Hạng B2
6/5/09
391
72
28
Chào các Bác nhà Jolie!
Em vợ 2 của em là Jolie 2005, tình hình là cái mồi thuốc lá của nó em không thấy tự nhảy ra khi đã nóng, mà phải ấn tay liên tục. Xe em mua lại cũng lâu rồi nhưng thấy nó bị vậy lâu rồi. Có phải đã bị hỏng rồi không? Giờ em muốn thay nó thì tìm ở đâu ạ???

Hạng B2
8/5/06
347
162
43
"không thấy tự nhảy ra khi đã nóng, mà phải ấn tay liên tục."

Cách diễn đạt của bác hơi mâu thuẩn và khó hiểu: Đã không tự nhảy (khi đã đủ nóng) thì nó nằm chết ở đó thì cần gì phải ấn tay liên tục ???
Muốn đầu châm lửa tự nhảy ra khi đã đủ nóng thì bộ mồi thuốc phải có đủ các yếu tố:
1- Có nguồn điện đủ. (nếu không thì kiểm tra hộp cầu chì. Có 1 cầu chì riêng cho ổ mồi thuốc lá. Xem vị trí trên bản hướng dẫn gần hộp cầu chì)
2- Lò xo hoàn lực của phần châm thuốc phải còn hoạt động, không bị kẹt cứng do lâu ngày bị gỉ sét, bẩn,,,Kiểm tra bằng cách dùng ngón tay ấn vào đầu điện trở dây xoắn xem nó có chạy xuống được và dàn hồi tốt không (<span style=""color: #ff0000;"">lưu ý chỉ làm khi nguội, coi chừng phỏng tay</span>)
3- Phầm ngàm trong ổ cắm: Đó là 2 miếng thép nằm đối diện trong ổ cắm. Chúng có cấu tạo đặc biệt: Khi nguội (nhiệt độ phòng) chúng ôm sát và giữ phần mồi thuốc trong ổ cắm. Khi nóng, chúng sẽ dãn nở, không ôm/giữ chặt phần mồi thuốc nữa. Khi đó phần lò xo hoàn lực nói ở mục 2 sẽ đẩu làm phần mồi thuốc bung ra.
Nếu mọi thứ hoạt động đúng thì nhiệm vụ của bộ mồi thuốc mới hoàn hảo.

Hạng B2
6/5/09
391
72
28
Sorry Bác, để em nói lại cho Bác và ACE hiểu:
Cái mồi thuốc của em khi ấn thì nó không có ăn vô trong, mà mà ấn ngón tay là vậy! Cho nên khi cảm giác thấy đã đủ thì em mới rút ra, chứ nó không tự nhảy gì ráo cả!
Vì em ít dùng cái này nhưng cho mấy người bạn hút thuốc thì mới hay.
Ngoài ra nguồn điện thì Ok vì em dùng lỗ này để bơm xe và máy lọc không khí vẫn OK Bác ạ!
Em nghĩ do cái mồi thuốc, rời bên ngoài bị hỏng rồi. Các Bác cho hỏi chổ bán cái này để em tìm mua!
Thanks!!!

Hạng C
3/2/12
583
3
0
Bác qua mình cho cái mới nguyên của japan nè....cò gì hú mình....

Hạng B2
6/5/09
391
72
28
Cảm ơn Bác! Bác cho xin địa chỉ ạ? Em ở Tân Phú. Nếu bất tiện Bác nhắn qua đ/c email: [email protected] hoặc số phone 0938867986. Em xin hậu tạ!
bác nào biết chổ nào có bán chỉ giúp!!!
Thanks!!!!

Last edited by a moderator:
Hạng D
11/3/11
1.608
116
63
TP.HCM
namnghinruoi nói:
Sorry Bác, để em nói lại cho Bác và ACE hiểu:
Cái mồi thuốc của em khi ấn thì nó không có ăn vô trong, mà mà ấn ngón tay là vậy! Cho nên khi cảm giác thấy đã đủ thì em mới rút ra, chứ nó không tự nhảy gì ráo cả!
Vì em ít dùng cái này nhưng cho mấy người bạn hút thuốc thì mới hay.
Ngoài ra nguồn điện thì Ok vì em dùng lỗ này để bơm xe và máy lọc không khí vẫn OK Bác ạ!
Em nghĩ do cái mồi thuốc, rời bên ngoài bị hỏng rồi. Các Bác cho hỏi chổ bán cái này để em tìm mua!
Thanks!!!
bác không cần mua cái mới, chỉ cần lấy tua vít nhỏ nạy cho 2 cái chốt trên thân cái mồi thuốc ra chút xíu là nó giữ được. Nạy vừa thôi ạ, nạy quá nó không bung ra được đâu ạ.

Hạng D
15/9/04
1.722
209
63
Jolie mở dể mà chỉ có 2 con vít dưới chỗ mồi thuốc lấy ra nghiên cứu 2 cái chốt thoải mái.

Hạng B2
6/5/09
391
72
28
cảm ơn các Bác! Để E thử xem sao! có gì báo cho các bác sau nhé! Thanks alot!

Hạng B2
6/5/09
391
72
28
hongchi nói:
Jolie mở dể mà chỉ có 2 con vít dưới chỗ mồi thuốc lấy ra nghiên cứu 2 cái chốt thoải mái.

Bác có thể chỉ rõ hơn được không?
Bộ mồi thuốc có 2 phần, phần nằm cố định trên taplo, phần rời để lấy ra khi mồi thuốc lá. Vậy E phải chỉnh cái nào? Em tháo cái mồi ra thì thấy trơn lu à, không thấy cái chốt gì cả! Còn phần nằm trong taplo thì em chưa có đụng vô?