dồn ra khoang phía sau.vậy kết luận khi lắp tapi cửa vào thì phát hiện có tiếng kêu,vậy mà nhân viên bên hãng cũng ko giải quyết được.em nhờ các bác có ai có kinh nghiệm hay biết chỗ nào xử lý đượ n đề này thì e khao tất
Để em về nghe thử; bác nói mới để ý, không biết xe có vụ kêu này không à! Vì đi đường xấu nhiều tiếng kêu khác to hơn nên át tiếng "bom" này chăng!

Hạng C
14/3/14
831
626
93
Để em về nghe thử; bác nói mới để ý, không biết xe có vụ kêu này không à! Vì đi đường xấu nhiều tiếng kêu khác to hơn nên át tiếng "bom" này chăng!
cái tiếng rít rít này khi bác mở cửa hoặc mở nhạc là không thể nào nghe được đâu.để ý mới nghe thấy,nhiều người lên xe ngồi cũng không nghe đâu nhưng mình mà hỏi thì họ nói mới nghe

Hạng C
18/10/14
598
623
93
Hôm nay, e xin chia sẻ với các bác tình huống em mới gặp.

Số là cuối tuần e sang Bình Dương gặp họ hàng chơi, sau khi dừng xe, tắt máy ngồi chơi một lát thì có máy đứa cháu nó thích xe, đòi lên xe ngồi chơi.

Em unblock cửa rồi sau đó mở 2 cửa bên phụ lên cho mấy đứa cháu lên ngồi.

Tiếp theo e nhoài người từ cửa trước bên phụ sang bên tài, kéo nó block cửa bên tài lại (vì do bên tài là phía ngoài đường, em sợ bọn trẻ nghịch mở cửa thì gây tai nạn cho người đi đường) => các bác đều biết là PS sau khi kéo block cửa bên tài thì nó tự block tất cả các cửa khác kể cả cốp sau.

Điều này không có gì để nói, sau khi bọn trẻ chơi xong, xuống xe, bọn nó đóng cửa cái rầm. Sau đó e chạy ra thì không mở được cửa nào bằng tay, bấm nút unblock cũng không có tín hiệu gì. Trong đầu suy nghĩ "thôi chết rồi, kiểu này chắc kiếm thợ sửa khoá hoặc đập kính rồi :(".

Loay hoay 1 lát e thấy có 1 cánh cửa chưa đóng sát nên bấm nút unblock ko tác dụng. E vừa ấn cửa vào sát vừa bấm nút unblock trên chìa khoá -> tạch - tiếng kêu unblock cửa phát lên làm em thở phào...(may quá, không phải đập kính :D)

Vài dòng chia sẻ cho các bác nếu có gặp tình huống tương tự :D

Hạng D
23/3/15
1.272
3.928
113
Hôm nay, em mới đưa xe PS của em đưa cả nhà đi chơi xa xa tí, em chưa có bằng nên tài xế chở đi nên ngồi băng sau cùng để xem thực tế nó như thế nào. Có vài nhận xét như sau:
1. Băng sau cùng ngồi cũng thoải mái, nhưng chỉ ngồi 2 người thôi, 3 người là rất chật, em (cao 1.68m) và ông anh vợ (cao 1.75m) ngồi ok, hơn nhiều so với Innova lẫn Fortuner. Ghế ngồi không bị tình trạng võng vào giữa như Innova hay Fortuner. Khi đi trên đường cao tốc thì không hề bồng bềnh (dù tốc độ trên dưới 120km/h), khi vào các đoạn đường gằn sốc, thì khá êm không bị tưng tưng. Nói chung là khá ổn.
2. Về độ ồn thì em thấy tương đương khi đi Innova hay Fortuner khi đi trên cao tốc, khá êm ái.
3. Tăng tốc rất tốt khi đi trên cao tốc, vượt xe rất nhẹ nhàng. Tuy nhiên có thể do xe mới hay do cách chạy của tài xế nên thi thoảng chạy tăng ga hơi bị nất cục...
4. Xăng hao quá... hu... 65 lít cho 300km đầu tiên (chạy đường trong thành phố)... Em đang bị con gấu cằn nhằn vụ này đây...
Cá nhân em thì thấy xứng đáng, tuy nhiên nếu có điều gì đó phàn nàn là hơi bị hao xăng...

• Like
Reactions: TuanAnhPS
24/3/10
4.364
3.876
113
Máy V6 3.0 đi trong phố vậy là bình thường mà pác. Fortuner V máy I4 2.7 đã hết 16-20 lit mà anh em đã chê hao lém dồi.

• Like
Reactions: thuytram_dep