Thảo Luật Chung Chủ đầu tư uy tín??!!!

Status
Không mở trả lời sau này.
Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.482
113
www.phindeli.com
Bác lucsi thì trình hiểu biết và khả năng phân tích có thừa rồi

Tuy nhiên bác Memo2000 không phải là không có lý: CĐT mà chi trả đủ và đúng cho nhà thầu, và giao nhà đúng hẹn đúng chất lượng cho người mua thì tuy hiếm, nhưng vẫn có. Và như vậy cũng có thể gọi là có uy tín.:)

Tuy vậy vẫn tồn tại rất nhiều CĐT kém uy tín, giao nhà trễ, chất lượng kém, thu tiền cắt cổ, lật lọng với khách hàng, quỵt tiền nhà thầu. Tiếc rằng nhà nước chưa có cơ chế và hệ thống pháp luật để bảo vệ hữu hiệu cho người dân trong trường hợp gặp các CĐT lựu đạn này ...:mad:

Chúng ta cần phải tự bảo vệ mình thôi vậy :) ... Để làm được điều đó thì buộc phải tự đào tạo bản thân trở thành khách hàng thông thái và hiểu biết :)

Hạng B2
25/3/11
409
22
18
lucsi nói:
Dạ, kính bác
http://www.vietcurrency.com/discussion/showthread.php?1217-B%26%237845%3Bt-%26%23273%3B%26%237897%3Bng-s%26%237843%3Bn-t%26%237843%3Bn-m%26%237841%3Bn-c%E1c-ghi-ch%E9p
Bác để ý ngày giờ post giúp em
Thực ra, vì công việc em phải biết được tình hình BĐS sẽ đi đến đâu, dự ớn nào sẽ lên đường....Còn tỷ thứ chuyện nếu kể ra thì...bể nồi cơm khối người.

Còn bác nghe/tin hay không thì tùy bác. Em chỉ vui là cũng được nhiều người cám ơn, nhờ mấy bài tào lao của em mà thóát được mấy chủ đầu tư "uy tín".....
Chúc bác vui và tỉnh táo...:)

Topic này của bác lực sĩ hay thật, em hâm mộ bác rồi đấy
Đúng 1 năm trước em bán dat HN & mua nhà trong SG tưởng đã ngon bổ rẻ nhưng xem ra vẫn chưa chính xác lắm so với thị trường lúc này :D Hồi đó mà đọc bài của bác thì cuối năm nay em mới xuống tiền, ngon hơn nhiều

Hạng D
2/3/11
2.439
31.200
113
Tui cũng đã đọc ngay từ những ngày đầu bác ấy viết nhưng chưa tin, bây giờ thì khỏi nói rồi, đã kịp dính chưởng mấy căn hộ và đất ở xa xa xa. Vậy mới nói, để làm đúng những gì đã được người khác truyền kinh nghiệm lại sao khó quá, câu : chưa thấy quan tài chưa đổ lệ sao lúc nào cũng đúng với tui hết vậy nè. Cho nên bây giờ tui không dám trách mấy ông ở trển nữa, chỉ mệt cái là khi mấy ổng thấy quan tài thì chỉ sợ dân đã toi đi ở đâu xa lắc rồi. Học đã khó, làm đúng những điều đã học còn khó hơn nữa.

Hạng B2
15/8/11
291
43
38
Tiện thể hỏi các bác nhà đầu tư cứ bảo là sổ đỏ chung cả dự án, rồi mình mua sẽ tách sổ đỏ riêng từng nền là sao????có phải chờ bán hết các nền rồi mình mới có sổ đỏ k???

Hạng B1
20/2/11
58
1
0
51
Chẳng biết thằng CĐT nào uy tín được đâu. Cái này em nghĩ là hên sui thôi, nếu nó làm lãi lớn (300%) thì nó tỏ ra hào hiệp và uy tín, nó lãi 200% là nó cùn và trở mặt ngay.
Ví dụ, ẻm mua thằng Quốc Cuờng Gia Lai 1 - số 421 Trần Xuân Soạn, Q7: Nó chậm giao nhà từ 2 năm nay, nhà thay đổi tùm lum so với nhà mẫu và hợp đồng về (kết cấu, bố trí tổng thể căn hộ, vật liệu trong nhà dùng toàn hàng tàu khựa), theo hợp đồng nó phải bị phạt cho khách hàng. Vậy mà bây giờ nó chơi bài cùn, bà mẹ nó làm việc nói thế này các bác thấy có cùn hơn chí phèo không: " Bây giờ chị chỉ bồi thường cho em 100tr/ 500tr , em không nhận thì chị cũng chịu và em muốn kiện thì kiện.
Trong khi nó báo cáo tài chính thì thông báo lãi to, thằng con thì đang lang thang chơi xe và đam mê xe trên đường.
Sự thật 100% , em nói sai thì sẽ không bao giờ em vào diễn đàn này.

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/5/08
2.538
21.801
113
vktb nói:
Trong khi nó báo cáo tài chính thì thông báo lãi to, thằng con thì đang lang thang chơi xe và đam mê xe trên đường.
Thì nó phải vậy nên thằng con nó mới có siêu xe, hehehe

Hạng B2
16/12/09
481
4
18
Hiện tại, theo thông tin các bác nhận định thì hiện tại các chủ đầu tư đều không ổn hoặc tên topic em đặt nó có lẽ cũng không phù hợp thực tế lắm ^^! Theo ý kiến tham khảo của một mợ em quen thì nên lập topic " Những khó khăn gặp phải khi mua dự án hoặc ở chung cư" để nói về vấn đề bàn giao dự án, chất lượng công trình, dịch vụ ... của những bác sắp hoặc đã ở trong dự án của các CĐT thay vì hỏi CĐT uy tín . Để từ đó biết được CĐT nào có vấn đề về khâu nào và người muốn mua sẽ tự xem xét xem vấn đề đó có chấp nhận được hay không mà quyết định mua hay ở chứ uy tín lúc này xem ra không có ông nào rồi!!!. Em thấy đây cũng là một ý hay và đúng thực tế VN nhất , các bác tán thành thì em làm ah :D.

Hạng B2
20/8/11
137
46
28
Thị trường BĐS như cái chợ chồm hỗm - chợ trời, tranh bán tranh mua .... hầu hết các cụ là người mua có uy tín không mà đòi hỏi CĐT uy tín. Phần lớn các cụ không mua để ở mà mua để đầu cơ. Bản thân khi mua, các cụ đã cảm thấy sự phi lý về BĐS VN, nhưng các cụ vẫn đè nhau mua, và bản chất đầu cơ của các cụ "tiền không tự nhiên sinh ra, nó chỉ từ túi thằng này sang túi thằng khác".
Buồn cho cái sự đời, khi dân làng chơi qua đêm đi đòi hỏi các má mì uy tín.

Khi nhiều cụ tham gia đánh bạc trí tuệ tại sàn vàng, thắng thì dấu nhẹm, thua toàn rủa thằng cầm cái.
Tiếp theo chơi chứng, các cụ rất hiểu và rất hiểu cái báo cáo tài chính của DN Việt "muốn xào muốn nấu" kiểu gì cũng được, thắng thì các cụ giấu nhẹm, thua thì các cụ chửi những người có trách nhiệm là đám dở hơi cám lợn, ngu lâu dốt bền ....
Thiện Tai

Last edited by a moderator:
Hạng B2
18/4/11
274
8
18
lehuynhthaibao nói:
Thị trường BĐS như cái chợ chồm hỗm - chợ trời, tranh bán tranh mua .... hầu hết các cụ là người mua có uy tín không mà đòi hỏi CĐT uy tín. Phần lớn các cụ không mua để ở mà mua để đầu cơ. Bản thân khi mua, các cụ đã cảm thấy sự phi lý về BĐS VN, nhưng các cụ vẫn đè nhau mua, và bản chất đầu cơ của các cụ "tiền không tự nhiên sinh ra, nó chỉ từ túi thằng này sang túi thằng khác".
Buồn cho cái sự đời, khi dân làng chơi qua đêm đi đòi hỏi các má mì uy tín.

Khi nhiều cụ tham gia đánh bạc trí tuệ tại sàn vàng, thắng thì dấu nhẹm, thua toàn rủa thằng cầm cái.
Tiếp theo chơi chứng, các cụ rất hiểu và rất hiểu cái báo cáo tài chính của DN Việt "muốn xào muốn nấu" kiểu gì cũng được, thắng thì các cụ giấu nhẹm, thua thì các cụ chửi những người có trách nhiệm là đám dở hơi cám lợn, ngu lâu dốt bền ....
Thiện Tai
Rất thật tế và chính xác. Nhưng có vẻ bác sẽ bị ném đá vì những câu nói trên đó

Hạng C
9/5/11
591
1
0
48
@Bác Lehuynhthaibao: Ở bất cứ xã hội nào, chế độ nào, và vào thời điểm nào thì đồng tiền cũng luôn luôn mất giá (Đồng tiền luôn được "tự nhiên" sinh ra vì các Chính phủ luôn in thêm tiền phục vụ cho chi tiêu...). Vậy nên BDS là một trong những cách giữ tiền tốt nhất dù bác mua với mục đích gì đi chăng nữa...

In tiền với Chính Phủ là một việc làm rất dễ nhưng để kiếm được tiền thì lại là việc rất khó nên khi tôi bỏ đồng tiền ra thì tôi có có quyền đòi hỏi dịch vụ tốt nhất và người bán uy tín nhất (cho dù tôi có đi chơi Phò chăng nữa...vì chơi Phò cũng là một loại hình dịch vụ..)

Tóm lại là tôi bỏ đồng tiền ra thì tôi có quyền chê...và tôi sẽ chê đến khi nào anh làm tôi thoả mãn và không thể chê thêm gì nữa. Đó mới chính là động lực của sự phát triển xã hội loài người.

Status
Không mở trả lời sau này.