Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
7/3/07
759
155
43
Re:Có bác nào thích đầu tư đất Bình Chánh?

@vankhanh: Trục số 2 và số 4 em đánh mũi tên đỏ đó bác.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.557
113
www.phindeli.com

bmw1985 nói:
@Tuando:mấy nền C1-8 dien tich 5x18 em thấy hơi nhỏ.Đầu tư thì được chứ nếu ở thì em thấy hơi chật.
@vankhanh: cái nền D17 nằm trên trục đó củng khá ok đó bác vì nó là đường 20m và đi thẳng từ NLB vào Belleza.Tháng trước em cũng đi tìm nền khu này thì cũng chào em giá này nhưng mà nói là không bớt nữa.
Hôm trước có cái A38 5x16 giá khoảng 2,2 tỷ mặt tiền 20m em thấy rất ok chỉ tội DT khu này nhỏ quá ở thì chật.

Có 1 lô C3 giá 32. Em đang thương lượng, định ôm để về sau cho mấy bác kinh doanh BĐS thuê làm văn phòng môi giới. Ví trí nó nằm giữa Belleza và Đức Khải rất thuận tiện cho kinh doanh. Diện tích là 5x18,5 (em đã coi sổ đỏ rồi). Em kết dãy này ở cái vỉa hè 8m rộng khủng bố. Ngoài ra dãy C mặt tiền PHL này được xây toàn bộ diện tích (phía sau được xây kín lên cao luôn, phía trước được ra ban công 1,2m).

Lô D17 nếu xây dựng phải lùi trước mặt 3m, phía sau thông thủy 1,5m. Tính ra chiều dài cũng chỉ còn 18.5m + ban-công.

Cùng dãy A38 cách đây 3 tháng có 1 ông bạn em ôm 4 lô liền nhau giá 25. Lô A38 mà giá 2,2 tỳ thì tính ra tới 27,5tr/m2 ... hơi cao.

Hiện nay mặt tiền PHL chỉ còn lô C3 này + 2 lô dãy P10 của Công Ích Q.4 là đất quy hoạch đang rao bán. Hai lô dãy P10 liền nhau khá đẹp, nằm ngay góc đường đi thẳng vào nhà mẫu của Belleza, 1 lô trong giá 30, lô góc giá 32 (cùng 1 chủ bán). Kẹt cái là 2 lô này chỉ có giấy cấp đất Tái Định Cư chứ không có sổ đỏ như bên Chợ Lớn.

Last edited by a moderator:
Hạng F
22/5/05
17.657
6.051
113
60
Thành phố Run Quất

giấy cấp đất Tái Định Cư
--------------------------
Giấy này thì cấp cho người tái định cư. Mình mua của họ thì có công chứng( để sau sang tên ko cần họ) đc ko bác? Em thấy có luật gì đó cho sang nền tái định cư rồi thì phải?

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.557
113
www.phindeli.com

vankhanhktpn nói:
giấy cấp đất Tái Định Cư
Giấy này thì cấp cho người tái định cư. Mình mua của họ thì có công chứng( để sau sang tên ko cần họ) đc ko bác? Em thấy có luật gì đó cho sang nền tái định cư rồi thì phải?

Cái này trước giờ thấy bà con toàn làm công chứng ủy quyền. Em ko biết luật mới ra sao. Bác bmw1985 có kinh nghiệm gì không?

Hạng F
22/5/05
17.657
6.051
113
60
Thành phố Run Quất

Sau vụ tranh chấp tái đinh cư bên thủ thiêm ,nghe đâu NN công nhận việc chuyển nhượng gì đó ?

Hạng C
7/3/07
759
155
43

tuando nói:
vankhanhktpn nói:
giấy cấp đất Tái Định Cư

Cái này trước giờ thấy bà con toàn làm công chứng ủy quyền. Em ko biết luật mới ra sao. Bác bmw1985 có kinh nghiệm gì không?

Những nền TĐC nếu có giao dịch thì ra cộng chứng ủy quyền.Sau này khi ra sổ đỏ thì sẽ sang tên cho người mua.Thường thì 2 bên đàm phán gác lại 1 ít tiền cho người mua sau khi sang tên sổ đỏ thì thanh toán luôn số tiền còn lại cho người bán.
Những lô P mà bác nói trên là thuộc Cty Công ích Q4 hiện nay thì khu Công ích quận tư này đang ngừng sang tên vì đang chuẩn bị ra sổ đỏ cho KH.
Mặt tiền PHL mà 32tr thì em thấy hơi cao.Để vào trong mua mặt tiền trục số 2 mà gần NLB thì tốt hơn vì theo em nghĩ trong nội khu vẫn hơn mặt tiền phía ngoài PHL:)

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.356
155.557
113
www.phindeli.com

bmw1985 nói:
Mặt tiền PHL mà 32tr thì em thấy hơi cao.Để vào trong mua mặt tiền trục số 2 mà gần NLB thì tốt hơn vì theo em nghĩ trong nội khu vẫn hơn mặt tiền phía ngoài PHL:)

MT Phạm Hữu Lầu này có vị trí chiến lược lắm đó bác. Đây là 1 trong những con đường chính nối sang Nguyễn Hữu Thọ, kết nối với Hiệp Phước, Nhơn Đức, khu MetroCity của GS. Đường trục số 2 nối vào Khu Belleza chỉ mang tính giao thông nội bộ. Khu Belleza chưa biết bao giờ mới có người ở đông, chớ đường PHL ngay bây giờ đã đông. Cỡ 7h sáng bác mà đi ngang sẽ thấy người đông vui như đi trảy hội ...

Hạng C
7/3/07
759
155
43

tuando nói:
bmw1985 nói:

MT Phạm Hữu Lầu này có vị trí chiến lược lắm đó bác. Đây là 1 trong những con đường chính nối sang Nguyễn Hữu Thọ, kết nối với Hiệp Phước, Nhơn Đức, khu MetroCity của GS. Đường trục số 2 nối vào Khu Belleza chỉ mang tính giao thông nội bộ. Khu Belleza chưa biết bao giờ mới có người ở đông, chớ đường PHL ngay bây giờ đã đông. Cỡ 7h sáng bác mà đi ngang sẽ thấy người đông vui như đi trảy hội ...

Vậy nếu thương lượng được giá tốt thì múc đi bác.Chứ chần chừ khi chủ nhà biết tiềm năng khu này lại đòi lên giá đó:)
Em cũng dự định về Q7 ở,có gì mai mốt em với bác làm hàng xóm khi rảnh bác ới em ra làm ly cafe:)

Hạng D
21/12/08
2.706
45.998
113

tuando nói:
bmw1985 nói:

PHL tuong lai sáng lạn, đợi NLB, GS xong cái là quá ngon. Mà cũng gần xong rồi. Cái nào bây giờ cũng đang bị dí.

Full Sinopharm
25/12/09
2.702
33.325
113

the kid nói:
tuando nói:
bmw1985 nói:

PHL tuong lai sáng lạn, đợi NLB, GS xong cái là quá ngon. Mà cũng gần xong rồi. Cái nào bây giờ cũng đang bị dí.

Vầng, GS thì đúng là gần xong. 3 lô khác của nó là Quận 2, Quận 10, và Thủ Thiêm đều đã xong. Hiện đang trồng cỏ xuất khẩu và phơi bê tông. Còn lô này 360ha, ở huyện Nhà Bè, khuyến mại điện cao thế. Còn NLB thì năm nào cũng nghe sắp làm, đến nay đã trải qua 4 cái mùa mưa. Có khi nào lại 4 cái mùa mưa nữa? Rồi lại cầu Phú Xuân 2....
Các bác xây dựng hẳn cũng biết xây cái chung cư hơn 28 tầng mà bán giá 11-12triệu thì như thế nào rồi, cho dù giá đất bằng 0, mà giá vốn đất trả bằng căn hộ của ĐK thì.. ôi thôi.
15tr/m2 của Belleza liệu có break-even?
Em lại mơ giấc mơ hoang đường.

Status
Không mở trả lời sau này.