Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
3/3/05
1.099
78
48
Re:Có bác nào thích đầu tư đất Bình Chánh?

Cái này khó nha.
Em nghĩ người mua sẽ ko đồng ý với người bán khai giảm giá, vì vô hình dung, người mua lại mang cái mạo hiểm, mà đáng ra người bán phải chịu.

Hạng B2
20/5/07
330
1.069
93

hoangkha8487 nói:
@profi: 25% theo em biết là trong trường hợp xác định được giá gốc thôi các bác ạ. Giá bán - giá gốc = tiền lời, tính 25% của cái tiền lời đó. Nếu ko xác định gía gốc thì sẽ tính 2% giá bán. Nếu các bác chơi ăn gian, khai giá bán quá rẻ thì nhà nước sẽ tính 2% theo giá đất của nhà nước tại khu vực. Phổ biến luật là thế nhưng còn "áp dụng" như thế nào thì.................tuỳ "mấy ảnh" ạ!

tính 25%/chênh lệch mua bán hay 2%/giá trị bán khi bác có sổ đỏ, sổ hồng rồi, còn đất dự án, căn hộ bác mua thì thường là chưa có sổ đỏ, sổ hồng thì Nhà nước quất 25%/chênh lệch đó bác ơi. Mấy bác mua đất, căn hộ lướt sóng lúc này khó nhai lắm bác ơi.

Hạng D
27/4/09
1.535
8
38
50

@củ cải: mảnh của bác thì có giá trị sử dụng (để ở) nhưng giá trị đầu tư thì còn không nhiều lắm đâu ạ. Theo em nó có thể tăng giá thêm 1 hoặc 2 lần nữa (tăng tương đối thôi) khi tuyến Metro đi ngang qua và xa lộ Hà Nội mở rộng thôi. Nếu bác thật sự cần tiền thì hãy bán, chứ nếu không thì "ghim hàng" thêm 1 thời gian nữa khi đất tan băng hẳn thì bán có giá hơn.

Thanks bác Hoangkha nha, hiểu ý bác rồi. E sẽ tiến hành tái cơ cấu danh mục khi e về SG liền :D. Hê hê – bắt đầu lại chiến dịch săn lùng e mới đây, nhưng mà lần này chắc kiếm mấy em ‘ chân quê ‘ có vẻ khả thi hơn bác nhể……… :D

Hạng D
14/5/08
2.538
21.801
113

Chào các bác, sắp tới e sẽ có khoảng 2 tỉ cash+ vay ngân hàng thêm 1T nữa, ở OS-BĐS này toàn Cây Cao Bóng Cả nên các bác nhín chút thời gian cho em hỏi là e nên đầu tư vào khu nào thì khả thi, em thì khoái căn hộ do có thể cho thuê chứ đất cát thì em lại không có time để xây dựng vì nghe bảo bây giờ mua là phải xây nếu muốn ra sổ đỏ. Em suốt ngày ngồi văn phòng nên mù thông tin đất cát.

Cám ơn các bác trước.

QB
Hạng D
11/9/09
1.395
13
38
48
FFC

bác Khánh: Bình chánh có chổ nào hay cho em tí ttin, hay bác cho em đu theo với.

Hạng C
26/11/06
561
3
0

các bác đánh giá hộ em khu boat club residences nhé. Sáng nay mới đi xem thì em thấy chủ đầu tư xây dựng khá nghiêm túc. về vị trí thì cách đường cao tốc dầu giây khoảng 2km và theo đường cao tốc này về Sài gòn thì mất 17km. Với khoảng cách như vậy thì khá ok nếu đường cao tốc sau này được hoàn thành.
Tuy nhiên đó chỉ là cảm nhận ban đầu, em mong các chuyên gia bđs cho thêm nhận xét.

Hạng B2
17/11/08
388
1
18
35
Quận Nhà Bè.

tính thanh khoản của the boat club residence rất thấp bác ợ. Bác mua để sau này ( 10-15 năm ) làm biệt thự để ở và ngắm cảnh sông nước thì được.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.541
113
www.phindeli.com

koonjang nói:
Chào các bác, sắp tới e sẽ có khoảng 2 tỉ cash+ vay ngân hàng thêm 1T nữa, ở OS-BĐS này toàn Cây Cao Bóng Cả nên các bác nhín chút thời gian cho em hỏi là e nên đầu tư vào khu nào thì khả thi, em thì khoái căn hộ do có thể cho thuê chứ đất cát thì em lại không có time để xây dựng vì nghe bảo bây giờ mua là phải xây nếu muốn ra sổ đỏ. Em suốt ngày ngồi văn phòng nên mù thông tin đất cát.

Cám ơn các bác trước.

Không nên đầu tư căn hộ cho thuê vào thời điểm này bác ạ, nhất là vay tiền ngân hàng. Căn hộ 3 tỷ bác cho thuê được khoảng 800 USD/tháng (cứ 1 năm phải trừ 1 tháng cho môi giới), trả lãi ngân hàng ít nhất 1% tháng, vay 1 tỷ mỗi tháng mất 10 triệu, còn lại có vài triệu net, thu nhập không đáng là bao so với số vốn bỏ ra.

Dự báo trong vòng 2-3 năm tới HCM sẽ bị khủng hoảng thừa căn hộ trung/cao cấp ... do đó cũng không mong đợi căn hộ lên giá nhiều để bác kiếm lời, mỗi năm nếu lên 10% thì chỉ đủ bù trượt giá ...

Với 3 tỷ bác nên kiếm lô đất nào có sổ đỏ đất (không cần xây nhà), hoặc mua 1 căn nhà (nát cũng được) ở khu dân cư hiện hữu thì chắc ăn hơn.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.541
113
www.phindeli.com

sbsc nói:
các bác đánh giá hộ em khu boat club residences nhé. Sáng nay mới đi xem thì em thấy chủ đầu tư xây dựng khá nghiêm túc. về vị trí thì cách đường cao tốc dầu giây khoảng 2km và theo đường cao tốc này về Sài gòn thì mất 17km. Với khoảng cách như vậy thì khá ok nếu đường cao tốc sau này được hoàn thành.
Tuy nhiên đó chỉ là cảm nhận ban đầu, em mong các chuyên gia bđs cho thêm nhận xét.

Hehe, chắc độ 10 năm nữa nó sẽ ngon hơn cái Thủ Đức Garden Home em đang ở đó Ng... nhưng đi về NKKN vẫn xa lém ...

QB
Hạng D
11/9/09
1.395
13
38
48
FFC

Xin Các Bác Tư vấn giùm có nên Lật Kèo không ? [/b]
Sự việc như thế này: em có nghe lời một người bạn mua giấy tay [/b]1 miếng đất ở củ chi DA (Làng Hoa CCC) của báo KQĐ . trong hợp đồng ghi là khi nào cho sang tên bên bán có nghĩa vụ sang tên cho bên mua nhưng đã qua 2 năm rồi mà báo KQĐ vẫn chưa cho sang tên mà đất đai thì vẫn mù tịt kg thấy gì.
Vậy xin hỏi các bác ? có nên nói người bán trả lại tiền
Nếu có thể kiện ra tòa được không ? (Hợp đồng mua bán đất bằng giấy tay thì không có giá trị)
Cảm ơn các bác đã đọc và xin cho ý kiến.

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.