Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
22/5/05
17.657
6.051
113
60
Thành phố Run Quất
Re:Có bác nào thích đầu tư đất Bình Chánh?

hattrickson nói:
Em đang cần mua căn hộ panorama PMH 3 PN, bác nào có nhà muốn bán gọi gấp cho em nha. 0986999077 Thắng

Căn này chắc thị trường nay khoảng 2500 usd/ m2?

Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com

@hcivic: có thể làm được thổ cư thì bác nên làm ngay đi cho rẻ. Đương nhiên là tách sổ xong mới làm, có thể yêu cầu bên bán treo 5-10% thanh toán sau khi nhận thổ cư (5% là OK vì thời gian làm thổ cư cũng khá lâu). Khu vực Tân Cang mà bác chọn là đường phân thủy của thung lũng sông Đồng Nai và sông La Buông, có địa hình cao thấp khá đẹp. Nếu thế đất cao và có nước thì mọi chuyện đều OK. Khu du lịch gần đó là Vườn Xoài (không có Bò mà cũng chẳng Vàng:D)

Hạng F
13/1/06
12.145
2.187
113
60
Bình Thạnh -Tp HCM

tuonglahay nói:
@hcivic: có thể làm được thổ cư thì bác nên làm ngay đi cho rẻ. Đương nhiên là tách sổ xong mới làm, có thể yêu cầu bên bán treo 5-10% thanh toán sau khi nhận thổ cư (5% là OK vì thời gian làm thổ cư cũng khá lâu). Khu vực Tân Cang mà bác chọn là đường phân thủy của thung lũng sông Đồng Nai và sông La Buông, có địa hình cao thấp khá đẹp. Nếu thế đất cao và có nước thì mọi chuyện đều OK. Khu du lịch gần đó là Vườn Xoài (không có Bò mà cũng chẳng Vàng:D)

VƯỜN XOÀI đúng rồi bác nhắc mới nhớ ra. Thanks bác tư vấn quá hay! Toàn thể mảnh đất của gia đình này có cao có thấp và có cả con suối chảy qua bác ah nhưng Lô vườn mà họ tính bán cho tui lại nằm gần ngay mặt con lộ băng ra Trảng Bom hay Dầu Giây gì đó bác. Nghĩa là chẳng còn cao thấp và nước nôi gì cả, phẳng như cái nền khu dân cư thế thôi...:cool:

Hạng D
15/7/09
1.092
6
38
Tp.HCM

tuonglahay nói:
Một trong những yếu tố xác định QH ổn định là đất thổ cư. Bác thử yêu cầu người bán chuyển thổ cư 250m2 xem sao (có rồi thì miễn bàn:D)

Bác Tuong xưa nay KD BDS thế mà kg biết...Bác "dấu" nghề kỹ quá kg thì em theo học hỏi được vài "miếng đất" giờ cười toe toét kg chùng....?

Hạng D
14/5/08
2.538
21.806
113

Các bác cho em hỏi, nếu nhà (trên đất thổ cư) đã có sổ hồng thì nguy cơ nằm trong diện quy hoạch có cao không ?

Hạng F
22/5/05
17.657
6.051
113
60
Thành phố Run Quất

koonjang nói:
Các bác cho em hỏi, nếu nhà (trên đất thổ cư) đã có sổ hồng thì nguy cơ nằm trong diện quy hoạch có cao không ?

Nguy cơ thấp hơn ,nhưng vẫn có khả năng bị quy hoạch lộ giới đường ,vòng xoay ,công viên ... ,nhưng NN đền bù đất thổ cư cao hơn nhiều( # 70% giá thị trường), khác với đất NN nên vẫn cứ mua.

Last edited by a moderator:
Hạng D
21/12/08
2.706
46.001
113

koonjang nói:

sổ hồng cũ ( bây giờ 1 sổ theo nghị định 88) có 2 loại nha
1/ đã có nhà ( có phép, kg phép) nhưng nhà cất trước quy hoạch (lộ giới, thủy giới,....), trước thời điểm cho phép cất nhà( trước là trước 1/7/2004 nay là 1/7/2006) thì được phép HTH.
2/Đất ở do chuyển mục đích từ đất nông nghiệp sang đất ở -> xin phép xây dựng -> hoàn công -> ra sổ hồng.
Trường hợp 1 có sổ hồng vẫn bị quy hoạch, mua rồi bị quy hoạch treo thì chỉ đc cấp phép xây dựng tạm tối đa 2 tầng ...oải lắm, phải coi kỹ quy hoạch mặc dù đền bù sẽ cao hơn đất NN nhưng kg ngon.
Trường hợp 2 là chắc ăn vì đã cho chuyển mục đích thì chắc chắn phải là quy hoạch khu dân cư. Tuy nhiên một số nơi e thấy lúc trước cho chuyển sau có thằng nào mạnh hơn nó cũng đẩy đi, tuy nhiên có đất ở đền bù cao hơn và ngon hơn đất NN.

Hạng D
14/5/08
2.538
21.806
113

Cám ơn anh Khánh và bác the kid nhiều, chẳng là e đang định mua trên Vườn Lài phường An Phú Đông, quận 12, khu này nghe giang hồ đồn thổi là vướng quy hoạch, dể bị giải tỏa nên cũng lo lo, thấy đất cũng có sổ đỏ, nhà thì sổ hồng, cấp 2007/2008 nhưng vẫn thấy lo lo.

Nghe các bác nói cũng thấy an tâm phần nào.

Hạng D
21/12/08
2.706
46.001
113

koonjang nói:
Cám ơn anh Khánh và bác the kid nhiều, chẳng là e đang định mua trên Vườn Lài phường An Phú Đông, quận 12, khu này nghe giang hồ đồn thổi là vướng quy hoạch, dể bị giải tỏa nên cũng lo lo, thấy đất cũng có sổ đỏ, nhà thì sổ hồng, cấp 2007/2008 nhưng vẫn thấy lo lo.

Nghe các bác nói cũng thấy an tâm phần nào.

coi kỹ quy hoạch nha, nhà nằm hoàn toàn trong lộ giới hay thủy giới hay quy hoạch vẫn đc cấp giấy nếu căn nhà đó đc cất trược khi có quy hoạch. Cứ vô UBND quận hỏi là biết. Nhưng mà đất ở mà bị quy hoạch nhiều khi ngon nếu nó cho mình cái nền. Bây giờ đa số đều phải tái định cư.

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/11/08
1.908
561
113
Biên Hoà

Em có 2000 m2 (40x50) mặt tiền đường Hà Huy Giáp Q.12, cách ngã tư ga khoảng 3km. Bán giá 6tr8, bác nào quan tâm pm cho em nha.

Status
Không mở trả lời sau này.