Hạng C
22/4/04
749
247
43
Lỗi của nhưng xe lắp ráp VN. em nói thiệt nếu mer thì mua nhập, mua ráp VN nó lỗi em thấy sợ. GLK hộp SAM, Cao Su thấy í ẹ, ko xứng đáng cho 1 dòng đẵng cấp vậy. công nghê (hộp, máy) cùng năm nhưng luc nào cũng củ hơn xe nhập

Bạn cứ mua xe nhập đi, có tiền thì không ai bắt phải mua xe gì.

Hạng C
12/1/11
799
523
93
45
TP HCM
www.facebook.com
Lỗi của nhưng xe lắp ráp VN. em nói thiệt nếu mer thì mua nhập, mua ráp VN nó lỗi em thấy sợ. GLK hộp SAM, Cao Su thấy í ẹ, ko xứng đáng cho 1 dòng đẵng cấp vậy. công nghê (hộp, máy) cùng năm nhưng luc nào cũng củ hơn xe nhập

Thấy sợ là sao hả bác ? Em thấy GLK tương đối ổn nhất rồi ... Xe VN ráp thì cũng là đồ nhập về chứ có sx ở VN đâu mà khác gì ?? (em nói riêng phần điện tử)

Tập Lái
3/12/14
39
21
8
36
Thấy sợ là sao hả bác ? Em thấy GLK tương đối ổn nhất rồi ... Xe VN ráp thì cũng là đồ nhập về chứ có sx ở VN đâu mà khác gì ?? (em nói riêng phần điện tử)
dạ tất nhiên là ráp, nhưng VN lúc nào cũng hưởng 1 công nghệ củ. em ví dụ 1 chiec Mer C250 nếu tính là năm 2012 ở VN nhưng lắp các hop KI củ tương đương 2010 hoặc bỏ luon cái TPM nhưng nếu xe nhập thì không có. nhưng về máy chẩn đoán nếu chúng ta đọc se khong phát hiện vì thực sự mer làm khá tốt, máy chẩn đoán cho thị trường VN nhận bit được hộp của xe nào thị trường nào không cần phải lùi lại chọn các năm thấp hơn như các dòng Hyundai Kia. còn em đã thử cái Door lock mà security rồi. dòng GL nhập từ Mỹ về 2008 nếu kích cửa mở alarm đùng đùng nhưng khi còn GLK 350 2010 em kích 1 phát mở cửa vô tư. ở vietnam chưa có nói về HACK mạng CAN nhiều nhưng thực sự ở nươc ngoài bác thử tìm hiểu người ta HACK mạng CAN khá nhiều, và đó cũng là 1 lổ hổng bảo mật mà các nhà làm xe ai cung phải để ý. ở mình thì khi em nói ra ai cung nói em nói nhãm, anh hùng bàn phím này nọ nhưng để hiểu thực sự đam mê thực sự thì phải đi tới cái cội nguồn. nhưng đam mê minh chấp nhận nó có lỗi lầm vì có cả chục hãng khác còn tệ hơn

Tập Lái
3/12/14
39
21
8
36
hop KI và TPM là cái gì vậy bác LyBach
hop KI để khiển cho instrument cluster (hộp cho cái táp lô) còn TPM là cái hộp điều khiển cho tire pressure monitor (hộp quản áp suất lốp). đa phần TPM ở VN có báo trên táp lô nhưng ko có hop khiển

Hạng B2
15/4/13
233
149
43
Xe em chạy 3 tháng được hơn 10000 KM hai cửa sau kêu như cái chuồng gà di động luôn. Để qua bác Vinh Nam nhờ FIX hộ.

Hạng D
21/9/10
1.937
11.053
113
Chạy qua gặp em nhé. Tel : 090.367.3737 hoặc 099.767.3737
Thanks bác
bác Nam, xem em sắp hết bảo hành, trước khi hết em làm 1 cái check toàn diện được ko bác? Ah mấy gói gia hạn bảo hành của bác sao rồi?