Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com
Re:Có bác nào thích đầu tư đất Bình Chánh?

tuando nói:
VietPre nói:
@ bác tuonglahay! Em đang có người bạn giới thiệu đất Nhơn trạch. Có 2 option sau:
1. Đất của SAMCO, ngay TT Nhơn trạch: giá 3-4tr/m2.
2. Đất vườn Long Tân: 600tr/1công.
Em mua chủ yếu đấu tư, kiếm lời. Với kinh nghiệm "đầy mình" của bác về Nhơn trạch. Nhờ bác tư vấn giúp! Cảm ơn bác nhiều!

Đất Samco thấy rao bán loanh quanh 5tr/m2, bác hỏi kỹ lại xem có giá 3-4tr/m2 không nhé ...

Samco là dự án theo em là tốt nhất Nhơn Trạch đến lúc này. Giá 3-4 chai chắc hổng có, mà nếu có thì múc thật lực (nhiễm CK tí he he).
Đất vườn Long Tân 600k/m2 cũng đúng mặt bằng giá nhưng đừng mua ở khu gần cầu Q9 nhé, chỉ có 1 vùng ở Long Tân là có khu dân cư hiện hữu dọc trục đường 25A thôi.

Hạng B1
1/10/07
85
0
8

Em cần tìm đất khu đường 17, 19 khu thành ủy phường hiệp bình chánh Thủ đức. Bác nào có thông tin cho Em xin.

Hạng D
15/7/09
1.092
6
38
Tp.HCM

hoang quoc thu nói:
Ở Mỹ Phước tì khỏi nói rồi, Pr loản cả lên, Có hôm em chạy xuông đó tham quan. đánh giá của em là : cấp đầu tư của dự án là rất tốt, nhưng tổng dự án thì quá rộng, hiện nay số lượng nền bán ra chưa thấm thía vào đâu cả mới chỉ là phần nhỏ, chủ đầu tư vẫn còn bao la, thẳng cách cò bay. muốn khu này vào ở đông chắc mất 1/3 dân số bình dương vào đó ở, mà người mua ở đây toàn giới đầu tư sẽ không ở đây, nhà hoang hiện nay đang bỏ không rất nhiều,... dân bình dương thì thiếu gì đất....... túm cái váy lại lá đầu tư ở đây thí cứ phải nghĩ đến mười năm nữa mới khả quan. vì thị trường có sốt thì cũng ảo thôi, còn trở thành khu dân cư sống thì lau quá, mua đất ở đó mổi lần đi ngắm nó mất nửa ngày chi phí hết 500k tiền xăng.......xe em nó uống dử lắm,,,, em ngại đi xa nữa
Mỹ Phuơ2c 3 gia đoạn sau lỗ chổng vó...

Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com

nkgedadknr nói:
Em cần tìm đất khu đường 17, 19 khu thành ủy phường hiệp bình chánh Thủ đức. Bác nào có thông tin cho Em xin.
Em biết khu này nhưng không có thông tin he he.
Chỉ biết là đường TSL-BL-Linh xuân đang giải tỏa tưng bừng.

Hạng C
18/11/07
949
990
93

Khu dân cư thành ủy theo em là đường 18 chứ ko phải 17 và 19 bác ui. Hôm trước em vào xem khúc gần sát sông SG vẫn còn một số nền, giá 25tr/m2, mà có lẽ còn tăng nữa cùng với tiến độ đường TSN-BL. Có một số nền trên 100m2, xây nhà cũng đã đó bác.

Hạng B1
1/10/07
85
0
8

natto nói:
Khu dân cư thành ủy theo em là đường 18 chứ ko phải 17 và 19 bác ui. Hôm trước em vào xem khúc gần sát sông SG vẫn còn một số nền, giá 25tr/m2, mà có lẽ còn tăng nữa cùng với tiến độ đường TSN-BL. Có một số nền trên 100m2, xây nhà cũng đã đó bác.

Bác có nền nào giới thiệu giúp Em với, người quen của Em đang muốn mua nền khu này

Hạng F
22/5/05
17.657
6.051
113
60
Thành phố Run Quất

<h3>Khu đô thị-căn hộ trung tâm H.Bình Chánh, TP.HCM:Sẽ tạo cú hích mới cho thị trường BĐS TP.HCM?</h3> Bên cạnh đó, trong quy hoạch phát triển các khu đô thị mới của TP.HCM đến năm 2020 và các năm tiếp theo, H.Bình Chánh sẽ là khu đô thị phía tây với dân số dự kiến vào khoảng 800 ngàn người.
Đô thị cửa ngõ giao thương

Theo định hướng quy hoạch , H.Bình Chánh đảm nhiệm chức năng là trung tâm kinh tế, công nghiệp-tiểu thủ công nghiệp, thương nghiệp, dịch vụ và đầu mối giao thông (đường bộ, đường sắt, đường thủy), đầu mối hạ tầng kỹ thuật phía tây-nam thành phố. Ngoài ra, H.Bình Chánh còn là trung tâm giáo dục, văn hóa, du lịch, nghỉ ngơi, giải trí gắn kết với cảnh quan thiên nhiên và nông nghiệp sinh thái phối hợp khai thác du lịch. Phát triển các khu dân cư mới nhằm giảm áp lực dân cư khu vực nội thành.

Trong đó, các phân khu chức năng bao gồm: khu nhà ở, công trình công cộng, công viên cây xanh-TDTT, khu công nghiệp-tiểu thủ công nghiệp... Các khu dân cư hiện hữu sẽ được chỉnh trang, nâng cấp thông qua việc xác định thêm các tuyến đường nội bộ, hệ thống hạ tầng kỹ thuật được kết nối đồng bộ, kết hợp sắp xếp lại để tạo thêm quỹ đất xây dựng công trình công cộng nhằm cải thiện môi trường sống. Những khu đô thị mới được phát triển với hạ tầng kỹ thuật hoàn chỉnh, đạt chuẩn đô thị văn minh hiện đại. Xây dựng các khu cao ốc căn hộ dọc tuyến đường giao thông chính, nhà liên kế, biệt thự và nhà sân vườn được xây dựng ở khu vực nông thôn.

Khu vực TT.Tân Túc và X.Tân Kiên sẽ là trung tâm hành chính của H.Bình Chánh. Hơn nữa, nơi đây còn là điểm đầu của tuyến đường sắt Sài Gòn-Mỹ Tho, depot (trạm điều hành, bảo dưỡng, nhà ga metro). Phía tây đường Nguyễn Cửu Phú là khu đô thị mới 500ha, ngoài ra còn có hơn 20 dự án khu dân cư, căn hộ sẽ dược triển khai. Dọc theo tuyến đường Trần Đại Nghĩa là các cao ốc căn hộ, hiện tại nơi đây mới có cao ốc căn hộ Happy Plaza đang thi công phần móng với chất lượng tốt nhất .
http://nhadat.thanhnien.com.vn/tinchitiet/1/1232/khu-do-thican-ho-trung-tam-hbinh-chanh-tphcmse-tao-cu-hich-moi-cho-thi-truong-bds-tphcm/

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.586
113
www.phindeli.com

koonjang nói:
Hôm nay e mới đọc tin này:
Thị trường bất động sản TPHCM: Rối vì thuế
http://www.baomoi.com/Home/NhaDat/www.baodatviet.vn/Thi-truong-bat-dong-san-TPHCM-Roi-vi-thue/4038813.epi

Nếu vậy thì các nhà đầu tư thứ cấp mua/bán ở các dự án đều chết sặc gạch cả à, mua lại đất dự án mà không được chuyển qua tên mình thì ai dám mua. Thế thì sao giá đất dự án vẫn lên ào ào nhỉ ?

Có bác nào biết thực hư vụ này không nhỉ ? Bây giờ sang tên hợp đồng góp vốn Đất dự án có khó khăn gì không?

Last edited by a moderator:
Hạng F
22/5/05
17.657
6.051
113
60
Thành phố Run Quất

tuando nói:
koonjang nói:
Hôm nay e mới đọc tin này:
Thị trường bất động sản TPHCM: Rối vì thuế
http://www.baomoi.com/Home/NhaDat/www.baodatviet.vn/Thi-truong-bat-dong-san-TPHCM-Roi-vi-thue/4038813.epi

Nếu vậy thì các nhà đầu tư thứ cấp mua/bán ở các dự án đều chết sặc gạch cả à, mua lại đất dự án mà không được chuyển qua tên mình thì ai dám mua. Thế thì sao giá đất dự án vẫn lên ào ào nhỉ ?

Có bác nào biết thực hư vụ này không nhỉ ? Bây giờ sang tên hợp đồng góp vốn Đất dự án có khó khăn gì không?

Cả hơn nửa năm nay em ko giao dịch nên thật hư như nào ko rõ nữa.

Hạng B1
6/7/07
99
893
83

Em mới giao dịch 1 nền dự án ở Q9, đâu thấy vụ này đâu.

Status
Không mở trả lời sau này.