Hạng D
16/11/12
1.052
574
113
Mai e đi cha Diệp, mọi khi đi gia đình toàn ghé mấy quán cơm, canh chua cá lóc, món ăn gia đình. Bữa nay rủ mấy anh em nên muốn đổi gió qua đặc sản rắn. Các bác tư vấn cho em quán nào ngon và uy tín.

E xuất phát SG lúc 4h chiều, tầm 6-7 ăn tối là vừa, chắc tầm đó mới đến Cần Thơ.

Hạng D
17/10/15
1.008
5.479
113
Nếu bác buộc phải ăn ở Cần Thơ thì bác ghé vào Lẩu Rắn Miền Tây trên đường Trần Văn Hoài, đi trên đường 30/4 hướng từ cầu Ninh Kiều xuôi xuống, sẽ gặp Trần Văn Hoài bên tay phải rẽ vào chút xíu thì gặp LRMT. Khu này thì quán đó nổi tiếng nhất rồi, ăn cũng được có điều buổi tối sợ đường đông khó đậu xe.

Còn option khác thì em thường xuyên và thích ăn ở quán 72 trên QL1A đoạn từ Trung Lương về chưa tới Cai Lậy, nó nằm phía tay trái giữa 2 cầu Nhị Mỹ và Mỹ Quý nên bác phải canh đoạn mở lươn để quay đầu, quán khó thấy vì bên ngoài là tiệm tạp hóa, đậu xe ở ngoài đi sâu vào trong thì phía sau là sân vườn rất thoáng mát. Quán 72 này có cách chế biến rắn rất ngon, đó là rút xương toàn bộ, phần thịt thì làm được nhiều món, lạ nhất là xào với bạc hà, riêng phần xương thì chiên lên nhai giòn rụm như bánh đa. Nếu bác cần ghé đây thử thì mình sẽ cho số cell chủ quán để gọi trước, báo h cho họ mình tới khoảng nào để họ vừa chỉ đường vừa làm sẵn, bác tới là chỉ việc măm măm thôi.

Hạng D
16/11/12
1.052
574
113
Bác cho e số phone luôn, tiện chỗ nào e ghé. E search google còn có quán Cây Gừa ngay Cần Thơ, mà toàn mấy trang về ẩm thực quảng cáo, ko biết thực tế thế nào.

• Like
Reactions: Black Tomato
Hạng B1
25/2/13
71
38
18
37
Bác cho e số phone luôn, tiện chỗ nào e ghé. E search google còn có quán Cây Gừa ngay Cần Thơ, mà toàn mấy trang về ẩm thực quảng cáo, ko biết thực tế thế nào.
Chào bác, quán cây Gừa ở dưới chân cầu Hưng Lợi, bác chạy dưới chân cầu quẹo phải cập sông là tới, quán ăn được nhưng xe 4b thì đậu hơi khó vì đường nhỏ, chúc bác ngon miệng.

Hạng B1
25/2/13
71
38
18
37
Mai e đi cha Diệp, mọi khi đi gia đình toàn ghé mấy quán cơm, canh chua cá lóc, món ăn gia đình. Bữa nay rủ mấy anh em nên muốn đổi gió qua đặc sản rắn. Các bác tư vấn cho em quán nào ngon và uy tín.

E xuất phát SG lúc 4h chiều, tầm 6-7 ăn tối là vừa, chắc tầm đó mới đến Cần Thơ.
Bác có thể ăn lẩu rắn miền tây bác trên đã nói, không thì bác có thể ăn quán cây Gừa e mới trả lời trên, còn 1 quán ở đường Nguyễn Trãi gần nhà thờ quán rắn Tô Châu đặc biệt rắn nướng nước mắm bác nhe. Chúc bác ngon miệng.

Hạng D
16/11/12
1.052
574
113
Cám ơn các bác, em mới đi về và quyết định ghé quán Lẩu rắn miền tây ở đường Trần Văn Hoài, Cần Thơ. Tối thứ 7 mới 7h mà đường phố vắng tanh, đậu xe thoải mái, quán nhỏ nhưng phục vụ khá tốt, đồ ăn ngon, nhân viên dễ thương.

• Like
Hạng B2
26/11/05
492
5.003
93
Cho em hóng số phone của quán 72, đợt rồi đi miền tây kiếm quán rắn đỏ mắt mà không có.

• Like