Status
Không mở trả lời sau này.
Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.578
113
www.phindeli.com
Re:Có bác nào thích đầu tư đất Bình Chánh?

Có căn hộ E-home Nam Long Q.9 giá khoảng 750tr căn 50m2.

Conic Đình Khiêm (Bình chánh) cũng có những căn nhỏ giá khoảng 700-800 tr ...

Tập Lái
20/1/06
32
0
6
Re:Nhà Bè?

inside man nói:
Nhà Bè Metrocity giải tỏa coi như xong rồi, chỉ còn đợi hạ mấy cái cột điện.

Xong rồi hả bác?? Nhờ bác tư vấn hộ xem là giờ này nên ôm Thanh Nhựt hay Bảo Long vậy. Em thấy giá 2 khu này cũng ngang nhau. Cám ơn bác trước nhé.

Hạng B2
17/11/08
388
1
18
35
Quận Nhà Bè.

@hungdt: Bảo Long thì có đẳng cấp hơn bác ạ(Quy hoạch tốt hơn ), nhưng hơi xa & lại bị kẹp ba mặt bởi sông nước ( Nằm giữa 2 cây cầu )

Thanh Nhựt thì kế gần bên GS, nhưng vị trí đường mặt tiền khu A của Thanh Nhựt chưa giải tỏa xong. Theo em, mua để ở thì mua Thanh Nhựt hay hơn ( Em cũng có nền ở TN nên em nói vậy )

Có lẽ không còn lâu nữa, bác sẽ thấy thông tin về việc thi công hạ ngầm đường cáp điện 110KV trong khu QH GS Nhà Bè.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.578
113
www.phindeli.com

@inside man: Thanh Nhựt đi vào trung tâm bằng đường nào hở bác? Qua Phạm Hữu Lầu - Nguyễn Hữu Thọ? Chờ Lê Văn Lương mở rộng chắc phải 10 năm nữa?

Hạng C
7/3/07
759
155
43

vankhanhktpn nói:
12,8 tr là đường 30 m hả bác BMW1985? Với lại khu này đến 84 Ha nhưng BCCI chưa thoả thuận hết( mới >70 Hec) vậy có bao nhiêu làm bấy nhiêu thì nó có vỡ so với quy hoạch ko bác?
http://www.bcci.com.vn/duan_chitiet.aspx?ProjectTypeID=1&ProjectID=14&menuMain=duan
Đến ngày 31/05/2009,
tiến độ hoàn thành thu hồi đất là 78,1 % quy mô của dự án tương ứng với khối lượng là 655.779 m2.
Em hỏi thêm cái khu Phong Phú 2 : 133 Ha đã triển khai bán chưa bác? Nó nằm cũng gần đó à?

Dạ,12,8tr là đường 30m bác Khánh.Khu này đã làm hạ tầng gần xong nhưng hồi trước tết còn một khoảng rìa bên ngoài khoảng 3 ha là chưa giải tỏa xong,trong đó thì chỉ có vài căn chòi lá nuôi vịt thôi,nhưng giờ thì cũng đã giải tỏa xong,phần sau cùng đó thì giờ chưa phân nền bán.Thông tin bác coi là tính đến ngày 31/5/2009 mừ:)
Còn cái Phong Phú 2 thì em chưa nghe thông tin gì,chỉ có khu Phong Phú 5 thì em biết,giờ thì cũng ở khá nhiều roài...để em kiểm tra lại thông tin cái PP 2 nếu biết gì em sẽ chia sẽ với mấy bác sau:)

Hạng C
7/3/07
759
155
43

inside man nói:
bmw1985 nói:
Em nói thật với các bác là từ khi dìm đốt hầm thứ 1 của Thủ Thiêm thì báo đài mà đặc biệt là các Cty BDS ngoài Q2 cứ nói là có sốt ở khu vực này nhưng trên thực tế là có rất ít giao dịch.
Chỉ có vài giao dịch ở khu Êm Đềm,Bến Thành dọc trục Nguyễn Thị Định và tỉnh lộ 25B.
Em nghĩ bác nào đầu tư lâu dài thì ok chứ lướt sóng thì cẩn thận.
Khu vực Q2 nói thật là không hấp dẫn bằng Q7 vì khu vực này có quá nhiều chủ đầu tư khác nhau,mỗi người một lõm nên hạ tầng và quy hoạch không đồng bộ nhìn cứ như da beo.

Các xếp Vạn Phát Hưng phải tặng bác cái bằng khen vì những nhận định này, bác là 1 người hết lòng vì công ty.
.
.
.

( Bên quận 2, VPH không có hàng như bên Nhà Bè, Quận 7, Bình Chánh, hình như chỉ có PP Căn hộ Blooming Park )

Nói thật với bác là hiện tại bên Cty em đang phân phối nhiều dự án bên Q2 với mức phí môi giới cao nhất như Blooming Park,Hoàng Anh River view,Thủ Thiêm Star,The Vista,Estella,khu Saigon Pearn.Đất nền thì khách hàng gửi rất nhiều ở các dự án khu TM Lợi,AP-AK...Đâu chỉ bán những sản phẩm của chính mình đâu bác:)
Em nói khu Q2 không hấp dẫn đó là theo thiển ý của em thôi chứ em không hề có ý chê Q2 để tâng bốc Q7.
Em chỉ nói sự thật tình hình thị trường để các bác tham khảo thôi chứ em không có ý gì đâu,bác đừng ném đá em tội nghiệp:)

Tập Lái
20/1/06
32
0
6

inside man nói:
@hungdt: Bảo Long thì có đẳng cấp hơn bác ạ(Quy hoạch tốt hơn ), nhưng hơi xa & lại bị kẹp ba mặt bởi sông nước ( Nằm giữa 2 cây cầu )

Thanh Nhựt thì kế gần bên GS, nhưng vị trí đường mặt tiền khu A của Thanh Nhựt chưa giải tỏa xong. Theo em, mua để ở thì mua Thanh Nhựt hay hơn ( Em cũng có nền ở TN nên em nói vậy )

Có lẽ không còn lâu nữa, bác sẽ thấy thông tin về việc thi công hạ ngầm đường cáp điện 110KV trong khu QH GS Nhà Bè.

Cám ơn bác nhiều. Ráng để dành thêm ít nữa rồi kiếm 1 em Thanh Nhựt làm vốn vậy.

Tập Lái
15/8/07
34
0
6
49

Các bac cho em tham gia thot nay, em lam ben Coldwell Banker Commercial Vietnam, la cong ty chuyen ve cac dich vu BDS.

Hạng B2
8/1/10
483
73
28

Tuần trước em đi một vòng quận 2, bắt đầu từ khu Thạnh Mỹ Lợi dọc theo Nguyễn Duy Trinh rồi vòng xuống cầu Phú Mỹ... Cảm giác là mênh mông đất dự án. Nhà thì chưa có mấy, chung cư TML thì cũng thưa thớt người ở. Tương lai thấy khá là xa vời nếu đầu tư dài hạn.

Hạng B2
29/10/06
188
0
0
HN
hanpcc.com.vn

Thêm một thông tin tốt, sóng chưa lớn nhưng sẽ có nhiều sóng[link=http://vnexpress.net/GL/Xa-hoi/2010/04/3BA1A760/]
[link]http://vnexpress.net/GL/Xa-hoi/2010/04/3BA1A760/[/link][/link]

Các bác nghĩ sao khu này sau 3-5 năm???

Status
Không mở trả lời sau này.