Hạng D
29/3/17
1.496
13.222
113
Hehe...trên đây đã có vài bài về vụ cho mượn xe này rùi...mình cũng đã nói mấy lần là người có lòng tự trọng méo ai đi mượn đồ người khác...nhìu a quân tử cho mượn xe vào cũng bla bla lắm...giờ có 1 bài học này để xem và rút kinh nguyệt....xâu xa của việc mượn và cho mượn là còn nhìu vđ lắm chứ o phải chỉ cái đồ mượn...

Hạng F
6/9/18
7.368
16.352
113
35
Không phải tự nhiên mà ng ta nói xe hơi như vợ hai. Tốt nhất là tìm lý do từ chối, hoặc cùng lắm là kiếm chỗ thuê dùm. Một hai lần người ta tự hiểu mà tránh. Bạn bè hay người nhà gì thì cũng phải tới lúc xảy ra chuyện liên quan tới quyền lợi, tiền nong (lớn) thì mới thấy rõ lòng nhau. Thà mất lòng trước, được lòng sau.
Thằng em họ của em, hồi trước tính mượn nó con tay côn (cũ) đi vài tuần trải nghiệm (nó dư xe). Chưa kịp mở miệng ra nói là nó đã tìm cớ lảng tránh đi rồi. Cũng chả trách nó được, chuyện đó tùy suy nghĩ mỗi người, và mình với nó cũng kg phải quá thân thiết. Xe 2 bánh, đã đi nhiều (phượt Bắc-Nam mấy lần) mà người ta còn vậy. Huống chi con xe hơi tiền tỷ, mới lăn bánh có 500km ...
Ae giề như cá lờ vậy bác

Đồng nghiệp mềnh đây mà mềnh cho muợn xe máy có sao đâu

• Haha
Reactions: quannguyentsnct
Tập Lái
12/6/19
44
50
18
37
Phải chi người mượn gây tại nạn mà này nọ thì nói. Đằng này đang lưu thông bị người khác gây tai nạn thì sao trách được. Hư hỏng hãng thay mới 100% chứ có sửa chữa đâu. Xe mất zin phải này nọ thì bác chủ thương lượng với người gây tai nạn mới phải chứ.
Tai họa từ trên trời rơi xuống có ai muốn, thử đặt bản thân mình vào người mượn xe đó thì mình xử lý sao cho hợp lý?
đọc hết rồi vào comment có ông bạn âu dề thế cũng không đỡ được.

• Like
Reactions: minhhai00
Hạng D
11/8/21
3.203
3.263
113
20
"tính tao đi xe từ tốn..." chẳng liên quan gì! Thể loại này ra đường mà quẹt ai thì sai cũng thành đúng... vì nó nghĩ lúc nào nó cũng đi xe "từ tốn", sao mà "có chuyện" được.
Nói chuyện với thể loại không biết đúng sai, phải trái này thì thua, mà còn là bạn bè nữa cơ!
Chân lý là mượn sao trả y lại vậy, còn không đừng mượn, đừng bạn bè. Lý ra phải tự đứng ra thay chủ xe làm việc với bên kia, có yêu cầu cần sự hiện diện của chủ xe thì hỏi chủ xe có thời gian rảnh để hỗ trợ cho việc đó không nữa, ở đó...
Né thằng nào tên Bình với thằng Đô ra, đừng có bạn bè gì với hai thằng này.
Đã đi mượn gùi thì có cái qq gì mà bù vô hè..

Hạng D
22/1/19
4.351
7.867
113
Ae giề như cá lờ vậy bác

Đồng nghiệp mềnh đây mà mềnh cho muợn xe máy có sao đâu
Cũng chả hiểu nữa bác. Trước đó em vẫn nghĩ nó sẵn sàng cho e mượn. Nên khi nghe xong thấy cũng hơi buồn. Ngẫm lại thì thôi kệ, thà nó cứ thẳng thắng vậy nếu không muốn. Mình đỡ mất công mang "nợ" ...

• Haha
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
10.615
13.050
113
Thiệt là hài khi ko dám mua xe cũ vì sợ xe tai nạn để rồi con xe mới của mình trở thành “xe tai nạn” khi bán cho thằng khác sau 500km!!

Hạng F
3/10/15
10.615
13.050
113
Đọc xong tình huống cũng giật cả mình và thấy tội anh cho mượn xe. Trước mình cũng hay cho bạn mượn xe, lúc đó nghĩ nếu xe có chuyện gì mình cũng sẽ không bắt đền này nọ, mình sẽ chịu hết (dĩ nhiên là cần phải nhận được thái độ phù hợp của người mượn, ý giống anh cho mượn trong bài lúc đầu nhưng do thái độ tệ quá làm ảnh rầu!). Giờ phải suy nghĩ lại, đúng là càng sống càng nhận ra nhiều thứ hay ho...
Càng sống càng nhận ra nhiều thứ gay go!

Hạng B2
14/6/14
100
94
28
Xe bự quá!

Nếu bạn hông mượn mà tự mình đi, rồi bị tai nạn (mình đúng 100%), thì chắc cũng nhảy đong đỏng lên la mất dzin quá!

Đành là ông bạn chẳng ra gì, còn ông chủ thì cũng nặng vật chất quá.

Đã xác định, mua xe là để sắt bọc da, mà còn sợ mất zin.

Xe em đang chạy (5km/h) bị thằng công nó thắng cái rẹt rồi DE vô cái ầm. 2 bên thương lượng (sau khi em gọi C.A), thì em cũng tìm nơi bán đồ rẻ nhất, cho tài xế bên kia kiểm tra, rồi chuyển $ cho em tại chỗ.

Em chỉ lấy $ phụ tùng, mà phụ tùng 2nd cho rẻ vì xe em cũng cũ,

còn xe thì em tự đem về tự sửa, chứ vào hãng hay gara chắc phải gấp 3-4 lần.
View attachment 2719771
Em thẳng thắn với bác:
- Người ta mới mua xe, là cái xe MỚI ai chả xót.
- Việc tự mình làm và người khác làm là 2 việc khác nhau.
- Quan trọng là cái thái độ hành xử. Tôi mượn xe bác xong tai nạn nát bươm cái xe, không phải 170tr mà là 370tr đi. Douma xem bác có tự ôm xe ngậm bồ hòn không hay cũng đứng ngồi trên lửa?