Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
7/3/07
759
155
43
Re:Có bác nào thích đầu tư đất Bình Chánh?

Em nói thật với các bác là từ khi dìm đốt hầm thứ 1 của Thủ Thiêm thì báo đài mà đặc biệt là các Cty BDS ngoài Q2 cứ nói là có sốt ở khu vực này nhưng trên thực tế là có rất ít giao dịch.
Chỉ có vài giao dịch ở khu Êm Đềm,Bến Thành dọc trục Nguyễn Thị Định và tỉnh lộ 25B.
Em nghĩ bác nào đầu tư lâu dài thì ok chứ lướt sóng thì cẩn thận.
Khu vực Q2 nói thật là không hấp dẫn bằng Q7 vì khu vực này có quá nhiều chủ đầu tư khác nhau,mỗi người một lõm nên hạ tầng và quy hoạch không đồng bộ nhìn cứ như da beo.

Hạng F
22/5/05
17.657
6.051
113
60
Thành phố Run Quất

12,8 tr là đường 30 m hả bác BMW1985? Với lại khu này đến 84 Ha nhưng BCCI chưa thoả thuận hết( mới >70 Hec) vậy có bao nhiêu làm bấy nhiêu thì nó có vỡ so với quy hoạch ko bác?
http://www.bcci.com.vn/duan_chitiet.aspx?ProjectTypeID=1&ProjectID=14&menuMain=duan
Đến ngày 31/05/2009,
tiến độ hoàn thành thu hồi đất là 78,1 % quy mô của dự án tương ứng với khối lượng là 655.779 m2.
Em hỏi thêm cái khu Phong Phú 2 : 133 Ha đã triển khai bán chưa bác? Nó nằm cũng gần đó à?

Last edited by a moderator:
Hạng B2
17/11/08
388
1
18
35
Quận Nhà Bè.

bmw1985 nói:
Em nói thật với các bác là từ khi dìm đốt hầm thứ 1 của Thủ Thiêm thì báo đài mà đặc biệt là các Cty BDS ngoài Q2 cứ nói là có sốt ở khu vực này nhưng trên thực tế là có rất ít giao dịch.
Chỉ có vài giao dịch ở khu Êm Đềm,Bến Thành dọc trục Nguyễn Thị Định và tỉnh lộ 25B.
Khu vực Q2 nói thật là không hấp dẫn bằng Q7 vì khu vực này có quá nhiều chủ đầu tư khác nhau,mỗi người một lõm nên hạ tầng và quy hoạch không đồng bộ nhìn cứ như da beo.

Các xếp Vạn Phát Hưng phải tặng bác cái bằng khen vì những nhận định này, bác là 1 người hết lòng vì công ty.
.
.
.

( Bên quận 2, VPH không có hàng như bên Nhà Bè, Quận 7, Bình Chánh, hình như chỉ có PP Căn hộ Blooming Park )

Hạng D
14/5/08
2.538
21.808
113

bmw1985 nói:

Chính xác, bữa mình đi xem với người bạn đất quận 2, hãi kinh, lúc đầu thì cò bảo là 27tr/m2, sau đó 2 tiếng thì cò gọi lại, bảo là 28.5tr mới bán. Đi nhậu cò mới thú thật là từ tết tới giờ chưa bán được nền nào, chủ thích thì cứ nâng giá thôi.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.586
113
www.phindeli.com

hanpcc nói:
@ bác Tuando

Em đang tìm hiểu đất nền khu đô thị Công ty thế kỷ 21, KĐT Văn Minh . An Phú, bình khánh.., như các tin rao bán này:
http://muaban.net/ho-chi-minh-367/raovat/33/bat-dong-san/1.html
bản đồ này:
http://wikimapia.org/#lat=10.7852084&lon=106.746769&z=15&l=38&m=b

Em rất hy vọng sẽ lên giá khi cầu Thủ thiêm xây xong.
bác ở gần đó thấy thế nào ạ.

Tình hình quận 2 bác xem comments của 2 bác bmw1985 và koonjang thì thấy đó. Hiện nay nhân dịp hầm Thủ Thiêm thi công, chủ đất và cò đang đẩy giá lên nhưng thực ra không mấy ai chấp nhận mua giá này.

Nhớ lại lúc cầu Thủ Thiêm sắp thông xe năm ngoái, trước đó tình hình cũng y như bây giờ, giá được đẩy lên ầm ầm nhưng sau khi cầu thông thì giá ko lên mà còn xuống.

Nhận định chủ quan của riêng em là quận 2 dài hạn ngon vì có trung tâm Tp. HCM mới ở khu bán đảo Thủ Thiêm, nhưng cái trung tâm này ít nhất 10 năm nữa mới thành hình. Còn hiện tại quận 2 dân cư thưa thớt, đường giao thông chật hẹp, ít dịch vụ, chưa thể ở ngon trong tương lai gần. Bạn bè em có 1 số người đã mua đất ở Thạnh Mỹ Lợi, nhưng chưa dám về ở vì vắng quá, rồi con cái đi học ở đâu ...vv

Cá nhân em ko tin là cái hầm Thủ Thiêm xong thì giá lên nhiều, vì giao thông nội bộ của Q.2 không có thay đổi gì đáng kể. Còn một điểm quan trọng nữa ít ai để ý là cái hầm Thủ Thiêm không cho xe gắn máy lưu thông, vậy thì đi lại giữa quận 2 và trung tâm vẫn chưa cải thiện gì đáng kể đối với đa số nhân dân ...

Last edited by a moderator:
Hạng B2
25/2/10
300
0
0
44

tầm 700tr có mua được nhà chung cư ở khu đô thị mới trong SG ko các bác? nếu mua được thì mua được căn khoảng bao nhiu m2 ạ? Em ở T.Hoá nên ko rõ lắm nên nhờ các bác chỉ giúp :D

Hạng F
22/5/05
17.657
6.051
113
60
Thành phố Run Quất

tuando nói:
hanpcc nói:
@ bác Tuando

Em đang tìm hiểu đất nền khu đô thị Công ty thế kỷ 21, KĐT Văn Minh . An Phú, bình khánh.., như các tin rao bán này:
http://muaban.net/ho-chi-minh-367/raovat/33/bat-dong-san/1.html
bản đồ này:
http://wikimapia.org/#lat=10.7852084&lon=106.746769&z=15&l=38&m=b

Em rất hy vọng sẽ lên giá khi cầu Thủ thiêm xây xong.
bác ở gần đó thấy thế nào ạ.

Tình hình quận 2 bác xem comments của 2 bác bmw1985 và koonjang thì thấy đó. Hiện nay nhân dịp hầm Thủ Thiêm thi công, chủ đất và cò đang đẩy giá lên nhưng thực ra không mấy ai chấp nhận mua giá này.

Nhớ lại lúc cầu Thủ Thiêm sắp thông xe năm ngoái, trước đó tình hình cũng y như bây giờ, giá được đẩy lên ầm ầm nhưng sau khi cầu thông thì giá ko lên mà còn xuống.

Nhận định chủ quan của riêng em là quận 2 dài hạn ngon vì có trung tâm Tp. HCM mới ở khu bán đảo Thủ Thiêm, nhưng cái trung tâm này ít nhất 10 năm nữa mới thành hình. Còn hiện tại quận 2 dân cư thưa thớt, đường giao thông chật hẹp, ít dịch vụ, chưa thể ở ngon trong tương lai gần. Bạn bè em có 1 số người đã mua đất ở Thạnh Mỹ Lợi, nhưng chưa dám về ở vì vắng quá, rồi con cái đi học ở đâu ...vv

Cá nhân em ko tin là cái hầm Thủ Thiêm xong thì giá lên nhiều, vì giao thông nội bộ của Q.2 không có thay đổi gì đáng kể. Còn một điểm quan trọng nữa ít ai để ý là cái hầm Thủ Thiêm không cho xe gắn máy lưu thông, vậy thì đi lại giữa quận 2 và trung tâm vẫn chưa cải thiện gì đáng kể đối với đa số nhân dân ...

Mua để ở ngay thì chỉ có AP-AK và các khu dân cư dọc trục Trần Não như TNXP,Thủ Đức House. Mấy khu này có người ở nhiều rồi

Hạng D
14/5/08
2.538
21.808
113

Nông Dân Nghèo nói:
tầm 700tr có mua được nhà chung cư ở khu đô thị mới trong SG ko các bác? nếu mua được thì mua được căn khoảng bao nhiu m2 ạ? Em ở T.Hoá nên ko rõ lắm nên nhờ các bác chỉ giúp :D

Căn hộ rẻ nhất và đã hoàn thiện mà em biết ở các khu đô thị mới là Phú Mỹ Thuận thì giá hiện nay cũng xấp xỉ 1 tỷ rồi. Các chung cư đang xây giá cũng gần như thế. 700 thì khó lắm,

Hạng B2
17/11/08
388
1
18
35
Quận Nhà Bè.

@Nông Văn Dền: Bác có 700 triệu là có thể mua chung cư được rồi, chọn căn hộ có giá từ 900-1,1tỉ, phần còn thiếu thì vay ngân hàng rồi trả từ từ. Không nên đợi đến khi có đủ tiền rồi mới mua.

Status
Không mở trả lời sau này.