12/10/07
2.646
10.496
113
Sáng nay thấy có tấm hình ở thớt kia, chợt nảy ra ý tưởng nên cóp về, lọ mọ cân chỉnh để so sánh kích thước 4 chiếc pickup thường được bàn tán trên OS hiện nay. (Hình ảnh cọp từ bài của bác VuThinh: https://www.otosaigon.com/threads/l...au-tien-cua-xe-ban-tai-mercedes-benz.8762363/)

Các đường chỉ màu xanh nhạt căn theo các điểm chính: Đầu đuôi xe, cột tay lái chiếc Triton, các điểm cuối cabin xe và mép cửa xe. (Lưu ý: vì chiếc Colora do và Wildtrack dài hơn nên các bác có thể thấy đầu 2 chiếc (trong vòng tròn xanh) thò ra cả khúc so với 2 chiếc còn lại nhé)

Qua hình này gần như có thể kết luận: Buồng lái chiếc Navara ngắn nhất trong phân khúc, có phải không vậy các bác? (Chú ý nhìn đường chỉ màu xanh chạy qua khu vực cột tay lái chiếc Nav và chiếc Triton)

Mời các bác góp ý nếu chưa chính xác nhé.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: vthanh6
12/10/07
2.646
10.496
113
Còn đây là hình phóng lớn khu vực cột tay lái và mép cửa trước cho dễ thấy:

adult photo sharing
uploading images

Cột tay lái của Navara lùi ra phía sau cả khúc so với Triton nên không gian cho hàng ghế thứ 2 chắc sẽ ít lại. Chiếc Colorado và Ranger trong hình trên thì dán kính, không thấy cột tay lái nên không biết!

Nhìn các đường chỉ thì thấy chỉ có mép cửa chiếc Colorado và Triton là chạm vô chỉ xanh. Haii chiếc Wildtrack và Navara thì còn thiếu một khúc! Nghĩa là ngắn hơn???

Vậy nói rằng Triton nhờ thiết kế J_line mà giúp ngả lưng thoải mái là có cơ sở chăng??? Bác nào từng chạy thử qua Triton và Navara cho xin ý kiến nha.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Vấn đề này thì chắc phải chờ bác nào đã lái thử cả 4 em này vào cho ý kiến thôi. Em nhìn hình cũng chịu ko phán gì đc.