Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
3/5/09
328
0
0
Re:Có bác nào thích đầu tư đất Bình Chánh?

HoangKha : bài của bác hay quá

Hạng D
14/5/08
2.538
21.801
113

hcivic nói:
Sao tui nghe thông tin khu PMH thấp, lại lún nên sau này tha hồ ngập...Thông tin này đúng hay sai ? Nhưng nếu đúng là sẽ bị ngập lụt do lún tòan bộ khu vực đó thì ai dại gì mà triển khai này nọ, đầu tư ào ào bên phía đó nhỉ? :cool:

PMH không thấp đâu anh, bữa nào anh vác GPS ra đo là biết, cứ lấy 2 điểm là UBND thành phố và phòng kinh doanh PMH, em đo thì thấy phòng KD PMH cao hơn UBND khoảng 1m. Nếu ngập là những khu khác ngoài PMH thôi.

Nhân tiện cho e hỏi tí là dạo này khu PMH sôi động thì phải, môi giới gọi em gạ bán liên tục mặc dù e chẳng rao gì.

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/4/09
1.535
8
38
50

To bác vankhanhktpn và các cao thủ ‘ Đất ’:
E lỡ dại yêu lầm 1 lần ở Q2 đến giờ này vẫn còn vương vấn mãi mà không chia tay được mặc dù đã đạt mức 1 chút ‘ hưởng ‘ rồi ( có liên lạc với người mua rồi cuối cùng lại từ chối không bán nữa ). Theo mấy bác bây giờ nên đối xử thế nào với e nó đây. Đoạn tuyệt chuyển giao cho người khác hay ôm ấp một thời gian nữa để HƯỞNG nhiều hơn. E đang lung tung quá vì ………… cũng cần xìn để có gì còn có cơ hội theo bác chủ xị khai hoang mở đất ( theo dõi bác này suốt luôn đó - :D ) nhưng mà cũng …………….. Mong được chỉ giáo.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.537
113
www.phindeli.com

koonjang nói:
hcivic nói:
Sao tui nghe thông tin khu PMH thấp, lại lún nên sau này tha hồ ngập...Thông tin này đúng hay sai ? Nhưng nếu đúng là sẽ bị ngập lụt do lún tòan bộ khu vực đó thì ai dại gì mà triển khai này nọ, đầu tư ào ào bên phía đó nhỉ? :cool:

PMH không thấp đâu anh, bữa nào anh vác GPS ra đo là biết, cứ lấy 2 điểm là UBND thành phố và phòng kinh doanh PMH, em đo thì thấy phòng KD PMH cao hơn UBND khoảng 1m. Nếu ngập là những khu khác ngoài PMH thôi.

Nhân tiện cho e hỏi tí là dạo này khu PMH sôi động thì phải, môi giới gọi em gạ bán liên tục mặc dù e chẳng rao gì.

Chính xác đó bác, nhiều bữa bên Q.1 ngập ầm ầm mà Q.7 không ngập chút nào hết.

Q.7 cao như cái đê, chặn đường thóat nước của Q.1 nên bi giờ Q.1 ngập trước ...kakaka

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.537
113
www.phindeli.com

củ cải nói:
To bác vankhanhktpn và các cao thủ ‘ Đất ’:
E lỡ dại yêu lầm 1 lần ở Q2 đến giờ này vẫn còn vương vấn mãi mà không chia tay được mặc dù đã đạt mức 1 chút ‘ hưởng ‘ rồi ( có liên lạc với người mua rồi cuối cùng lại từ chối không bán nữa ). Theo mấy bác bây giờ nên đối xử thế nào với e nó đây. Đoạn tuyệt chuyển giao cho người khác hay ôm ấp một thời gian nữa để HƯỞNG nhiều hơn. E đang lung tung quá vì ………… cũng cần xìn để có gì còn có cơ hội theo bác chủ xị khai hoang mở đất ( theo dõi bác này suốt luôn đó - :D ) nhưng mà cũng …………….. Mong được chỉ giáo.

Bác phải đưa thông tin cụ thể lô nào, nếu bán thì bán được bi nhiêu thì pà con mới 888 được chớ ...

Hạng D
27/4/09
1.535
8
38
50

Em không có ý rao bán em nó ở chổ này đâu, e là lộn chuồng sẽ bị mod del bài và ….x..x.x…..e mất . Nếu bán e sẽ gặp các bác
rồi 888 sau.

Chỉ muốn nhờ các cao thủ dòm ngó thử xem theo chiều hướng của thị trường hiện nay thì các bác khuyên e phải như thế nào thôi, vì e thấy các bác bàn tán đất đai xôn xao quá mà e thì hổng còn xìn làm sao theo mấy bác khai hoang được chớ …:D. Hê hê, mà cái vụ này này e lại mê mới chết …..:D

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY

củ cải nói:
Em không có ý rao bán em nó ở chổ này đâu, e là lộn chuồng sẽ bị mod del bài và ….x..x.x…..e mất . Nếu bán e sẽ gặp các bác
rồi 888 sau.

Chỉ muốn nhờ các cao thủ dòm ngó thử xem theo chiều hướng của thị trường hiện nay thì các bác khuyên e phải như thế nào thôi, vì e thấy các bác bàn tán đất đai xôn xao quá mà e thì hổng còn xìn làm sao theo mấy bác khai hoang được chớ …:D. Hê hê, mà cái vụ này này e lại mê mới chết …..:D

Vậy nếu bác muốn chia tay với em nó thì PM cho em .
Em thì kết hướng Q2, mấy khu dự án, tìm miếng đất dưỡng già từ đầu năm tới giờ chưa xong :)

Hạng D
27/4/09
1.535
8
38
50

Í em quên, hổng có thông tin gì hết làm sao mấy bác giúp e được.
E nó nằm ở khu AP-AK ( khu metro q2-mọi người hay gọi như thế ). Hiện giờ khu này xây dựng phủ kín gần 90% rồi nên xây dựng để ở là rất hợp lý. Biết là vậy nhưng đối với e nó quá xa xỉ để ở nên chỉ chờ….. thôi.

Hạng C
15/1/07
945
260
63
TPHCM
www.giaymarco.vn

@củ cải: mảnh của bác thì có giá trị sử dụng (để ở) nhưng giá trị đầu tư thì còn không nhiều lắm đâu ạ. Theo em nó có thể tăng giá thêm 1 hoặc 2 lần nữa (tăng tương đối thôi) khi tuyến Metro đi ngang qua và xa lộ Hà Nội mở rộng thôi. Nếu bác thật sự cần tiền thì hãy bán, chứ nếu không thì "ghim hàng" thêm 1 thời gian nữa khi đất tan băng hẳn thì bán có giá hơn.
@profi: 25% theo em biết là trong trường hợp xác định được giá gốc thôi các bác ạ. Giá bán - giá gốc = tiền lời, tính 25% của cái tiền lời đó. Nếu ko xác định gía gốc thì sẽ tính 2% giá bán. Nếu các bác chơi ăn gian, khai giá bán quá rẻ thì nhà nước sẽ tính 2% theo giá đất của nhà nước tại khu vực. Phổ biến luật là thế nhưng còn "áp dụng" như thế nào thì.................tuỳ "mấy ảnh" ạ!

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.