Thảo Luật Chung Chủ đầu tư uy tín??!!!

Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
20/8/11
137
46
28
b2driver nói:
Uy tín = (1) Nói là làm + (2) Làm đúng những gì đã nói
Bác sang Mỹ định cư nhá !
b2driver
Cả thế giới phải sợ người Mỹ vì người Mỹ đã nói là làm. Thế nhưng người Mỹ lại sợ người Nhật vì người Nhật làm xong mới nói. Vậy người Nhật sợ ai, xin thưa, đó là người Trung Quốc, vì người Trung Quốc không nói cũng làm. Vậy xin hỏi người Trung Quốc sợ ai, đó là người Việt Nam, người Việt Nam nói một đằng làm một nẻo bố ai biết đâu mà lần.

Hạng B2
22/9/10
115
94
38
SG
Em cũng nhận xét giống bác

nam khang nói:
_vina_ nói:
HAG thì có đủ tài chính và có kinh nghiệm, còn giữ đúng tiền độ thì em chưa mua của HAG nên em ko biết. :D
Tài chính thì có, kinh nghiệm thì chưa bác ợ. Nhà nó tự xây, làm ẩu lắm. Bác nào dân trong nghề nhìn là biết.

Hạng B2
22/9/10
115
94
38
SG
Bác vui tính ghê

lehuynhthaibao nói:
b2driver nói:
Uy tín = (1) Nói là làm + (2) Làm đúng những gì đã nói
Bác sang Mỹ định cư nhá !
b2driver
Cả thế giới phải sợ người Mỹ vì người Mỹ đã nói là làm. Thế nhưng người Mỹ lại sợ người Nhật vì người Nhật làm xong mới nói. Vậy người Nhật sợ ai, xin thưa, đó là người Trung Quốc, vì người Trung Quốc không nói cũng làm. Vậy xin hỏi người Trung Quốc sợ ai, đó là người Việt Nam, người Việt Nam nói một đằng làm một nẻo bố ai biết đâu mà lần.

Hạng B2
21/4/10
390
1.696
123
lucsi nói:
tuando nói:
scorp8x nói:
nam khang nói:
Túm lại theo ý bác lucsi, muốn làm tình giỏi thì điều trước tiên là phải có sinh lý mạnh.

Em dịch nôm tý nữa: muốn làm người tử tế thì phải có (nhiều) tiền.:D
Nhưng không có nghĩa là cứ có tiền thì là người tử tế đâu nhé.

Muốn làm người tử tế rất dễ. Chỉ cần....ít tham đi 1 chút.
Nếu VPH không làm La Casa mà xây nhà phố & biệt thự đúng chỗ đó
Nếu anh Đạt không làm cái tô -Neverrich 2 mà phân lô bán nền
Nếu NL không ôm ruộng Long An
Nếu ông Bình Thiên AN xây biệt thự thay cho đống chung cư
Nếu anh Nhơn cứ xây biệt thự cho thuê như ở Thảo Điền
Nếu anh Đức & chị Loan cứ phá rừng...
................
Thì bong bóng đã không nổ và ta khỏi mất công ngồi mò kim đáy bể tìm ông nào tử tế
Vì có ông nào tử tế đâu.....
Cái này bác lucsi nói có phần phiếm diện....
Đã là con người thì tham, sân, si ai mà không có, có bác nào ở đây lên tiếng là tui không có tính này không :D.
Có lẽ bác lucsi khoái đất nền nên cứ phân lô bán nền là tốt mà xây chung cư bán lại là tham. Giá trị xã hội của chung cư ai cũng thấy và đó là xu thế của đô thị trên thế giới. Có ngày hôm nay là do chính sách và trình độ quản lý vĩ mô của VN thôi. Người ta đang làm, quản lý không nổi rồi siết cổ lại.... Có Bill Gate qua VN cũng chết trong đợt này nói chi đến DN Việt Nam. Bác nói đúng là khi đang ở đường cùng thì lo cho cái mạng còn chưa xong nói gì đến uy tín, còn bản chất lập dự án lên để lừa thì mình không bàn ở đây.... Ngay cả chúng ta ở đây, khi thị trường sôi động, mua cái gì bán cũng lời, ăn nói hể hả, xởi lởi, gặp em út khó khăn giúp đỡ không suy nghĩ, vang tiếng đạo đức, tình nghĩa. Đến lúc đóng băng, mua bán không được, kẹp trym hết ráo thì có còn rộng rãi như vậy nữa không, những cam kết nói ra lúc rủng rĩnh tiến bạc có làm được hết không....
Ah, bàn thêm chữ tham cua bác lucsi nhé.... Mình biết người ta đang thở oxy mà mình chứ dò đáy mới thì có gọi là tham không ta :D. Tất nhiên chuyện có oxy để thở không là chuyện của người ta rồi...:D.
Cái nữa, bác hẹn em cafe mà bác chưa sắp xếp nghe :)

Hạng C
24/2/11
808
20.265
93
Chắc em 1 vote cho Him Lam & Nam Long. Chất lượng công trình & tiến độ cũng tạm ổn. Còn trong điều kiện khó khăn như vậy thì còn nói gì đến việc uy tín nữa khi cử mở mắt ra là mất vài tỷ tiền lãi :)).
Btw, hôm trước mới nhận được thông báo từ hiệp hội BĐS thành phố HCM gửi thư kêu gọi đóng góp cho quỹ hội mà buồn luôn...
Quote nguyên văn nhé các bác:
"Tuy nhiên đứng trước tình hình khó khăn về khả năng tiếp cận nguồn vốn phục vụ cho hoạt động đầu tư, KD cũng như tính thanh khoản chậm của các sản phẩm BĐS; nhiều doanh nghiệp chưa hoạt thành nghĩa vụ đóng hội phí 2011 cho hiệp hội. Hiện nay số tiền trong tài khoản của HH là 10.127.128 đồng. Điều này đe dọa hết sức nghiêm trọng đến khả năng duy trì hoạt động và sự tồn tại của CQVPHH".
--> Đến tiền quỹ hội còn ko buồn đóng thì lấy đâu ra uy tín nữa hả các bác :))

Hạng B1
7/8/07
86
0
6
HCM
lucsi nói:
tuando nói:
scorp8x nói:
nam khang nói:
Túm lại theo ý bác lucsi, muốn làm tình giỏi thì điều trước tiên là phải có sinh lý mạnh.

................
Thì bong bóng đã không nổ và ta khỏi mất công ngồi mò kim đáy bể tìm ông nào tử tế
Cũng vì chữ Nếu nên mới có sự thay da đổi thịt của TP ngày nay và trong tương lai, trong KD ko ai nói trước được điều gì, mọi thất bại đều xuất phát từ việc không đánh giá chính xác nhu cầu thị trường và thời điểm KD. Vậy ta thử đánh giá mức độ thành công của các nhân vật trên trong trường hợp các d/a được khởi công vào giai đoạn 2006 - 2007.

Chữ "tín" của chủ đầu tư được phản ánh qua chữ "tâm" của họ. CDT nếu đặt nặng vấn đề lợi nhuận mà quên đi lợi ích của KH thì uy tín chắc sẽ không cao, và ngược lại. Trong kinh doanh, nếu không có chữ tâm thì đừng nói đến chuyện phát triển, ngay cả nghĩ đến việc tồn tại cũng đã khó.

Hạng B2
22/9/10
115
94
38
SG
Em cũng thấy bác lucsi hơi phiến diện. Xã hội luôn phát triển, nhu cầu có chỗ ở và có chỗ ở tốt hơn là nhu cầu chính đáng của mọi người. trong khi nhà nước không kham nổi mới mở cửa cho tư nhân nhảy vào phát triển nhà ở. không có chủ đầu tư tư nhân thì đô thị sẽ phát triển ra sao, hay chỉ là các khu dân cư tự phát, đường sá ọp ẹp, lầy lội,.. Bản thân chủ đầu tư khi đầu tư dự án thì cũng nhắm vào nhu cầu của thị trường, định giá bán cũng theo thị trường và sức mua. Bong bóng hình thành không chỉ do chủ đầu tư, mà có phần không nhỏ là từ các nhà đầu tư bđs, thực chất là đầu cơ, mua đi bán lại kiếm lời. Thực tế, bong bóng bđs khó mà bể đc, mà bđs sẽ quay về giá trị thật của nó, nó đòi hỏi chủ đầu tư có năng lực, nắm bắt đúng nhu cầu end user (mua để ở), nghiên cứu phát triển các sản phẩm khác biệt, độc đáo, tiện ích đầy đủ,.. thì thị trường có khó khăn mấy vẫn có đầu ra. Với nhà đầu tư thì thị truờng xấu sẽ sàn lọc những nhà đầu tư chuyên nghiệp hơn, có sự am hiểu thị trường và đánh giá đúng giá trị của sản phẩm mà mình sắp mua,..
Quan hệ của chủ đầu tư và nhà đầu tư là quan hệ cộng sinh, việc phát triển hay đầu tư bđs đều dựa trên những phân tích, dự báo, nhận định và tính tóan hợp lý, còn uy tín (của cả 2 phía) thì chỉ là yếu tố cộng thêm mà thôi

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG
Memo2000 nói:
lucsi nói:
tuando nói:
scorp8x nói:
nam khang nói:

................
Cái này bác lucsi nói có phần phiếm diện....
Đã là con người thì tham, sân, si ai mà không có, có bác nào ở đây lên tiếng là tui không có tính này không :D.
Có lẽ bác lucsi khoái đất nền nên cứ phân lô bán nền là tốt mà xây chung cư bán lại là tham. Giá trị xã hội của chung cư ai cũng thấy và đó là xu thế của đô thị trên thế giới. Có ngày hôm nay là do chính sách và trình độ quản lý vĩ mô của VN thôi. Người ta đang làm, quản lý không nổi rồi siết cổ lại.... Có Bill Gate qua VN cũng chết trong đợt này nói chi đến DN Việt Nam. Bác nói đúng là khi đang ở đường cùng thì lo cho cái mạng còn chưa xong nói gì đến uy tín, còn bản chất lập dự án lên để lừa thì mình không bàn ở đây.... Ngay cả chúng ta ở đây, khi thị trường sôi động, mua cái gì bán cũng lời, ăn nói hể hả, xởi lởi, gặp em út khó khăn giúp đỡ không suy nghĩ, vang tiếng đạo đức, tình nghĩa. Đến lúc đóng băng, mua bán không được, kẹp trym hết ráo thì có còn rộng rãi như vậy nữa không, những cam kết nói ra lúc rủng rĩnh tiến bạc có làm được hết không....
Ah, bàn thêm chữ tham cua bác lucsi nhé.... Mình biết người ta đang thở oxy mà mình chứ dò đáy mới thì có gọi là tham không ta :D. Tất nhiên chuyện có oxy để thở không là chuyện của người ta rồi...:D.
Cái nữa, bác hẹn em cafe mà bác chưa sắp xếp nghe :)
Thói thường Chê vẫn dễ hơn Khen . :D
Trong hoạt động kinh doanh việc sai lầm khi ra 1 quyết định cũng là việc chắc sẽ sảy ra cho DN bất cứ thời điểm nào ,kg thể lường trước đc.
Uy tín hay kg thì Chủ DN mới là người biết rõ nhất , còn thủ đoạn trong kinh doanh thì ở đâu chả có ... :cool:
Các Cty ,Tập Đoàn trên TG này càng... lớn thì thủ đoạn càng siêu .Có khác chăng là anh kém thì lộ ....anh nào giỏi thì giấu khéo thôi .
Cho nên đánh giá uy tín DN cũng mang 1 khái niệm tương đối .... Trong lúc bình thời .... Chứ đến lúc sống chết cận kề thì phản ứng thường là do bản lãnh sống và Bản chất của 1 con người . Khi cận kề cái chết thì .....khó nói trước đc việc gì sẽ sảy ra lắm ....:(

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.498
113
www.phindeli.com
phannt nói:
Chắc em 1 vote cho Him Lam & Nam Long. Chất lượng công trình & tiến độ cũng tạm ổn. Còn trong điều kiện khó khăn như vậy thì còn nói gì đến việc uy tín nữa khi cử mở mắt ra là mất vài tỷ tiền lãi :)).
Btw, hôm trước mới nhận được thông báo từ hiệp hội BĐS thành phố HCM gửi thư kêu gọi đóng góp cho quỹ hội mà buồn luôn...
Quote nguyên văn nhé các bác:
"Tuy nhiên đứng trước tình hình khó khăn về khả năng tiếp cận nguồn vốn phục vụ cho hoạt động đầu tư, KD cũng như tính thanh khoản chậm của các sản phẩm BĐS; nhiều doanh nghiệp chưa hoạt thành nghĩa vụ đóng hội phí 2011 cho hiệp hội. Hiện nay số tiền trong tài khoản của HH là 10.127.128 đồng. Điều này đe dọa hết sức nghiêm trọng đến khả năng duy trì hoạt động và sự tồn tại của CQVPHH".
--> Đến tiền quỹ hội còn ko buồn đóng thì lấy đâu ra uy tín nữa hả các bác :))
Chết chết ... thế này thì không ai trả lương cho chị Loan Vịt à ...

Status
Không mở trả lời sau này.