Thảo Luật Chung Chủ đầu tư uy tín??!!!

Status
Không mở trả lời sau này.
O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG
tuando nói:
phannt nói:
Chắc em 1 vote cho Him Lam & Nam Long. Chất lượng công trình & tiến độ cũng tạm ổn. Còn trong điều kiện khó khăn như vậy thì còn nói gì đến việc uy tín nữa khi cử mở mắt ra là mất vài tỷ tiền lãi :)).
Btw, hôm trước mới nhận được thông báo từ hiệp hội BĐS thành phố HCM gửi thư kêu gọi đóng góp cho quỹ hội mà buồn luôn...
Quote nguyên văn nhé các bác:
"Tuy nhiên đứng trước tình hình khó khăn về khả năng tiếp cận nguồn vốn phục vụ cho hoạt động đầu tư, KD cũng như tính thanh khoản chậm của các sản phẩm BĐS; nhiều doanh nghiệp chưa hoạt thành nghĩa vụ đóng hội phí 2011 cho hiệp hội. Hiện nay số tiền trong tài khoản của HH là 10.127.128 đồng. Điều này đe dọa hết sức nghiêm trọng đến khả năng duy trì hoạt động và sự tồn tại của CQVPHH".
--> Đến tiền quỹ hội còn ko buồn đóng thì lấy đâu ra uy tín nữa hả các bác :))
Chết chết ... thế này thì không ai trả lương cho chị Loan Vịt à ...
Chị Loan này có biệt danh khác Bác ơi ...:D L.V là thường dùng để chỉ chị kia ....:D
Chị Loan này thì tiền tổ chức hội thảo và PR cho mấy anh cũ sắp chết và lính mới keng là ....đủ sống gồi kg cần lương đâu .:D
Ngẫm nghĩ lại ....giật mình ... thấy mình cũng mất " Quy " tín trầm trọng .... Qua thông báo này mới nhớ còn nợ Chị Lon Hội Phí 2011 5chẹo .... Thiệt là xấu hổ quá đi .:)

Last edited by a moderator:
Hạng B2
22/9/10
115
94
38
SG
đặt là Loan đậu đc k bác ?

Chị Loan này có biệt danh khác Bác ơi ...:D L.V là thường dùng để chỉ chị kia ....:D
Chị Loan này thì tiền tổ chức hội thảo và PR cho mấy anh cũ sắp chết và lính mới keng là ....đủ sống gồi kg cần lương đâu .:D
Ngẫm nghĩ lại ....giật mình ... thấy mình cũng mất " Quy " tín trầm trọng .... Qua thông báo này mới nhớ còn nợ Chị Lon Hội Phí 2011 5chẹo .... Thiệt là xấu hổ quá đi .:)
[/quote]

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.498
113
www.phindeli.com
@Phongluu: chị Loan này học chung với em bên Hungary, bên đó vẫn gọi là Loan Vịt ... về đây chị ấy làm to, biệt hiệu cũng khác, em chưa cập nhật được.
Thế bây giờ gọi là Loan gì hở bác?

Hạng C
24/2/11
808
20.265
93
Với tình hình này thì không biết chị L, anh C và Horea đào đâu ra xèng tổ chức đêm hội bất động sản lần thứ 37 đây ??? Hiện nay đã đến đêm 36 rồi mà kế thứ 36 trong binh pháp tôn tử là tẩu vi thượng sách tức là...chuồn.
À, mà trong thư ngỏ có thêm câu được in đậm: Horea sẽ xuất hóa đơn VAT cho các doanh nghiệp nên các bác khỏi phải lăn tăn:D:D:D

Full Sinopharm
25/12/09
2.702
33.325
113
Memo2000 nói:
Cái này bác lucsi nói có phần phiếm diện....
Đã là con người thì tham, sân, si ai mà không có, có bác nào ở đây lên tiếng là tui không có tính này không :D.
Có lẽ bác lucsi khoái đất nền nên cứ phân lô bán nền là tốt mà xây chung cư bán lại là tham. Giá trị xã hội của chung cư ai cũng thấy và đó là xu thế của đô thị trên thế giới.

Hohoho, cái này là bác cố tình đánh tráo khái niệm. Ai nói bác chung cư là xu thế đô thị thế giới?
Mà em cũng chả bao giờ nói phân lô bán nền là tốt mà xây chung cư là xấu. Em luôn ủng hộ (và mua nữa :)) xây chung cư ở chỗ cần chung cư
cũng như xây nhà phố ở chỗ cần nhà phố; xây biệt thự ở chỗ cần biệt thự; phân lô bán nền chỗ cần phân lô bán nền và làm ruộng ở chỗ cần làm ruộng

Vấn đề ở chỗ chủ đầu tư xây chung cư ở chỗ cần ...biệt thự; xây biệt thự ở chỗ cần...làm ruộng .....

Bác biết Nam Long đang chết chằng phải vì nó xây chung cư; mà vì nó phân lô bán nền ở chỗ cần...làm ruộng.

Cũng như ông Keppel Land bán cái biệt thự 700K-1000K Obama ở chỗ cần...phân lô bán nền. Siêu biệt thự ngay cạnh ...chung cư thu nhập thấp eHome và mênh mông là đất nền đất ruộng :D
Khi mà sản phẩm làm ra chỉ để tối đa hóa cái giấc mơ đầy túi của chủ đầu tư thì ai tin chữ "uy tín" thì chết chứ bệnh tật gì....

Hạng B2
21/4/10
390
1.696
123
Ai da, các bác phải phụ chủ thớt nhanh tìm cho ra chủ đầu tư uy tín chứ không thôi toàn bộ ngành BDS VN từ HAGL, VPH đến Kappel Land, PMH đều tham và ng.... hết rồi. Mei, bầu Đức, mợ Loan đều được cái mồm, nếu họ mà được 1/2 bác lucsi thì đâu đến nổi như ngày hôm nay. Ah, mà bác lucsi cũng tệ, thấy trước mà không góp ý, BDS mà là xương sống của nền kt thì tình hình này không khéo phá sản quốc gia như chơi.
Em vote cho bác lucsi làm BT Bộ KHĐT hay đại loại như vậy để đám thợ hồ, thợ điện tụi em còn cửa sống

Last edited by a moderator:
Full Sinopharm
25/12/09
2.702
33.325
113
Dạ, kính bác
http://www.vietcurrency.com/discussion/showthread.php?1217-B%26%237845%3Bt-%26%23273%3B%26%237897%3Bng-s%26%237843%3Bn-t%26%237843%3Bn-m%26%237841%3Bn-c%E1c-ghi-ch%E9p
Bác để ý ngày giờ post giúp em
Thực ra, vì công việc em phải biết được tình hình BĐS sẽ đi đến đâu, dự ớn nào sẽ lên đường....Còn tỷ thứ chuyện nếu kể ra thì...bể nồi cơm khối người.

Còn bác nghe/tin hay không thì tùy bác. Em chỉ vui là cũng được nhiều người cám ơn, nhờ mấy bài tào lao của em mà thóát được mấy chủ đầu tư "uy tín".....
Chúc bác vui và tỉnh táo...:)

Hạng D
25/11/09
1.088
4
38
34
lucsi nói:
Dạ, kính bác
http://www.vietcurrency.com/discussion/showthread.php?1217-B%26%237845%3Bt-%26%23273%3B%26%237897%3Bng-s%26%237843%3Bn-t%26%237843%3Bn-m%26%237841%3Bn-c%E1c-ghi-ch%E9p
Bác để ý ngày giờ post giúp em
Thực ra, vì công việc em phải biết được tình hình BĐS sẽ đi đến đâu, dự ớn nào sẽ lên đường....Còn tỷ thứ chuyện nếu kể ra thì...bể nồi cơm khối người.

Còn bác nghe/tin hay không thì tùy bác. Em chỉ vui là cũng được nhiều người cám ơn, nhờ mấy bài tào lao của em mà thóát được mấy chủ đầu tư "uy tín".....
Chúc bác vui và tỉnh táo...:)
em bỏ ra gần 1 buổi đọc hết 88 pages của topic bác quả thật ko còn j để nói,chỉ thấy ngậm ngùi

Status
Không mở trả lời sau này.