Status
Không mở trả lời sau này.
Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.572
113
www.phindeli.com
Re:Có bác nào thích đầu tư đất Bình Chánh?

Cái thớt này chìm hơi lâu rồi nhỉ. Em kéo lên 888 tý cho sôi động nhé.

Em đang ngắm nghía khu Bình Trưng Đông Q.2, các bác đánh giá tiềm năng khu này thế nào trong 1-2 năm tới? Nếu mua thì nên lưu ý điểm gì, dự án nào nên mua? Chỗ nào nên tránh?

Hạng B2
22/7/09
210
70
28

@Tuonglahay: Em co một ít đất nông nghiệp và vườn ở Phú Hữu và Phú Đông, Nhơn Trạch. Bác tư vấn dùm em nên bán hay giữ lại ah. Khu vực này hiện có sôi động gì ko? Em cảm ơn bác trước

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.572
113
www.phindeli.com

tuando nói:

Em đang ngắm nghía khu Bình Trưng Đông Q.2, các bác đánh giá tiềm năng khu này thế nào trong 1-2 năm tới? Nếu mua thì nên lưu ý điểm gì, dự án nào nên mua? Chỗ nào nên tránh?

Không bác nào quan tâm Bình Trưng Đông àh???

Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com

123totite nói:
@Tuonglahay: Em co một ít đất nông nghiệp và vườn ở Phú Hữu và Phú Đông, Nhơn Trạch. Bác tư vấn dùm em nên bán hay giữ lại ah. Khu vực này hiện có sôi động gì ko? Em cảm ơn bác trước

Phú Hữu thì tùy vị trí, nếu gần đường lộ thì lúc này có thể bán ra, con đường từ phà Cát Lái đang được làm lại, gần được 1 lan rồi. Cộng với Q2 sắp xong hạ tầng thì PH sẽ có chuyển động. Nếu cụ thể hơn bác PM số lô, số thửa.
Phú Đông thì còn khó lắm, chỗ này phụ thuộc dự án đường cao tốc phía Đông (Bến Lức – Long Thành). Tuy nhiên dự án này có độ ưu tiên không cao như các tuyến LT-DG; TL-Mỹ thuận.
Nếu bác mua rất rẻ thì cứ bán vô tư:D

Hạng C
8/6/07
964
19
38
HCM

@Tuonglahay : sẵn cho em hỏi bác luôn về miếng đất của em (khu Long Tân vướng qui hoạch đó bác), giờ bên nhà đầu tư cho xem thông tin và kiểm tra tài sản trên đất rồi, con đường đi ngang đất cắt có 1 tẹo mấy chục m2 thôi ah. Em đang băng khoăn giờ có nên ôm tiếp chờ qui hoạch hoàn chỉnh (k biết mấy năm nữa) hay bán ra ? Vì ôm miếng này mấy năm rồi. Bác cho em lời khuyên nhe !

Last edited by a moderator:
Hạng B1
1/10/07
85
0
8

Các bác cho Em hỏi một tí:

Em có đứa bạn rao bán nhà hẻm 6m cách mặt tiền Huỳnh Đình Hai 20m. DT: 7.5x16 nhà 1 tấm giá 6.5 tỷ là đắt hay rẻ ạ ?

Các bác cho Em xin ý kiến tư vấn ạ?

Hạng F
22/5/05
17.657
6.051
113
60
Thành phố Run Quất

tuando nói:
tuando nói:

Không bác nào quan tâm Bình Trưng Đông àh???

Em ko rành BTD nhưng nếu đầu tư ,nên mua trong dự án , khu vực hiện hữu này lôm côm nên chỉnh sửa nhiều

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY

Em muốn hỏi ý kiến các bác tý :

Tại sao gần đây đất nền Q.2 (an phú - an khánh khu A, B,C ; KDC thạnh mỹ lợi : DA Văn Minh, TK21, Hà Đô, Huy Hoàng, Thu thiêm Village,...) có vẻ lên cơn sốt - tăng khoảng 35- 40% so với cùng kỳ năm ngoái ???

Sốt ảo do tâm lý đua nhau tăng giá từng ngày ??? hay là lên giá thật ??? Lượn giaodi5ch thành công có phản ánh được mặt bằng giá hay không???

Bác nào có cao kiến gì chăng ? Mong các bác giúp em tý .

Hạng F
22/5/05
17.657
6.051
113
60
Thành phố Run Quất

haichien nói:
Em muốn hỏi ý kiến các bác tý :

Tại sao gần đây đất nền Q.2 (an phú - an khánh khu A, B,C ; KDC thạnh mỹ lợi : DA Văn Minh, TK21, Hà Đô, Huy Hoàng, Thu thiêm Village,...) có vẻ lên cơn sốt - tăng khoảng 35- 40% so với cùng kỳ năm ngoái ???

Sốt ảo do tâm lý đua nhau tăng giá từng ngày ??? hay là lên giá thật ??? Lượn giaodi5ch thành công có phản ánh được mặt bằng giá hay không???

Bác nào có cao kiến gì chăng ? Mong các bác giúp em tý .

Em nghĩ nó lên là thật chứ ko ảo đậu bác ,dù giao dịch ít nhưng giá vẫn lên 1 cấp và chắc sẽ lên tí nữa cho đến khi hầm Thủ Thiêm hoàn thành. Nếu dư vốn đầu tư BDS thì có thể xem xét mua được đó bác

Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com

NganGiang nói:
@Tuonglahay : sẵn cho em hỏi bác luôn về miếng đất của em (khu Long Tân vướng qui hoạch đó bác), giờ bên nhà đầu tư cho xem thông tin và kiểm tra tài sản trên đất rồi, con đường đi ngang đất cắt có 1 tẹo mấy chục m2 thôi ah. Em đang băng khoăn giờ có nên ôm tiếp chờ qui hoạch hoàn chỉnh (k biết mấy năm nữa) hay bán ra ? Vì ôm miếng này mấy năm rồi. Bác cho em lời khuyên nhe !

Hôm qua nhận được 1 số tin tức nóng hổi như sau:
Đất ruộng lúa Long Tân hiện đang được cty Sông Đà trả giá đền bù 150k/m2, dân chúng địa phương bắt đầu chấp nhận giá đền bù, tuy nhiên để thủ thế, bà con ta chỉ giao ½ đất, còn lại thì chờ xem giá có lên không:D. Đất trung tâm huyện Nhơn Trạch, tương đương với vị trí của bác Licogi 16 khi đền bù cho những lô cuối cùng đã phải trả giá 300k/m2. Đất của bác miếng nhỏ, vị trí tốt hơn Licogi16 một tí, có thể hy vọng mức giá 300-350k/m2.

Status
Không mở trả lời sau này.