Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
13/1/06
12.145
2.187
113
60
Bình Thạnh -Tp HCM
Re:Có bác nào thích đầu tư đất Bình Chánh?

koonjang nói:
Chào các bác, sắp tới e sẽ có khoảng 2 tỉ cash+ vay ngân hàng thêm 1T nữa, ở OS-BĐS này toàn Cây Cao Bóng Cả nên các bác nhín chút thời gian cho em hỏi là e nên đầu tư vào khu nào thì khả thi, em thì khoái căn hộ do có thể cho thuê chứ đất cát thì em lại không có time để xây dựng vì nghe bảo bây giờ mua là phải xây nếu muốn ra sổ đỏ. Em suốt ngày ngồi văn phòng nên mù thông tin đất cát.

Cám ơn các bác trước.

Bác kiếm cái nhà cũ nhưng có diện tích tương đối rộng rãi ở trong những con hẻm xe hơi (HXH) bự 6m - 8m về sơn sửa lại sạch đẹp cho thuê làm nhà ở hoặc có khi còn cho thuê làm văn phòng đó bác (bác tham khảo bài này hoặc xem trong những tin này nhé) Bao giờ muốn bán thì bán, chẳng sợ lỗ đâu bác. Tui thấy khu vực Phú Nhuận có thể đáp ứng yêu cầu này vì có nhiều con hẻm xe hơi, quy tụ nhiều VP làm việc và giá cả còn mềm. Ví dụ, bác tham khảo giá nhà theo link này:
http://nhagiare.com/regio.4/search/key0/index.html
Hoặc căn nhà này trong con hẻm ở Q3, giá 2,8 tỷ... :p
Còn nếu muốn đầu tư căn hộ thì phải chọn khu vực nào đẹp, thuận lợi giao thông không kẹt xe không ngập ngước và nhất là an ninh khu vực...

Hạng F
22/5/05
17.657
6.051
113
60
Thành phố Run Quất

Muốn mua 150 m2 khu PN để xây Vp cho thuê thì cũng khá nhiều tiền đó bác Hải. Hẽm>5m giá tầm > 6tỉ chưa tính tiền xây cất

Hạng B2
17/7/06
245
3
0

Bác hcivic đa tài thật! Sân nào cũng đá được!

QB
Hạng D
11/9/09
1.395
13
38
48
FFC

không có bác nào cho em Ý Kiến sao ?

Hạng F
22/5/05
17.657
6.051
113
60
Thành phố Run Quất

QB nói:
Xin Các Bác Tư vấn giùm có nên Lật Kèo không ?
Sự việc như thế này: em có nghe lời một người bạn mua giấy tay 1 miếng đất ở củ chi DA (Làng Hoa CCC) của báo KQĐ . trong hợp đồng ghi là khi nào cho sang tên bên bán có nghĩa vụ sang tên cho bên mua nhưng đã qua 2 năm rồi mà báo KQĐ vẫn chưa cho sang tên mà đất đai thì vẫn mù tịt kg thấy gì.
Vậy xin hỏi các bác ? có nên nói người bán trả lại tiền
Nếu có thể kiện ra tòa được không ? (Hợp đồng mua bán đất bằng giấy tay thì không có giá trị)
Cảm ơn các bác đã đọc và xin cho ý kiến.

Bác kiện đòi lại vì lí do gì? Họ saichỗ nào?

Hạng D
28/2/05
2.108
485
83

CHào các member muc BDS!
To @KJ: theo tôi với tầm tiền này bác có thể tham khảo đầu tư đất nền các dự án Reso rt nghĩ dưỡng ở Phan Thiết, Bình thuận hay Bà rịa sẽ có tỉ suất sinh lời cao hơn trong vòng 1 năm tới!
Với giá 4-5 triệu hiện nay và năm sau sẽ có nền có sổ đỏ ngay , ko yêu cầu xây dựng ngay, nếu bác ko xây thì họ sẽ trang trí cỏ sân gold hoặc tranh trí cho lô đất!
Nếu bác đầu tư thí hay 2 năm sau có thể bán tầm 7-8 triệu là hoàn toàn khả thi!Sea link đã chứng minh mức sinh lời này khi mức lợi nhuận hơn 50% dù nó là dự án cao cấp!
Nếu bác ko bán mà quyết tâm xây biệt thự mini cho thuê lại với ban quản lí và hàng năm có 10 ngày nghĩ dưỡng free thì mức cho thuê vẫn lời hơn mua căn hộ vì giá xây dựng loại hìn h này ko tốn kém lắm do phần móng rất ít tiền!
KHi kihn tế hồi phục thì loại hình đất dư án này sẽ tăng nhanh do nhu cầu nghĩ dưỡng và đầu tư rất lớn! trong khi hiện nay giá nền và căn hộ TP.HCM hiện nay đã chạy trước và phản ánh vào giá rồi bác ạ!
Vài lời bác KJ tham khảo!

QB
Hạng D
11/9/09
1.395
13
38
48
FFC

Cảm ơn Bác cho ý kiến
* người bán bảo là 3-6 tháng là sẻ sang tên nhưng 2 năm rồi mà kg sang tên được (cái này chỉ nói miệng thôi mới đau)
* đất thì mù tịt không thấy gì (em thì đang cần để trồng cây cảnh)
Em xin ý kiến các Bác nhưng em nghĩ là khó. Mình chỉ căn cứ vào Hợp đồng mua bán đất bằng giấy tay thì không có giá trị có được không các Bác.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.550
113
www.phindeli.com

caubasg nói:
CHào các member muc BDS!
To @KJ: theo tôi với tầm tiền này bác có thể tham khảo đầu tư đất nền các dự án Reso rt nghĩ dưỡng ở Phan Thiết, Bình thuận hay Bà rịa sẽ có tỉ suất sinh lời cao hơn trong vòng 1 năm tới!
Với giá 4-5 triệu hiện nay và năm sau sẽ có nền có sổ đỏ ngay , ko yêu cầu xây dựng ngay, nếu bác ko xây thì họ sẽ trang trí cỏ sân gold hoặc tranh trí cho lô đất!
Nếu bác đầu tư thí hay 2 năm sau có thể bán tầm 7-8 triệu là hoàn toàn khả thi!Sea link đã chứng minh mức sinh lời này khi mức lợi nhuận hơn 50% dù nó là dự án cao cấp!
Nếu bác ko bán mà quyết tâm xây biệt thự mini cho thuê lại với ban quản lí và hàng năm có 10 ngày nghĩ dưỡng free thì mức cho thuê vẫn lời hơn mua căn hộ vì giá xây dựng loại hìn h này ko tốn kém lắm do phần móng rất ít tiền!
KHi kihn tế hồi phục thì loại hình đất dư án này sẽ tăng nhanh do nhu cầu nghĩ dưỡng và đầu tư rất lớn! trong khi hiện nay giá nền và căn hộ TP.HCM hiện nay đã chạy trước và phản ánh vào giá rồi bác ạ!
Vài lời bác KJ tham khảo!

Dự án resort nào mà có giá 4-5 tr/m2 vậy bác?

Hạng D
28/2/05
2.108
485
83

Hiện nay Mũi Né có 2 dư án và vùng ngoài Phan Thiết có 1 dư án!Bác cần nghiên cứ kĩ dư án và tốt nhất là dư án có Ngân hàng lớn hỗ trợ cho vay vì nó chính là cái đảm bảo tính khả thi dư án vì nó đã được thẩm định thay cho mình rồi!
Ngay Mũi Né , sát bên sận gold Sea Link thì hiện nay có 2: 1 là CASA LAVANDA đã san lấp xong và dư án Ocean re so rt của chủ Sea link luôn sắp công bố nên chưa có giá(dư đoán se cao hơn nhiều)
Ngoài phía bên ngoài TP Phan Thiết thì có dự án của Sacombank nhưng theo tôi nó hơi xa và ko ăn tiền bằng trong Mũi Né, nơi mà nhiều đại gia cuối tuần xuống nghĩ ngơi và chơi golf!Sealink ngày xưa bán cũng hết vèo dù giá trên 200K $/1 village!
Nói chung là nếu bác quan tâm thì nên search và nghiên cứu!
Dư báo giá đất nền và căn hộ cuối năm nay và sang qui 1 năm sau sẽ ko lên bao nhiêu vì nó phản ánh và chạy trước quá nhanh!
Theo quan sát thì có vẻ có làn sóng tuy im tiếng nhưng ôm đất các resort giá thấp ở Mũi Né và Bà Rịa ko phải nhỏ!
Nhưng có 1 đặc điểm loại hình này là ko nên dùng vốn vay NH bác KJ ạ vì thống kê khách hàng sản phẩm này mua nền 300-400m 2 chu yếu là mua bằng tiền đầu tư chứ ko thấy vay NH!!!!!!!!!!!!!!!bác cần so sánh các phương án khác với dư án mua nền re so rt về phương diện trường vốn tối thiểu 6 tháng hay 1 năm để có mức sinh lời trên 20%!

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.